Câu chuyện chỉ mới bắt đầu...

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi ducanhinet, 8/9/13.

Chia sẻ trang này

1. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Có vẻ có nhiều người bắt đầu tình yêu với 88 :) và mình nhận ra rằng những ai thực sự gắn bó với BlackBerry từ thời đầu, sống chết với uprom, câu dây, sửa bàn phím thì đều có 1 niềm tin sâu sắc rằng BlackBerry luôn sống mãi. Đủ dùng = BlackBerry = những gì cho cuộc sống.

tt_kh74 thích bài này.
  2. hoangnn90

hoangnn90 Active Member

BB Model:
    8110 z10
    Bạn làm mình nhớ em 9780. Con đầu tiên mình dùng là 8110 nhưng ko nhớ lắm vì giờ nó nát quá rồi :)).

3. trantrungkienvt

trantrungkienvt Active Member

"Ngẫm lại khi những chú Iphone, Samsung Glaxy vứt chỏng chơ trên ghế hay sàn nhà bởi nguồn năng lượng đã ở mức báo động trong khi chủ nó chạy ngược chạy xuôi với mớ giấy tờ mà thấy hài hước."

bác chủ xài 8820 ko 3G, màn hình bé tí mà lại đi so pin với các em màn hình cảm ứng to :D, em cũng thấy hài hước :D. nói như bác em xài e71 e63 pin ko khéo ăn đứt con 8820 của bác rồi cũng quay sang cuời với bác luôn :D. pin tốt hay không còn do nguời xài làm gì và làm như thế nào nữa

boybl1990mrcantona thích bài này
  4. nambun

nambun Active Member

Mình vẫn thích cảm giác được cầm 7290 rồi 7230. Nhưng hí hửng nhất là cầm được chiếc 6230 ngon lành. Giờ vẫn còn tiếc vì kiếm được em nó ngon cũng khó khăn.

Rồi sau đó thì đổi liên tục từ 8700c đến 7730, 8100, 8800.

Mình chưa được xài 9900 dù cầm nắm và test đủ. Rồi các dòng mới thì chưa xài bao giờ.

tt_kh74 thích bài này.
  5. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    hèm, coá dám so sánh giề đâu... tại thấy cái tình trạng ấy diễn ra thường sờ xuyên, đi đâu là ôm sạc theo đó, nhìu hôm rảnh rang bật nhạc cho cả phòng nghe trêu tức... keke

tt_kh74riyrayron thích bài này
  6. xuan_luyen

xuan_luyen Member

BB Model:
    8830
    em thấy mấy bác còn nhiệt tình quá!! em bây giờ thì đỡ rồi, ko còn cái cảm giác ngơ ngơ khi để quên em nó ở đâu nữa nhưng mà kêu em cưới họ khác là miễn!!

7. nhoxwindypro

nhoxwindypro Active Member

BB Model:
    BBOS + BB10
    Trước đây e toàn xài đt nô vs tàu. Năm lớp 10 tự nhiên lướt tinh tế thấy cộng đồng bb đông vui cực nên cũng tìm hiểu và tậu 1 e 8830 (HS nên mua con rẽ nhất trong số đó thôi). Đêm đầu tiên mày mò khám phá e nó, háo hức đến mức gần 4h sáng mới ngủ, tới 6h thức đi học. Vào lớp thì ôi thôi 1 rừng đt có mỗi mình là khác người. Từ ngày đó là suốt ngày hí hoái vọc phá các chức năng, cài apps, up rom,... Tinh tế và BB việt nam trở thành 2 ngôi nhà thân thuộc. Tiếc là xài hơn 1 năm bị trộm nó cưỡm mất, buồn hiu hắc mấy ngày. :( Sau này lên xuống đời cỡ 5 6 đời bb, nhưng vẫn còn nguyên cảm xúc từ ngày mới cầm e 8830. :)
    Xài bb mà mỗi lần gặp ai đó cũng xài bb là y như rằng sẽ có thêm 1 người bạn. :))

tt_kh74ducanhinet thích bài này
  8. nhoxwindypro

nhoxwindypro Active Member

BB Model:
    BBOS + BB10
    E cũng ghiền cái 87 từ phim vượt ngục đó bác. :P

9. linh03

linh03 Active Member

Lại vượt ngục ah, cũng vượt ngục với updatesofts đây. Không biết ở đây có ae nào bên đó không.
    Bắt đầu với BB cũng là khi TT bắt đầu ra đời. Bắt đầu phải là trên ttvnol, giờ thì thi thoảng vào bbvn cập nhật. Đi làm bận rồi ko còn time cài cắm vọc vạch loạn xạ nữa.

