CEO John Chen gọi đùa người dùng iPhone là 'Wall huggers'

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 11/3/14.

Chia sẻ trang này

1. blavkatokute

blavkatokute Active Member

BB Model:
    Passport + 8310
    :)) Mod có khác...Nghiêm túc và lời lẽ quả là đanh thép :))...Có khi ông nào không bằng lòng thì họp nhau lại cùng kí vào văn bản yêu cầu bác Chen không chê IP nữa rồi gửi mail cho bác ý. Nhớ dặn bác ý xin lỗi mấy ông luôn nhá :))

2. lanhkh

lanhkh Active Member

BB Model:
    Priv
    Chưa bao giờ thấy trang BBVIETNAM cải nhau như thế này. Mod đóng topic này đi

Sent from my Q10 using Tapatalk

3. brian81090

brian81090 Active Member

Quan điểm riêng của mình thì mình không đồng ý với bạn. Vì mình nghĩ bác Chen có quyền nói thế vì thật sự Z30 có thời lượng pin tốt hơn so với thời lượng pin của 5S, vì Z30 và IP 5S vẫn là 2 sản phẩm mới nhất của 2 hãng mà. So sánh như vậy cũng đâu có sai gì đâu. Vừa có thể PR về Z30 khi mà khả năng quảng cáo của BB không bao giờ tốt cả vừa đè đối thủ vừa nâng mình lên.
    Giống như việc Atena của IP thay gì S.J lúc đó lo cố gắng nhận lỗi hay im lặng để sửa chữa thì ông ấy lại phát ngôn đổ thừa. Như vậy mình cũng có thể nói là lỗi rành rành ra đó mà không chịu nhận còn điêu ngoa đổ thừa người khác, bày đặt bố đời chê ng ta ???

Mình nghĩ Chen có suy tính khi phát ngôn như vậy rồi, vì nó giúp Chen đạt được những mục đích có lợi cho BB. Đơn giản là thế. :D
    ư

xmallville thích bài này.
  4. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Chẹp, căng nhỉ :D nói chung quan điểm của mình là tốt khen xấu chê chớ chẳng có "nâng đỡ" j hết, cái đọan Z30 ở dưới là mod viết bài có thêm vào minh họa thôi, còn như ở trên thì Chen ko có nhắc tới - ngược lại ông ấy nói "người dùng ip" hay các đt ip nói chung, như vậy ae ở đây thấy ko hợp lý có chỉ trích chút cũng chẳng có j sai, mà đằng nào Chen cũng bảo là "nói đùa" nên chẳng ai truy cứu đc, còn mánh khóe kinh doanh thì ai cũng hiểu rồi
    Chê ở đây là mong muốn nó tốt lên, chứ không phải cứ bảo thủ đề cao cái mình thích mới là hay, cá nhân mình thì cũng "chửi" bb nhiều nhưng mà vẫn thích dùng :))
    facebook-20140312-224841.
    Z30-battery-life-1.

Sửa lần cuối: 13/3/14
    BlueSky2008thao52cd5 thích bài này
  5. mintoe09

mintoe09 New Member

BB Model:
    8820
    Thật ra thì chúng ta ở đây và cãi nhau nhưng cũng không gây 1 tí ti ảnh hưởng, tác dụng nào đến Rim và Apple.
    Cũng như các fan bóng đá trên facebook, chửi bới lẫn nhau nhưng cũng chẳng thay đổi được tỉ số. Xin lỗi chứ : các bác ngu quá. Xin phép cười vào mặt các bác 1 cái.

nguyenhongchuong thích bài này.
  6. nguyenhongchuong

nguyenhongchuong Member

BB Model:
    Q10 + PB 4G LTE
    Bài viết mang tính xây dựng và thảo luận mà mấy bố fan cuồng của táo tàu hay là có gì cực đoan mà vào chém các kiểu xong đem so sánh dìm hàng máy nọ với máy kia để hơn thua nhau. Nhìn nhận một vấn đề, một quan điểm quá phiến diện. Thật buồn khi có những BBer như vậy...

