Chất lượng Blackberry quá tệ, chế độ bảo hành cũng tệ nốt!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Nguyễn Duy Hưng, 27/8/14.

Chia sẻ trang này

1. Trần Quang Tuấn

Trần Quang Tuấn Active Member

BB Model:
    Z30
    Mình cũng từng dùng sơ qua dòng Q10, máy mình mua chính hãng Mainguyen cũng bị lỗi phím nhưng là bấm không ăn, bấm mạnh mới được và rồi mình chuyển qua dùng BB Z3 khi nó ra mắt và đến giờ vẫn gắn bó với em nó dù em nó bị lỗi hở sáng màn hình như trên mấy cái TV LCD đó. Nhưng với mình thấy chất lượng của BB cũng tốt mà, trước đây mấy đứa bạn hỏi mình có khùng không khi mà dùng Q10 ngon lại đổi qua Z3 nhưng với mình đó là lựa chon đúng và vẫn hài lòng với em nó. Con người chúng ta đâu có ai hoàn thiện thì sản phẩm đc tạo ra nó cũng vậy quan trọng là cách chúng ta cùng nhau nhìn nhận thuh. Với mình giờ ai đó nói mình đổi đi đừng dùng BB nữa vì dùng chán dở lắm thì xin lỗi chắc hok làm đc vì đã quen dùng BB và nó tạo nên sự khác biệt mà mình yêu thích. "Gắn bó với Blackberry vì sự mới lạ và độc đáo"

Nguyễn Duy Hưng thích bài này.
  2. longthanh

longthanh Member

BB Model:
    Z10
    Chia buồn cùng bác, đem đi sửa đi cho nó lành bảo hành làm e ngán tận cổ bác ạ,ở nước ta chế đọ bảo hành khủng khiếp lắm mua máy thì toàn những lời có canh,ngon,bổ, rẻ, tới hư đùn đẩy trách nhiệm
    Máy nào chẳng lổi nên e thấy bác k nên chụp mũ như thế thân nhé!

3. Phùng Chính

Phùng Chính Member

BB Model:
    Q10
    Dùng BlackBerry cách đây vừa tròn 1 thập kỷ. Đã dùng qua nhiều loại. Ngon có, lỗi cũng có. Đã lóc cóc xe máy hơn 30 km đi bảo hành, sửa máy N lần nhưng vẫn nguyện trung thuỷ với BlackBerry! Tình yêu là không có lý do! :D

4. Nguyễn Duy Hưng

Nguyễn Duy Hưng New Member

BB Model:
    Q10
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu, mình cũng thấy an ủi phần nào. Hic.

dream100cc thích bài này.
  5. Nguyễn Duy Hưng

BB Model:
    Q10
    Mình mới dùng lại BB thôi bạn ah!

6. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    Hình như 1 thập kỉ trước ở Việt Nam chưa xuất hiên BlackBerry. Nếu bác sài BlackBerry rồi thì là 1 trong những người Việt đầu tiên sử dụng BlackBerry đó. Lão làng rồi bác

7. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Mới dùng lại BlackBerry mà chọn Q10 thì hơi sai lầm. Vì trước khi mua Q10 mình tìm hiểu rất kỹ và biết nó là con bị nhiều lỗi nhất dù là brandnew (z10 thì nghe nói dựng nhiều quá, lỗi là bình thường) nhưng vẫn cứ mua. Nói vì sao thích thì cũng khó giải thích, tại giờ nhiều người dùng cứ lôi chữ đam mê ra biện hộ dù mới xài BlackBerry lần đầu, đến lúc bị lỗi lại quay lưng với nó. Mình thì cứ xem nó như người thân, có lỗi 1 tí thì cũng dễ dàng bỏ qua được. :D

8. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    Chê thì chia tay. Nói chung xài đt phải yêu thật sự thì mới lâu dài

Sent from my BlackBerry Monza

9. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    không hiểu tình yêu của bác bao la đến đâu khi xài một cái điện thoại lỗi lên lỗi xuống. Xin lỗi chứ thích là thích, yêu là yêu nhưng mà hỏng hóc thì em đéo xài.

