"CEO BlackBerry đã chuẩn bị tinh thần bỏ sản xuất smartphone" - Liệu đây có phải là sự thật?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi TrungChinhNguyen, 27/7/15.

Chia sẻ trang này

1. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Dạo này toàn tin liên quan đến sự xóa sổ nhỉ, chắc có nhiều bất ổn. Trong trường hợp xấu thì có lẽ chuyển qua dùng iOS. Nhiều ng nói nó không phục vụ tốt cho công việc nhưng mình nghĩ không hẳn là thế, cả nhà bác mình kinh doanh thì cả nhà bác dùng iOS, cái j cũng Apple và vẫn thành công; con trai bác dùng Samsung và cũng thành công không kém... Còn mình dùng BB thì chưa thành công bằng cái móng của họ =)) funny tí. Nên điện thoại gì thì cũng thế, cách dùng của mình là quyết định, chủ yếu.
    Mình yêu BB vì nó đơn giản, đáng tin cậy, không xuất xứ china, đáp ứng được nhu cầu và cộng đồng người dùng BB cũng chất lượng (ở nhiều khía cạnh).
    Một ngày nào đó BB không sản xuất đt nữa thì mình vẫn yêu nó, dù không dùng nó nữa :D (chắc lúc í z30 của mình cũng tã lắm rồi).
    Các bác cứ kệ ông Chen đi, chung quy là ông í kinh doanh cả thôi, ko có lợi thì không đầu tư. Còn đam mê thì của các bác, ông í chả quan tâm đâu :D

blueis, KelvinPhammrcantona thích bài này.
  2. nguyendiep991

nguyendiep991 New Member

BB Model:
    8700
    Vậy con 8700 của em có giá rồi =))

3. DTTH

DTTH Member

BB Model:
    z10
    Ngoài lề chút, có bác nào theo dõi topic rất hứng thú của tinhte EDC ko?
    Nhìn 1 vòng, thấy thanh niên sử dụng BB rất nhiều. Cũng nên thấy điều tích cực phía sau sự khủng hoảng của BLACKBERRY chứ nhỉ?
    Trong (bản) lề, nếu Chen định thôi ko sản xuất mà đưa cho các công xưởng TQ, Đài loan thì đáng buồn thật. Giá trị cốt lõi mà cũng bỏ đi thì không biết lấy giá trị gì của BB để phát triển khác biệt nữa.
    Có cảm giác như nhà sắp hết đồ ăn thì bán đỡ đứa con cho nhà người khác lấy tiền ăn vậy.
    -.-

4. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    BlackBerry chưa bao giờ giỏi việc chăm sóc và chiều lòng khách hàng cá nhân. Mình đã từng tìm mỏi mắt trên trang blackberry.com để tìm chỗ complain mà chỉ có cái BlackBerry Help và một forum BlackBerry support. Thằng bên Help thì chả hiểu cho ăn lương làm gì khi mà chỉ để giải thích những cái mà người dùng chỉ cần vào đọc trong mục Help trên máy BlackBerry nào cũng có. Còn thằng forum thì là chỗ chém gió chả có thằng nào có trách nhiệm xử lý ý kiến.
    Tóm lại, một HĐH thông minh và một phần cứng tốt thì cũng có lúc gặp vấn đề. Mà vấn đề khách hỏi chả có ai tiếp nhận thì BlackBerry mất khách là phải.

mrcantona thích bài này.
  5. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    Bạn phải chọn đúng công cụ. Bạn có một khúc cây mà lại chọn con dao rọc giấy. Bạn muốn chặt xương mà lại đi mua dao gọt quả.vvvv.

6. huyhung7979

huyhung7979 New Member

BB Model:
    9900
    Bác này nói chuẩn. Thằng này còn có cả icon trên bể phân mà.

7. Nguyễn Đình Thành

Nguyễn Đình Thành New Member

BB Model:
    Passport
    Cứ đưa về TRUNG QUỐC sản xuất thì kiểu gì chả bị nhái, rồi hàng lởm của blackberry chạy android mấy chốc mà xuất hiện tràn lan.
    Siêu nhái

8. hoangthangxd12

hoangthangxd12 Member

BB Model:
    8700c
    Hi vọng sau này nói đến hai chữ BB con cháu vẫn biết nó là chiếc điện thoại BlackBerry

9. lonelywarrior

lonelywarrior Active Member

BB Model:
    9900att
    :(( đừng ngưng sản xuất mà bác Chén một năm ra 2 sp cũng được mừ thuộc hàng cao cấp cũng được em cũng cố cho được

10. nbk

nbk Member

Máy mình mexico, pin korea, tai nghe indo, có mỗi sạc là china :))

Đang tải...