Cảnh báo từ BlackBerry về Z10 không rõ nguồn gốc tại Việt Nam

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi giosongduong, 14/7/14.

Chia sẻ trang này

1. CPR8320

CPR8320 New Member

BB Model:
    z10
    "Còn mình chơi BB từ hồi đại học, theo dõi bước phát triển của BB thì thấy nó quá bảo thủ, ngồi trên đỉnh cao lâu (được khối chính phủ và công ty độc quyền nhiều nhưng giờ họ cũng chuyển dần sang nèn tảng khác)."==>>> Cái này là pác nghĩ chứ ko phải thực tế, khách hàng lâu năm của BB trong khối chính phủ và doanh nghiệp ai bỏ để chuyển nền tảng khác pác chỉ mình xem?????????? còn doanh nghiệp VN đang và đã triển khai gói BES pác có biết ko????????
    ==>>> "Còn ở VN thì những tinh năng hay nhất của BB BIS BES thì không mấy ai dùng (Giờ giá thấp hơn tầm 50k gì đó thì dùng nhiều hơn nhưng cũng không ăn thua)"==>>> Pác ko dùng và những ng xung quanh pác ko dùng thì ko đồng nghĩa là ở VN ít ng sài hay là ko ăn thua.
    .
    ===>>>>Màn hình thì xấu tệ, tối ===>>> cái này nên xem lại con mắt của pác hay xem lại cái máy pác đang sài. bản thân tôi sài Z10 nh pác nhiếp ảnh khen ảnh chụp từ BB đẹp và màu thì rất thật. Còn nếu thích lên mạng xem Camera RIM để nhìn hình chụp từ BB nhé. Ngay cả những ng đang sài iphone từ lúc nó mới ra cũng công nhận là BB chụp hình đẹp hơn ip.
    ===>>> "BB minhg nghĩ o VN giờ chủ yếu sinh viên và mấy người trẻ chơi. Ít người có điều kiện mua máy mới."==>>> đừng có nghĩ rồi phán bừa bạn à. Có lẽ cái tầm của bạn chưa với tới thành ra ko biết rằng 1 bộ phận ko nhỏ doanh nhân VN đang sở hữu 1 đến 2 cái BB, trong đó có ng sài của BB porche hay đem Q10 mạ vàng, z10 mạ vàng hay đính kim cương.
    ===>>>>"Nếu cho 1 người tiêu dùng bình thường đi mua máy phục vụ như cầu nghe gọi, nhắn tin, giải trí, lướt WEB thì mình chắc chắn chả mấy ai chọn BB cả. Phần mềm chả có gì mấy"===>>>Cá nhân tôi và anh em làm kinh doanh cùng thống nhất là kho BB đủ sài. Thế thôi. Và những ng chỉ vs nhu cầu "nghe gọi, nhắn tin, giải trí, lướt WEB" và cần bổ sung thêm là nhu cầu rút điện thoài chảnh chó thì BB ko phải là lựa chọn.
    .
    Ko có thành kiến vs ip nhưng mà cách pác nói về ip có giá trị cao là cao ở chổ nào?????? ở chổ chảnh chó hay ở chổ giá cao. trên thị trường thử hỏi con ásus fonepad 7 lúc mới ra 6tr cứng, chưa đến năm sau thì TTDĐ bán 4tr5 mà kèm tặng sim co 3tr trong tk vs nh quà tặng khác. Con Xperia Sola lúc mới ra 8tr5 mà 6 tháng sau còn 4tr5 và tầm 1 năm là mất xác trên bản đồ...........Vậy cái nào mất giá nhanh hơn???????Con ip4 lúc mới ra giá bn????? Giờ xách tay còn bn????? [cái này nh fan ai phân sẽ biết ko cần nói]
    Cái đt chỉ là đt. mua để phục vụ nhu cầu của mình chứ ko phải là tài sản nên đừng có quan tâm là nó mất giá hay đc giá. Còn mua để chảnh chó thì thành thật khuyên là ko nên mua BB vì nh ng nhìn vào lầm tưởng đt Tung của lắm.

sonxipo thích bài này.
  2. CPR8320

CPR8320 New Member

BB Model:
    z10
    Main thì chưa chắc từ BB ra nha pác. từ nhà sx linh kiện cho BB mà ra cũng có nha. Với lại main thải loại thì mua theo hình thức thanh lý, bán phế liệu thì hãng cũng ko thu đc bn tiền. Mà cái chính sẽ do tụi dựng lại nó hưởng.
    Thương gia VN thì do nguồn hàng nên sẽ có ng bán hàng chất lượng và cũng có ng bán hàng đểu......