Thực sự là bác thớt đen nên dính thôi. Các bác mới mua thường thấy giá và cấu hình ngon là chiến luôn trong khi trình độ test có hạn, đến cửa hàng nó vất cho cái nào lấy cái đó, rồi nó cam kết ngọt như đường

"anh cứ yên tâm, em thế này ... cửa hàng em thế kia .. bla ... bla" lại có thêm mấy em chân dài, váy ngắn thử hỏi thằng đàn ông nào đứng đó mà lèo phèo nữa

nói chung là đàn ông thì sẽ ========================>

=============> xuất tiền luôn rồi ôm hận trong lòng =))

Nguyễn Duy HưngBabyNoob thích bài này
  10. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    yêu ở đây là phải tìm hiểu bạn ơi. Dòng máy nào của bất kỳ hãng nào cũng có lỗi, đó là điều ko thể bàn cãi, ko lỗi phần mềm thì cũng lỗi phần cứng. Quan trọng là tìm hiểu về dòng máy đó, coi người ta thế nào, xem lại mình thế nào, khắc phục được ko.... Chứ nói thiệt là người dùng với quan niệm mua về là xài và có cái lỗi nào đó đã lên án (mà thậm chí là thớt còn đánh đồng luôn cả dòng họ BB) thì mình nghĩ là đừng có xài smartphone, mua cục gạch về nghe gọi nt cho nó khoẻ.

Nguyễn Duy Hưng, chuotgaoBabyNoob thích bài này.
  11. Jackyloi2110

Jackyloi2110 Member

BB Model:
    Z10
    Bảo hành có nghĩa là vừa bị ' Hành' và bị ' Bảo '.
    Mình sợ lắm rồi.

12. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Kêu ca vậy chứ lúc mua máy bên bán nó không bảo hành thì lại la làng nữa :)). Máy dù chính hãng hay xách tay mà không có bảo hành thì đố ai dám mua. Chỉi trách công tác hậu mãi nó còn quá tệ thôi.

13. khuonghus

khuonghus Active Member

BB Model:
    z30
    Mình toàn mua của thương gia, em Z10 rơi 4, 5 lần, móp góc, mẻ tí ở phía cái gờ ngoài màn cảm ứng mà chả thấy bị sao. Mua máy 99% dùng hơn nửa năm, lỗi duy nhất là cứ reset lại tăng 3-4% pin, còn lại chả bị sao, xài tới 0% vẫn nghe nhạc tốt, :D

Nguyễn Duy Hưngcountrycowboy thích bài này
  14. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Nguyễn Duy Hưng
    Mình thấy bài viết còn nông nổi quá. Đành rằng là bực, nhưng không nên quy chụp. Bản thân mình CHƯA BAO GIỜ mua hàng chính hãng, đơn giản là để tiết kiệm :D vì với mình BB hay bất kỳ con đt nào cũng chỉ ở dưới mức giá 8tr thôi. Và với kinh nghiệm mua máy (chả biết có nhiều không) thì mình chưa dính lỗi bao giờ, ngoài lần đầu tiên mua phải con dolly 8310 :)) Bác chủ phải hiểu là BB đang ở thế yếu, nên đại diện ở VN làm sẽ không ngon được như của Apple. Nếu BB cũng giàu như Apple thì quên đi :D Chính vì hiểu điều đó nên mình không chọn chính hãng mà chọn việc TÌM HIỂU KỸ con đt mà mình sắp mua, lựa chọn những thương gia tên tuổi lâu năm trên tinhte (ngày xưa có bài tổng hợp và giờ mình vẫn giữ trong máy) để tìm mua, với thời điểm lựa chọn mua là tầm 6-8 tháng sau khi ra mắt >>> giá vừa phải, chưa có hàng dựng. Hoặc tự tin hơn nữa thì đi giao lưu càfe cà pháo, vừa quen anh em vừa mua được máy giá rẻ (cái này hồi bbos mình làm suốt, bb10 thì chưa đủ tự tin). Thiết nghĩ bạn chưa tìm hiểu kỹ vấn đề nên bực mình là phải. Mình dùng z10 mà còn biết q10 hay lỗi phím nữa mà :D
    Còn việc bạn chọn Q10 để quay phim chụp ảnh thì mình nghĩ bạn đã nhầm mất roài, có nhiều hãng đt khác làm tốt việc này hơn BB.
    Đôi điều chia sẻ :)
    P/S: mình thấy Dauden dạo này làm ăn bị kêu quá, không có lửa thì k có khói. Thấy hơi mất mặt thay cho các bác :D

