CHIA SẺ KINH NGHIỆM HỌC 600 TỪ VỰNG TOEIC VỚI CHI PHÍ THẤP NHẤT

Thảo luận trong 'Những bài không biết post ở đâu - Chuyện phiếm' bắt đầu bởi hangle92, 12/4/17.

Chia sẻ trang này

1. hangle92 New Member

Số bài viết:
    4
    Nếu bạn đã và đang luyện thi TOEIC thì ắt hẳn bạn cũng sẽ hay cảm thấy khó khăn khi cố gắng hiểu nghĩa của từ vựng xuất hiện trong câu. Mình cũng đã từng như vậy và cũng đã cố gắng học từ vựng bằng các phương pháp như là highlight, viết ra giấy và đọc đi đọc lại nhiều lần. Tuy nhiên mình thấy rất tốn thời gian mà không mang lại hiệu quả lắm.

Tình cờ mình biết được trên trang web Gia Sư TOEIC có hướng dẫn cách học 600 từ vựng TOEIC căn bản rất hay. Thay vì chúng mình phải mua sách về và mở ra học mỗi ngày kèm với nghe đĩa CD để học từ thì bây giờ bạn có thể học bất cứ nơi đâu vào lúc rảnh rỗi trên máy tính hoặc smartphone của mình. Đảm bảo trong một khoảng thời gian ngắn bạn có thể thuộc hết 600 từ vựng TOEIC này với chi phí hợp lý nhất. Dưới đây là hình minh họa cách học 1 từ vựng nè các bạn:

Bạn đăng ký tại đường dẫn để được học trực tuyến mọi lúc mọi nơi những 600 từ vựng này nha https://giasutoeic.com/600-tu-vung-toeic/

Sửa lần cuối: 12/4/17
  2. saigonso2007

saigonso2007 New Member

Bài viết thật hữu ích cảm ơn tác giả đã chia sẻ. Hi vọng sẽ nhận được nhiều bài viết hay hơn nữa từ tác giả. Chúc bạn một ngày làm việc thật hiệu quả

hangle92 thích bài này.
  3. hangle92

hangle92 New Member

Cảm ơn bạn nhiều, bạn có thể đăng kí học thử để tăng điểm Toeic nha

4. hangle92

hangle92 New Member

Cảm ơn bạn nha

5. minhnq.pixvn

minhnq.pixvn New Member

BB Model:
    Storm 95xx
    khá hay đó !