Câu chuyện chỉ mới bắt đầu...

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi ducanhinet, 8/9/13.

Chia sẻ trang này

1. xmanhua

xmanhua Active Member

BB Model:
    8700-963-9700-PB-Z10
    8700 vẫn là huyền thoại! Em cũng đang tìm một con ưng ý về để tủ cùng với em 8700Cingular cho có cặp! Để nó một mình em éo biết khi nào thoát kiếp FA.

ducanhinet thích bài này.
  2. ghostbb

ghostbb Well-Known Member

BB Model:
    GhostBB
    Nơi tình yêu bắt đầu là 1 em 8830 Sprint. Tiếc là em ý đã ra đi và giờ đang say cùng với PB và 9630

3. mrkan124

mrkan124 Member

BB Model:
    bbz10
    Mih bắt đầu = 7290-8800-8900-9000-9700 va ket thuc e z10. Hj

4. bb7290deu

bb7290deu New Member

BB Model:
    Passport
    em đang dùng BB và mãi là BB.Đang dùng 87xc và 9000 AT&T world phone !

5. hoangnd

hoangnd Member

em đang rất muốn quay về 2 tay 2 súng. 7290 và 8700
    nhưng 7290 thì ăn nguồn :((
    8700 vỏ nát quá, muốn thay nhưng giá hơi chát =)) (8700 là em BB theo em lâu nhất và nhiều nhất)

ducanhinet thích bài này.
  6. kakalotfreedom

kakalotfreedom Member

BB Model:
    8820
    Lâu rồi ko cmt trên web mình. hn đọc bài viết này mà cảm xúc những ngày đầu lại dâng trào. Em rất mê những sản phẩm công nghệ, tiện ích. Lần đầu e tiếp xúc vs bb là e 8820 dolly, vào thời gian đầu khi từ quê lên thành phố học. Sau rất nhiều thời gian tìm kiếm, vì kinh phí hạn hẹp, lại dính mấy quả lừa cho nai tơ lên sg, nên e quyết định mua e 8820, của 1 người xa lạ rao trên mạng thời đó 8820 còn cao hơn bây giờ, cũng gần 1 tháng ăn của em. Nhưng kì lạ là xin giảm giá rất nhiều, đến lúc gặp thì vẫn còn giảm đc nhờ ngoại hình hơi xấu:)) Dù là dolly ( mãi sau e mới biết) nhưng chất lượng quá ngon, pin trâu, wifi khỏe. Lúc mua,e run ơi là run, vì chả biết gì, run đến mức mua xong còn quên lấy cục xạc. may mà ng ta đuổi theo đưa. Trong đt còn bao nhiêu là sdt toàn sếp lớn, vì a bán làm bên bất động sản. Cảm giác đầu tiên là sự thông minh, phím tắt và sau đó là vô vàn ấn tượng. Mất mấy tháng trời ăn ngủ vs e nó, mò khắp diễn đàn này diễn đàn nọ, mỗi lần tìm đc một phần mềm hay, tự sửa đc 1 lỗi là mừng điên lên. Lúc e nó hư, buồn miên man, ngơ ngác. Cộng đồng bb thật tình cảm, vui vẻ, nhiệt tình. Mọi người cùng 1 đam mê, ko phân biệt tuổi tác, ngành nghề, ko phân biệt dòng bb cao thấp.Nghĩ lại thì thật nhiều cảm giác. Từ đó đến giờ, đến lúc chuẩn bị ra trường rồi, e vẫn dùng bb (và sau này vẫn vậy,hehe). Bây giờ thì ko còn rắc rối gì lắm vs e nó nữa, phần mềm, phần cứng cũng gọi là có am hiểu. BB hư vẫn tự đi kiếm đồ về thay. Cảm giác eureka ko còn nhiều như trước, cộng đồng bb riêng e thấy thì ko còn sôi nổi, rôm rả như cách đây 3 4 năm, đặc biệt là bên tinhte.vn, ko còn là nơi e tìm đến mỗi lần có vấn đề nữa. nhưng thói quen cầm đt bên mình suốt ngày thì ko thể bỏ. Đi ngủ e cũng ko thể xa bb đc. tụi bạn cứ kêu để đt cạnh người hại, vô sinh...thôi thì cười xõa, tới đâu thì tới, yêu thì ko xa đc, tối ngủ thì nó cũng tự tắt sóng rồi. Thật khó để diễn tả, nhưng cảm giác như BB hiểu mình cần gì, và nó đáp ứng cho mình những điều đó một cách đủ và hoàn hảo.Bên cạnh đó nó cho ta 1 niềm tự hào, và 1 tình yêu thật sự.Chưa bao h e thấy thua thiệt, hay mặc cảm vs bạn bè IP, SS. E cũng dùng qua IOS, sở hữu 1 tablet android, bạn bè e thì đổi dt liên tục. e phát hiện ra, BB là dòng đt chiếm tình cảm, trái tim của người dùng, ko phải là vẻ hào nhoáng bên ngoài.thật khó trách,khi ta yêu, người yêu của ta đẹp nhất.Yêu tất cả mọi người, yêu BB.