7. thao52cd5

thao52cd5 Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Hài nhỉ. Bác Chen có nói gì đến ip5 hay 5s hay Z30 đâu. Mà bác ý nói người dùng ip (bao hàm hết các đời ip rồi :v ))) là "Wall huggers". Ngẫm lại thì người dùng Z10 và 99 cũng vậy mà thôi. Mình cũng dùng Z10 nhưng chấp nhận được điều đó và tiếp tục dùng =))

mrcantona thích bài này.
  8. gau281

gau281 New Member

BB Model:
    9780
    Q10 đập hết mấy thể loại pin, trâu bò vô đối

9. bbnumber1

bbnumber1 New Member

Mình mới chuyển lên dùng Z30, phải nói là pin quá ổn.
    Mình dùng 1 máy duy nhất, sử dụng BIS, chát BBM, Facebook, Gmail, lướt web cũng tương đối nhiều mà tối về nhà toàn phải dùng cố cho hết để sạc.
    Rút sạc từ sáng, đến giờ này còn 68%
    Nếu dùng nghe gọi bình thường chắc 2 ngày ổn.

Đang dùng bản rom này nhé.

vnbb thích bài này.
  10. wavealpha

wavealpha Member

BB Model:
    9700
    Mình nói thật sự đấy, mình nghĩ có thể một sô nguyên nhân sau làm cho PIN lâu hơn:

- OS 10.2.0 dùng khá ổn định, tiết kiệm pin

- Mình dùng sạc của 9900 (700mA - 5V), sạc chậm hơn nhưng pin ổn định hơn.

- Khi đi làm ở cơ quan mình có Wifi, ở nhà cũng có Wifi, khi mình ON wifi suốt cũng ko tốn bao nhiêu pin (pin tốn nhiều nhất là ở trạng thái search Wifi thôi).

- Máy mình để ở chế độ rung suốt (do đi làm ko tiện mở nhạc chuông).

- Mình sử dụng toàn ứng dụng của BB, ko có ứng dụng nào của Android chuyển qua.

- Ko sử dụng SMS, vì bạn bè mình ko ai dùng, chủ yếu là chat qua fb và BBM, SMS chỉ có tin QC gui thôi.

- Trong BBM thì ko sử dụng Channel, chat với bạn bè và group chủ yếu reply trong HUB, ko mở BBM lên, facebook, email... thi cung vay ngoài ra ở hình khóa máy cũng hiện nội dung, việc này nếu có thói quen sẽ tiết kiệm được pin và thao tác rất nhiều.

Sửa lần cuối: 14/3/14
  11. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    topic này hay phết :D vừa dùng táo thối và vừa dùng dâu nẫu :D ngon như nhau ,,haha

12. pandaz

pandaz Member

BB Model:
    bold 9000
    Bác mua iPhone về để lên bàn thờ đốt nhang, 2 ngày vác xuống cắm sạc hay sao? Chém gió cũng cho hợp lý 1 chút đi ạ.

13. anhlam_158

anhlam_158 New Member

BB Model:
    9700
    tự đấm vào mồm mình là đây

14. sticker

sticker Member

ten sư thằng tàu Khựa dám xỏ xiên mình

15. hoanghungpc

hoanghungpc Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    mỗi người một sở thích. Đã yêu và rước em nó về rồi thì hãy yêu nó. Biết nó yếu sao vẫn yêu?

16. Virusday_123

Virusday_123 Member

BB Model:
    9900
    mình dùng cả 2 cái, 99 luôn on 3G, ip5 cũng vậy. Đều on 3G độ sáng trung bình, gọi nghe tương đối, 99 thì có bbm gr hơi nhiều, ip thì nghe gọi là chính. Nếu chính xác thì ip 1 ngày rưỡi xạc, còn 99 thì ngày xạc 2 lần. Còn dùng ít thì ip5 dư sức hơn 2 ngày mới xạc, còn 99 để ko tắt bbm thì cũng 1 ngày xạc 2 lần nếu bật 3g

lanhkh thích bài này.
  17. lanhkh

lanhkh Active Member

BB Model:
    Priv
    Vậy có thể là do bản rom hoặc viên pin thôi bác. Mình xài check mail,trả lời đt,tn thì đến tối mới hết bác ah.

Đang tải...