cần tư vấn về z10 trước khi quyết định cưới

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi ITdhpd, 1/1/14.

Chia sẻ trang này

1. thao52cd5

thao52cd5 Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Mình thì không gặp nhiều lỗi như bạn. IOS thì mình chưa dùng, chứ so với mấy chiếc chạy Android của đám bạn thì Z10 của mình ổn định hơn nhiều

2. hm4u1234

hm4u1234 Active Member

BB Model:
    z10
    Để chỉnh thử, mục gì mà Xem skype như một thông báo liên tục phải ko? Hình như skype native cũng chỉ là skype được import từ android sang thì thôi tải luôn từ Snap cho đỡ bị ô vuông gây ức chế :D

Wp làm gì mà bị ô vuông, chỉ bị ko báo thôi :D

3. hm4u1234

hm4u1234 Active Member

BB Model:
    z10
    Lạ nhỉ, tuy chưA wipe bao giờ nhưng thiết nghĩ chức năng wipe trên BlackBerry cũng tương tự format ở các dòng khác, cũng chỉ delete all fíle hoặc là factory rẻset chứ sao lại dễ gây lỗi nhỉ?

4. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    mình mua máy của BerryKing đó chứ,mới mua hồi tháng 10 ah,về xài thì nó như vậy áh,mình có gọi thì bác ấy nói do rom thui,nếu muốn hết thì mua thêm cục pin mà xài:))

5. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    pin ảo thì nhiều ng bị lắm bác àh,đâu riêng mình đâu,còn cuộc gọi thì chắc do bản rom hay cá nhân mình thui.

6. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Pin ảo đa số là do up rom leak. Bạn đừng đánh đồng tất cả thế mà làm người đang định mua hoang mang. Mình đọc nhiều bài của bạn thấy bạn toàn kêu ca. Không hợp thì bán đi dùng con khác.
    Còn riêng vấn đề pin ảo đã có 1 topic riêng để bàn luận và tư vấn cách fix. Mình cũng đã nói trong topic đó là nếu các bạn fix theo hướng dẫn mà không hết thì khả năng cục pin đã bị hỏng và nên thay pin mới. Đồ điện tử khi đã nghịch ngợm thì không tránh khỏi lỗi này lỗi kia. Lúc bị lỗi thì nên trách là do mình nghịch chứ đừng trách do thiết bị lởm.

P/s:Đôi lời nói thật vì mình chán mấy đồng chí suốt ngày chỉ biết kêu ca và không tự thân vận động :)

7. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    thứ nhất bản rom leak làm ra để vọc trải nghiệm thì lại làm hư pin?cái này nó hơi mâu thuẫn.vậy mấy bản OS cho Dev xài chắc ko làm hư pin cũng làm hư cái này cái nọ.mà nhiều ng bị chứ có phải mình đâu
    thứ 2 thì ng đi trc nên góp ý ng đi sau có gì mà phải xoắn lên vậy?thì ng cần mua chấp nhận dc thì mua.ko chịu được thì xài qua hãng khác.mình kêu ca thì đúng thui bỏ hơn 10chai mua 1 con smp ra để mua cái khó chịu,mà mình cũng có nói bạn phải đọc của mình đâu mà bạn lại nói mình kêu ca?có sao nói vậy.đừng có thần thánh BB quá bạn àh.
    hãy thử trải nghiệm hết cái dòng andriod IOS sys Wp đi bạn nhóe.có rất nhiều cái để nói.chứ đừng có thần thánh cái BBOS quá.
    và bạn cũng ko cần cmt làm cái giề cả.kết thúc tại đây nhóe.vì là ng dùng thì có quyền ý kiến về lỗi hay ưu nhược cho ng đi sau.
    Mình nói ít có thể bạn hiểu nhiều.

8. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Cứ để người đọc tự đánh giá thôi bạn :)

9. antamviet_1368

antamviet_1368 New Member

BB Model:
    9810
    E quý bác vl :D

chuotgao thích bài này.
  10. antamviet_1368

BB Model:
    9810
    Theo m những ai dùng BlackBerry là phải có máu mò r, mà mò thì phải chấp nhận thôi, nếu b thấy bỏ ra chục củ để rồi hài lòng thì b nên mua Ip, htc rất nhiều bạn đã thử z, nó dễ dùng lắm, ko phải vọc nhiều lại không sợ hại máy. Chắc hợp với bác hơn :D
    Còn về vấn đề thần thánh bla bla. Ng ta gọi la đam mê, đơn giản vậy. B ko thich cug ko có quyền nói ng khác "đừng có thần thánh nó quá"
    Nc sông ko phạm nc giêng. Vậy thôi a :D

chuotgao thích bài này.
  11. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    ủa bộ mình nói bạn hả sao bạn cứ sồn sồn lên vậy?quan điểm riêng của mỗi người,xài thấy sao thì nói vậy,còn vc xài apple hay htc thì có xài qua mới dám nhận xét bạn nhé.chứ anh hùng bàn phím núp sau cái màn hình có nói nhiều cũng vậy àh.

12. antamviet_1368

BB Model:
    9810
    :)))
    Rất buồn cươid mấy bạn ngồi gõ gõ từ "anh hùng bàn phím" :)) nghe kiểu a Q :v. Bạn có cách khác tạo ra văn bản à :))
    Nếu b nói "máy m bị pin ảo, lại hay bị lỗi cuộc gọi, không biết có ai bị ko" thì chả có vấn de j, đằng này bạn phán như kiểu đại lý đt và thấy cái nào cũng như nhau ế, chưa dùng hết số z10 bán ra thi đừng phán nhé :))
    Ps: còn về từ sồn sồn, chắc b hay bị bố mắng the à chứ e thấy ng lịch sự ít khi dùng :D

chuotgao thích bài này.
Đang tải...