H2o, countrycowboy, UNITED_TB3 người khác thích bài này.
  7. leekun

leekun Active Member

BB Model:
    Z10
    Mình bắt đầu biết BlackBerry từ 2010. Lúc đó nhỏ bạn thân của mình xài 8900 và mình xài HTC hero. Trong một lần cần tiền nên mình bán chú HTC đi. Tài chính thì cạn kiệt để mua lại một chiếc dt cảm ứng khác. Suốt mấy tuần mình tìm hiểu trên mạng, search về giá cũng như các mẫu ĐT hợp với số tiền ít ỏi lúc đó.
    Không biết sao mình lại tìm hiểu về BlackBerry 8820 giá thời đó lả 1.5tr. Mua xong thấy rất xứng đáng và có nhiều cái hay, mới lạ. Đó cũng là khởi nguồn cho tình yêu BlackBerry của mình.
    Mình cũng đã từng đổi không khí bằng các dt khác nhưng cuối cùng chắc cũng vì duyên nên giờ đây mình đang sở hữu em z10.
    Có lần bạn mình hỏi sao mình mê BlackBerry đến thế. Mình chỉ đơn giản trả lời BlackBerry là liều thuốc phiện!!!

countrycowboyriyrayron thích bài này
  8. playbook-br

playbook-br Active Member

BB Model:
    9700 + PB + Z10
    mình bắt đầu với em 8100 , ấn tượng ban đầu đập vào mắt là viên bi đổi màu mỗi khi máy chạy . suốt 4 năm biết bao nhiêu buồn vui với em nó , có những lần thức suốt đêm để Win Hex mấy soft cho em nó , bx cứ cằn nhằn , rồi lại bị giận mấy ngày vì tưởng là mình đang chat với bồ nhí nữa chứ .
    Bây giờ thì em ấy sau 1 thời gian phục vụ , đã được nằm vào trong hộp . Đó chỉ là bắt đầu để mình ... rước em 9700 về tiếp ;)

countrycowboyriyrayron thích bài này
  9. henrykhoa2k9

henrykhoa2k9 Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Mình mới dùng BB từ 2011 thôi nhưng đã "yêu ngay từ lần đầu" sử dụng nó, bắt đầu từ 8830 World Edition (lần đó mua ở Tân Bình bị hố, bị chặt những 1tr3 =.=). Với niềm đam mê công nghệ kể từ khi có 8830 đã mày mò cài theme, cài app rồi up rom đủ thể loại (trc đó có xài Nokia nhưng từ khi chuyển qua BB thì đã theo em nó tới giờ). Thăng trầm cũng nhiều (1 lần bị trộm 9700, 1 lần bị cướp 8830 =.=) từ dòng lai Tour 9630 cho tới 9900, con 9900 đc mình mua từ chính những đồng tiền đầu tiên mình làm ra nên cho tới giờ mặc dù dùng Q10 thì vẫn thích 99 mặc dù thằng anh gạ bán cho nó hoài. Từ lúc sv nghèo ko có tiền xài BIS cho tới giờ lên Q10....vẫn ko xài BIS =)) nói chứ giai đoạn xài 97, 98, 99 đã xài BIS và thực sự đã yêu còn yêu thêm (trc đó xài 9630 ko cài đc bis) push mail, fb ầm ầm, đáp ứng mọi nhu cầu của mình về chiếc đt, ko cần game nhiều, ko cần app nhiều, cái nào cần cũng đều đã có, nên thực sự đối với mình BB thực sự là 1 chiếc smartphone khi khai thác đc mọi hiệu năng cũng như giúp ích mọi vấn đề trong cuộc sống hằng ngày :D

riyrayron thích bài này.
  10. codonngannam

codonngannam Active Member

BB Model:
    9780
    mình đã hết yêu bb. nhưng mình vẫn đọc tin tức về bb. hy vọng có ngày khởi sắc, khi đó có lẽ mới đam mê trở lại, chứ bây giờ thực sự mà nói thì .. cũng chả biết nói gì nữa, quá nản rồi. hy vọng rồi thất vọng.