Sửa lần cuối: 30/8/14
    nguyenminh2001 thích bài này.
  15. Cao Hải Triều

Cao Hải Triều Active Member

bạn cho mình xin cái bài tổng hợp các thương gia uy tín dc không? Mình mới chuyển qua chơi bb nên k có nhiều kinh nghiệm. Mới làm con Q10 của vietberry :3

16. bangdp90

bangdp90 Active Member

BB Model:
    8700 + 9100 + Q10
    Q10 bị dính phím ở 10.2, lên 10.3 là hết.
    Bỏ 1 số tiền lớn để sở hữu 1 sản phẩm mà bị lỗi, rồi khi bảo hành k đc như ý muốn thì thất vọng là điều đương nhiên. Bác xem lại chính sách bảo hành của BB và Dâu đen và lựa chọn cách phù hợp thôi.

17. tuanydtn

tuanydtn Active Member

BB Model:
    z10
    Về chất lượng máy thì mình cũng dùng vài máy z10 chính hãng và đang dùng q10 chính hãng. z10 thì mình mua lại của người sử dụng không sao nhưng mua cho bà chị con mới 100% thì dùng đc hơn tuần phải đi bh do lỗi đến giờ đã được gần 40 ngày rồi. bên họ bảo đổi máy mới nhưng mình không hiểu sao lại quá lâu như vậy. việc chất lượng máy thế nào thì ai cũng biết hàng cho thị trường châu á nói chung cụ thể là việt nam tất nhiên là khong bằng các thị trường châu âu hay bắc mỹ đc nhưng do mình muốn có sự hậu mãi tốt về sau nên vẫn mua hàng chính hãng. việc có lỗi là hoàn toàn bt kể cả có là hàng gì đi nữa nhưng qua đây thì thấy đúng là bh của công ty được bb ủy quyền là quá kém. thực sự thất vọng và chán nản

18. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    của bạn đây :D cũng lâu rồi. giờ thêm 1 số thương gia khác nhưng về cơ bản mình vẫn tìm đến những chỗ đã đc khẳng định thương hiệu và có thái độ hậu mãi tốt như:
    - Daotoan
    - quang3g
    - Hgmobile
    - Didong365
    Các địa chỉ trên ở HN nhé, vì mình ở HN :D, didong365 có chi nhánh ở tphcm.

Các file đính kèm:

Nguyễn Duy HưngCao Hải Triều thích bài này
  19. nbk

nbk Member

Máy mình chính hãng mà tắt máy sạc pin chưa bao giờ báo đầy bằng đèn xanh, mở máy vẫn báo đầy 100%; mà giờ có hư cũng chưa được kích hoạt bảo hành nữa :|

20. Nguyễn Duy Hưng

BB Model:
    Q10
    Mình muốn chú thích vì sao mình dùng thẻ 32GB, và thẻ 32GB của mình lắp trên Q10 bị lỗi. Mình biết là BB thì không mạnh về chụp ảnh, mình có thời gian bán Mobile rồi, nhưng công việc của mình là hay phải chụp ảnh làm báo cáo. Nên dùng con thẻ dung lượng cao mà thôi. Bạn hiểu sai ý mình rồi!

Đang tải...