3. Louis Nguyen

Louis Nguyen Member

BB Model:
    Blackberry Z10
    Làm gì mà miệt thị nhau vậy :)) Tầm của bác chỉ ở cái ao làng thôi, thành công của ios hay android, và thất bại của bb ko phải chỉ có ở mỗi Việt Nam vs đội ngũ sang chảnh lười học bố mẹ giàu và thích đi Vespa SH xài iphone, mà nó còn là kết quả hiện diện trên toàn thế giới. Bạn hiểu ko? Ở Việt Nam thj bảo mật công việc cái chết toi j? Ở nước ngoài cần hơn mà bb còn ko có cửa để thành công nữa là. Nếu như thj trường xách tay biến mất, mình nghĩ sự hiện diện của bb còn thảm hại hơn. Blackberry đã từng là 1 ông vua. Nhưng ông vua đó đang đòi thiên hạ phải chấp nhận luôn sự lên ngôi của chàng hoàng tử qnx còn quá non nớt. Mình nghĩ bb còn nhiều việc phải làm, và trong đó ko có việc là phải kiếm đc lợi nhuận luôn từ mảng thiết bị. Còn để so sánh công nghệ và phần cứng, ios vs android đang đi trước rất nhiều. Họ có thiết kế và cái vỏ cao cấp, có camera vượt trội, có pin dung lượng cao, nuôi đc cái màn hình lớn độ phân giải cao, và luôn kết nối 3g cho một loại các ứng dụng chạy ngầm. Vậy bây h mình ko so sánh và đánh giá nữa. Bạn cũng ko cần biện minh nữa, thay vào đó hãy trả lời cho mình câu hỏi, vì sao toàn thế giới chọn mua ios android thay vì bb10??? Bạn ko định nói cả nước Mỹ, cả EU chảnh chó đấy chứ???

4. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Mình nghĩ là đúng rồi đấy =)) Bây giờ đi chợ thấy các cô bán rau bán thịt toàn ip là ip, toàn nghe gọi chứ biết cái qué gì về công nghệ với cả phần cứng, các chị các mợ ở cơ quan thì đến những cái setting cơ bản cũng phải nhờ, nói chung là chạy những cái bề ngoài thôi cụ ah. Được mấy ông đam mê công nghệ thì mới này nọ chứ đa phần là chảnh chó thôi.

CPR8320Louis Nguyen thích bài này
  5. CPR8320

CPR8320 New Member

BB Model:
    z10
    Vâng, cái ao của mình nhỏ lắm bạn. Nói theo ngôn ngữ của pác là "cái đám doanh nhân cùi bắp VN" ở cái ao làng mang tên "thị trường VN" thôi. Ở đó tôi vẫn thấy đối tác đến từ các nước trong khu vực dùng BB, ở đó những bạn bè tôi đi học ở châu âu, ở Pháp hay Đức, hay Nga và cả Canada về vẫn cầm BB như thường. Hay khi tôi đi 1 số nước tôi vẫn thấy họ sài BB rất nhiều.
    Trước khi hỏi tôi về việc "vì sao toàn thế giới chọn mua ios android thay vì bb10???" thì bạn nên xem lại cái khái niệm thế giới của bạn là gồm những đâu? Hay chỉ trên film ảnh thấy cảnh quay ở Mỹ hay ở Châu âu vs diễn viên, minh tinh cầm ip hay ss thì đồng nghĩa vs thế giới đang quay lưng vs BB???????? Hay thấy Việt kiều về nước sài ip rồi quy chụp ở Mỹ họ chuộng ip????
    .
    Cái câu "Ở Việt Nam thj bảo mật công việc cái chết toi j?" đủ hiểu bạn đang ở đâu trong cái ao làng này.
    .
    Và quan trọng hơn. Bạn nên mở não ra tìm hiểu thêm những khái niệm về kinh tế học như thi trường ngách, sự bão hòa của thị trường, phân khúc khách hàng hay khách hàng mục tiêu, thị trường mới nổi. Khi hiểu rõ về kinh tế học thì sẽ tự tìm đc câu trả lời. Thế thôi, chúng ta nên quan sát 1 cách khách quan, làm bất cứ thứ gì cũng suy nghĩ cho nó công bằng rồi hãy nói. đừng phiến diện quá ko tốt. Ngừoi dùng bạn thấy nhan nhãn ngoài đường ko có nghĩa là ai cũng dùng. Cái chính là doanh nhân, chính khách hay những ng đủ khả năng tác động đến thị trường, tác động đến thời cuộc hay đơn giản là các nhân viên các tổ chức chính phủ, phi chính phủ sài cái gì??????
    .
    Còn nếu pác quan tâm e sài gì thì mình cũng báo pác biết là e cũng đang sài 1 cây z10 vs 1 cây ip5, máy tính bảng thì 1 e plb vs 1 e ipad. Còn Sony Xperia hay Lumia 1020 hay Samsung S3 hay note đều đã sài qua. Tin hay ko tùy pác. pác thắc mắc mình cũng nói luôn là "tùy từng loại ng, từng loại khách hàng mà e sẽ chọn mình sẽ đem theo thiết bị gì" khi đi gặp khách hàng n/c làm ăn.
    .