H2o thích bài này.
  11. letay

letay Member

BB Model:
    6230 + z10
    cùng tâm trạng rồi,mình cũng từng xài qua nhiều loại điện thoại,đến khi dùng bb thì không thể nào rời bỏ được,vẫn yêu nhưng em bb từ os thấp đến os cao hơn,và thích nhất vẫn là em 87 với cái trackwell hay hay mà tiện ích,

riyrayron thích bài này.
  12. trietdao

trietdao New Member

BB Model:
    8830
    Xem cái tít với đọc bài viết bác chủ thớt thấy chẳng liên quan gì. Mà thực sự những người đam mê cũng chẳng ai đem việc họ đến như thế nào, kết quả ra sao để nói lên niềm đam mê cả. "Yêu thích và dùng" chỉ có vậy thôi. Hihi.

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn ấy vừa tìm được "tình yêu" mới mà bạn, nên tiêu đề cho thấy "câu chuyện tình yêu mới chỉ bắt đầu", hoặc là đây mới là phần mở đầu, sẽ còn nhiều chương tiếp nữa :D

riyrayronducanhinet thích bài này
  14. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Đọc comment của các bạn và nhất là bài viết của chủ topic rất hay làm mình cảm thấy như lúc ban đầu đến với BB.
    Trước khi biết đến Blackberry thì điện thoại đối với mình chỉ là công cụ nghe gọi phục vụ cho công việc, không quang trọng là hãng nào mà chỉ cần biết giá trị vừa túi tiền, pin tốt... Mình đã từng là một người đam mê xe máy đặc biệt là dòng Wave Thái 110, bao nhiêu tiền lương đi làm dành dụm đều đổ vào cho em Wave của mình. Mình xem đó là vợ đối với 1 người thích tự do như mình.
    Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, cái Nokia 6610 bể màn hình trong lúc làm việc buộc lòng phải chia tay. Vì mình thường xuyên lên mạng tìm phụ tùng xe nên cũng tìm mua điện thoại trên 5giây. Năm 2008, mình đọc vài tin về BB thật sự ấn tượng với cái bàn phím quá trời nút, to lớn manly. Thật liều khi mua 1 cái BB 8830 World màu bạc sau khi xem máy tại 1 quán cafe xa lạ, người bán cũng xa lạ. Cầm 8830 chỉ biết bấm bám cái bàn phím mà còn ko biết mở khóa nhưng lại rất thích làm sao ko tả nổi. Với cái giá 2 triệu cho một tình yêu mới bắt đầu.
    Cũng mày mò, cũng tìm hiểu về Blackberry với kiến thức hạn hẹp về máy tính, cũng vui buồn khi tự sửa được hay khi phải chấp nhận rời xa. BB 8900 là dòng mình thích nhất (đã từng có 4 cái) trong tất cả các dòng đã trải nghiệm, quá nhiều không nhớ hết :) . Đến bây giờ vẫn chỉ là Blackberry đơn giản là Blackberry.

tt_kh74, ducanhinetcountrycowboy thích bài này.
  15. nguyenvanthinh1001

nguyenvanthinh1001 Active Member

BB Model:
    8700
    cũng bắt đầu từ 1 cái 8820 như chủ thớt vì kiểu dáng men lỳ của nó mình nhìn mê luôn. bây giờ thì trên tay lúc nào cũng có 1 cái 8700 vì sim cắt rồi chỉ nắp vừa dc dòng 87. 88xx thì chịu không nắp dc hehe

tt_kh74 thích bài này.
  16. plution

plution Member

BB Model:
    8820 9520 8700 9930
    Quen BlackBerry gần 3 năm: từng dùng 8820, 9520, 8700, bây giờ là cặp đôi 87 vs 9930. Rất tuyệt. Rất yêu. Khj có ý định mua một em dt, thì BlackBerry xuất hiện đầu tiên và duy nhất trong đầu. Yêu mất rồi BlackBerry ơi!

17. baoanh_tb_1991

baoanh_tb_1991 Active Member

Bắt đầu với em 81xx đồng hồ cát liên tục.hihi

18. henrykhoa2k9

henrykhoa2k9 Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Hình như đa số đều bắt đầu với BB 88xx :))

tt_kh74 thích bài này.
  19. kakalotfreedom

kakalotfreedom Member

BB Model:
    8820
    công nhận kỉ niệm của bác bá đạo thật.....

20. vitxiem02

vitxiem02 Well-Known Member

BB Model:
    87 + 97
    kaka, em BlackBerry đầu tiên của mềnh cũng là một em 8820, nhớ hồi đó không có tiền mua viên bi xịn toàn xài bi lô bực mình muốn chít

tt_kh74 thích bài này.
Đang tải...