10. unicorn

unicorn New Member

Tình yêu với BB quả thực đúng như bác chủ nói. Ban đầu thì đầy nhiệt huyết, nóng bỏng. Rồi ngày đậm đà và không thể từ bỏ. Em đã dùng 2 em 87, rồi đến 89, và tưởng như tạm chia tay BB nhưng số phận đưa đẩy giờ đây đang vừa lòng với em chân dài z10 :x

ducanhinet thích bài này.
  11. mongkhuyet

mongkhuyet Member

BB Model:
    8700
    Gần nhà văn hoá từ liêm đây bác

12. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    ô ké, inbox số điện thoại nhá; hum nào chạy qua đó mời U cafe chém gióa... ^^

13. hieu bold

hieu bold Member

BB Model:
    bold 9650
    Em cũng dùng nhiều điện thoại nhưng khi cầm con BB cảm giác khác hẳn. thiết kế đẹp, và dùng hẹ điều hành thật là thích. Cảm giác tìm đc tình yêu đích thực :)

tt_kh74 thích bài này.
  14. tt_kh74

tt_kh74 Active Member

BB Model:
    PP+CL+PB4G
    Thấy nhiều bạn bắt đầu với 88** quá, mình thì chỉ mới bắt đầu ... quay trở lại với 8820 được 01 tháng tròn. Dán da lưng cho em nó "đã man nay còn manly hơn nữa":x

ducanhinet thích bài này.
  15. quochuyfbi

quochuyfbi Member

mình cũng thức đêm mấy lần vì BB,mỗi lần lên đời minh thường hay nghịch nhiều về đêm cho yên tĩnh :D,có 1 lần thức đến sáng luôn vì mới mua chú 9900 16 củ 500 ở DTG chiều hôm đó về nhà up rom xong dùng ngon lành cành đào đến 10h tối mới nhớ ra là chiều up rom chưa tháo pin ra để 10-15' dùng cho pin ổn định,thế là tháo ra để khoảng 15' sau lắp pin vào màn hình đen xì đèn led cũng ko sáng sợ vãi vì sợ bị nguồn không được bảo hành thế là thức đến sáng luôn đi ăn sáng xong về chợp mắt tý để đợi đến chiều đi bh xem thế nào nhưng cũng ko ngủ được luôn thế là đi luộn lờ đến 12h trưa lên đường đi bh đến nơi gặp kĩ thuật của cửa hàng ông ý vừa cầm máy tháo pin gẩy gẩy mấy cái chấu pin khoảng 1' lắp pin vào thế là lại lên vãi hết cả đái lại lên đường đi về 15 km hj

ducanhinettt_kh74 thích bài này
  16. ducon8310

ducon8310 Member

BB Model:
    8310
    đầu năm 2009 em mua 8310 có box (k biết like new hay thế nào) full phụ kiện với giá 3tr2 bác ah (k biết có phải box giả hay doly nữa) mình mua ở 1 quán trên đường Giải Phóng mới.

17. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    thời ấy mà giá cỡ 3t2 là cũng thuộc tay chơi rồi. Chắc đó là hàng ngon đấy :D dolly cùng thời điểm là 1t2. Con mình mua hồi đó khá xấu, như nói ở trên là miếng đồng dưới bi bị liệt nên ban đầu khắc phục bằng sử dụng space và enter để thay thế. BB có 1 ưu điểm nổi trội mà đến khi gặp phải mới thấy sức mạnh, đó là có hệ thống phím hoàn hảo, có thể thay thế cho nhau. Con 97 của gấu đang bị hỏng trackpad, nhưng nàng ở xa quá mình chưa sửa được, vậy là hướng dẫn sử dụng phím tắt, vẫn dùng được những chức năng cơ bản như chat, gọi điện, sms. Đấy là chưa cài thêm keymaster đấy :D:D:D rất tuyệt. Các dòng khác chắc chắn là thành cục gạch khi mất mấy phím điều hướng.

18. VS7

VS7 Member

BB Model:
    9700
    Fan BB đa phần chọn các em dòng 8xxx đê trải nghiệm cảm giác gõ phím tốc độ. Nhưng còn các em đời cao thì sao? Các anh ấy bảo: rất thích OS10, nhưng giá còn cao quá, chờ RIM aka BB phá sản thì mua ngay Q10 hoặc Z10 vì lúc đó giá sẽ giảm kịch liệt!

Ôi, thật đáng thương cho BB khi có những FAN thế này. =))

19. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    Post cý ảnh lên cho anh em ngắm nghía đê...

tt_kh74 thích bài này.
  20. khongpit

khongpit New Member

BB Model:
    9700
    đọc bài với cmt của các bác e cũng phải đăng nhập để chia sẻ
    lần đầu cầm bb là 8830 của ông a tra lúc đó chưa biết gì được vài hôm ông đổi sang 8700 rồi ông tậu thêm em 9650 em 87 coi như chuyển cho e nghịch mặc dù đang dùng nô sướng vãi
    sau đó quyết đi làm thêm dành giụm gần năm giời mua dc em 97 của 1 bác trên tinh tế 3 củ năm 2012 thì phải về nghịch úp rom đủ kiểu mấy mấy ngày sưỡng vãi nồi :x

tt_kh74ducanhinet thích bài này
Đang tải...