Sửa lần cuối: 16/7/14
  6. tenshi2907

tenshi2907 New Member

BB Model:
    z10
    uhm. Khả năng khá cao.
    Vì mình cũng đọc nhiều và con Passport và Q20 sắp ra
    Không cải thiện được mấy
    Mình thì thích Q20 hơn vì đã gắn bó với 9900 từ hồi đầu
    Sang Q10 hơi hụt hẫng vì nó bỏ mất con chuột quang và hàng phím call/end mà mình cực kỳ thích.
    Đặc biệt hữu ích khi cắt dán văn bản, tin nhắn nhanh, chính xác tiện lợi
    Về cảm ứng thì BB thua xa Android đừng nói là mang ra so với iphone, quá khập khiễng
    Từ hồi dùng BB hầu như o biết tới ngeh nhạc là gì
    Một phần vì Pin yếu sạc lâu (sạc lâu nhất phải nói Z10)
    Phần thứ là List nahcj của BB ngu quá
    Cưa ABC thoi ah

7. tenshi2907

tenshi2907 New Member

BB Model:
    z10
    Bạn có cầm 5S ở đó không vậy
    Xét về tổng thê chụp hình thì Iphone gần như top đầu đó
    Z10 chụp chấp nhận được thôi, còn màn hình là màn cũ
    Công nghệ LCD bạn ah, nhìn thực tế thua xa

8. tenshi2907

tenshi2907 New Member

BB Model:
    z10
    Ai cũng hiểu điều đó bạn ah
    Vấn đề ở đây là thời gian
    Từ khi ra mắt tới khi có giá đó
    Trong cung 1 đơi iphone 5S như bây giờ thì bạn xem hàng chính hãng từ khi ra mắt tới giờ giá hạ bao nhiêu
    Sau đó đem Z10 và Q10 ra so sanh trogn cùng thời gian như vậy.

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thua là thua cái gì bạn? Về độ mượt hay về cái gì? Và bạn đang so với BB10 hay mấy con Storm cảm ứng của BBOS ngày xưa?
    Z10 pin yếu ai cũng biết, sao bạn không đổi lên Z30 cho pin khỏe. Giống như iPhone cũng vậy, bạn dùng iPhone 4 thì pin có yếu không? Lên iPhone 5s thì pin còn đỡ hơn chứ. Và nghe nhạc, bạn không quan tâm đến chất âm, đến khả năng chơi nhạc mà chỉ quan tâm đến cái Playlist hay gì đó thôi à? Nếu cần mấy cái đó tiện ích nho nhỏ đó, bạn có thể cài app Neutron Music Player lên dùng nhé. Nó có trên BB World, và có cả file bar share trên BBVietnam rồi đấy.

10. tenshi2907

tenshi2907 New Member

BB Model:
    z10
    Z3 được cái màn to hơn, nhưng hình thức xấu hơn
    Nhưng như thế thì những người đã mua Z10 mới đỡ tức chút bạn ah.
    Người ta bỏ đóng tiền mua Z10 giá cao giờ tung ra con giá rẻ hơn 3-4 lần mà tính năng lại hơn màn to hơn thì o còn chỗ BB ở VN nưa bạn ah

11. tenshi2907

tenshi2907 New Member

BB Model:
    z10
    Bây giờ mà mua Z3o thì mua lại iphone dùng bạn ah. Dùng thử qua Z30 rồi, cũng là Z10 màn to hơn chút, nên đợi iphone mới ra nhờ người xách về

12. tenshi2907

tenshi2907 New Member

BB Model:
    z10
    Thua về tổng thể.
    Giờ OS 10 mới thì đỡ hơn nhưng cảm giác vẫn nhàn chán
    Bạn nào dùng Iphone, Android, BB sẽ có đánh giá hay hơn
    Dùng Iphone nhiều khi rút ra chả làm gì chỉ ấn vuốt xem giờ, lướt qua lướt lại lài cái rồi tắt đi. Cảm giác khó tả.
    Còn ở Androi và BB khó có được cảm giác này
    Iphone tuy cấu hình o phải mạnh nhất như con samsung nhưng dùng bất kể ứng dụng gì cũng mượt, hầu như o bao h bị treo
    Cảm giác dùng đồ của Apple rất được quan tâm, từ iphone tới mac
    1 năm mấy lần cập nhật miễn phí, cảm giác máy lại mới
    Trải nghiệm mới, update đơn giản, click chuột 1 cái là được
    Còn các dòng mấy khác hầu như o có hoặc rất ít.
    Cảm giác họ bán máy xogn là thôi, o quan tâm tới khác hàng, bỏ bê khách
    Còn BB mấy OS dưới 10, khôgn phải ai cũng biết uprom, tìm bản rom phù hợp (Giờ vào trang chủ hãng có hết đỡ hơn)

13. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Hic... nghe nặng mùi thuốc súng wá.. các bác để dành đạn dược chơi với TQ nha. Lời nói là BẠC - im lặng là VÀNG, mà tính e thích vàng hơn bạc.^^

14. tenshi2907

tenshi2907 New Member

BB Model:
    z10
    Tem và hộp đều in lại được hết mà!

15. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Thế 5s của bạn không là LCD thì là cái loại gì? Bạn bè mình toàn fan ruột của ios mà còn đánh giá cao chụp ảnh và màn hình Z10 thì còn gì để nói nữa?

CPR8320 thích bài này.
  16. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Cái ông tenshi2907 chả hiểu biết cái vẹo gì, toàn cmt lung tung, có khi còn chả không biết đọc cấu hình phần cứng.

CPR8320 thích bài này.
  17. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không phải, mình thấy các comment của bạn ấy có chủ ý đấy chứ :D Đối với bạn ấy cứ miễn không phải là iPhone thì đều chẳng ra gì hết :P
    izal bạn thấy phần mình quote đó, nên bỏ qua đi, bạn ấy đang bị "nhầm chuồng" :D

CPR8320 thích bài này.
  18. jakaja111

jakaja111 Active Member

BB Model:
    Q10
    ừa thì đấy ..... nhu cầu bạn thích dùng với mục đích và nhu cầu thế nào là do bạn và cảm nhận cá nhân của bạn ....

_với nhu cầu giải trí , tiện dụng , chơi game ... và những thứ mang tính chất về mặt thời trang sang trọng và độ thịnh hành thị yếu thì bạn xài iPhone ....
    _ thích vọc vạch võ vẽ và phong phú về giá và mẫu mã thì xài Android
    _ thích ổn định kiên định , an toàn , phục vụ công việc tiện ích tốt thì xài BB

nói thẳng với bạn 1 câu chí tình chớ Blackberry nói chung và cac sản phẩm bb10 nói riêng chớ chả có cái éo gì để mà chơi và cũng chả có khỉ gì để mà so sánh sơn thua vói các sản phẩm khác cả ... BB sinh ra chỉ để xài và phục vụ chứ ko phải để chơi theo nhu cầu

tất cả các hãng mang đến cho khách hảng sản phẩm tot nhất với giá trị của họ để phục vụ khách hàng một cách tốt nhất ...
    BB bây giờ thiệt tình chớ dang đứng hạn Bét về mặt giải trí va đa nhiệm đấy thôi ... chừng nào nhu cầu của bạn hay của ai đó phù hợp vs BB thì xài BB ... ko thì xài Apple hay Anddroid ....

việc đem ra mà để so sánh thật tình là một vấn đề ko bao giờ có hồi kết và chẳng đi dc đến đâu ... việc so sánh dc đua ra chỉ để coi xem bản thân mình có hợp vs sản phẩm đó hay ko thôi ... có ng hợp có ng ko ... cãi nhau làm gì

PS : có viếc sai chính tả thì thông cảm mình chút .... he he , bị ae cau có hoài ngại ghe . he he

19. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Theo bạn "chơi" có nghĩa là gì?
    Với mình : nghe nhạc, xem phim, lướt web, facebook, chơi game (Asphal, Need For Speed, Real Reacing,....),...
    Bạn còn những cái chơi gì khác thì có thể cho mình mở rộng tầm mắt không :D

Bạn dựa vào đâu mà nói BB hạng bét về đa nhiệm? Bạn biết "đa nhiệm" là cái gì không? Mình đang làm dự án về app smartphone đây, đa nhiệm Android và iOS không có cửa so sánh nhá =))

20. jakaja111

jakaja111 Active Member

BB Model:
    Q10
    viết nhầm :)))))) , thừa nhận sai
    ý là cái khoản vuốt vuốt của cái ông kia nói trên trong việc xem đồng hồ ấy :))))))))

khoản chơi ở đây ko phải chơi game và giải trí , mà là chơi máy , vọc vạch , can thiệp hệ thống ... thay đổi và nghịch các chức năng sao cho như ý mình

Đang tải...