cần tư vấn về z10 trước khi quyết định cưới

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi ITdhpd, 1/1/14.

Chia sẻ trang này

1. ITdhpd Active Member
    BB Model:
    9000+z30+playbook

Số bài viết:
    853
    em đang tìm con z10 cũ thấy có 3 dòng 001-002-003 là em quan tâm. không biết trong 3 dòng này thì dòng nào là ok nhất ak, e thì thấy dòng 002 trên mạng đánh giá nhiều hơn còn 003 thì không thấy có lắm nên hơi mung lung nếu múc em này. các bác đã dùng và có kinh nghiệm xin chia sẻ chút ít ak

Tags:
  2. hoangquocviet

hoangquocviet Member

BB Model:
    9900
    Mình dùng 001 cũng ok lắm
    Việt nam khi nào cho tới 4G

chuotgao, ITdhpdccthefirst thích bài này.
  3. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    bản 002 cho phổ thông bạn nhé
    - 001 là của nhà mạng việt nam dùng chíp khác so với 3 bản còn lại.

- 002,003,004 dùng chíp snapdragon lướt web nhanh hơn và mượt hơn, có 4G( ở việt nam mới có 3,5g thui) và 002,003,004 luôn được cập nhật leak và rom os sớm hơn 001 nhé

- 003 hơi hiếm dũng cũng ổn định lắm

- 004 thì dùng 2 dải sóng là Gms và CDMA ( như các đời trước bb10 thì mọi người bảo như thế sóng kém, yếu sinh lý )

- Máy màu đen sờ có cảm giác sần sần ở tay và mịn phía sau nắp lưng, màu trắng thì có vẻ trơn
    Ps: Bác có thể google để biết thêm nhé

ITdhpdiaeafbi109 thích bài này
  4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
  5. ITdhpd

ITdhpd Active Member

BB Model:
    9000+z30+playbook
    ak, e thi đang phân vân cái bản 003 không biết thế nào. Vậy thì cưới em 003 cũng được.

6. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    cũng được hơi khó kiếm bác ah

7. ITdhpd

ITdhpd Active Member

BB Model:
    9000+z30+playbook
    có phải hàng AT&T là 003 không bác.

8. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Thích hiếm là lạ phang 03. Còn không chơi 02 cho quần chúng. 01 thì rom riếc hỗ trợ chậm hơn so với mấy em kia

ITdhpd thích bài này.
  9. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Quần chúng cũng chả bảo hành được cho bạn. Rom thì cũng chỉ là phần nhỏ thôi vì official bao giờ cũng ổn định hơn. Cứ phang chính hãng cho lành. Kể cả máy cũ bây h cũng vẫn còn bảo hành.

lopmam thích bài này.
  10. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    mua đi để roài sống chung với lũ bạn nhóe.mới mua cái z10 có 2 tháng mà ức chế đủ điều hết. đến phát nãn ^ ^

11. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Nãn cái gì mà nãn hả bác. "Nản" chứ ko phải "nãn" nhé, một số bác miền trong cứ hay nhầm dấu.

Cơ mà bác bảo nản cái gì cơ, chia sẻ đi bác.

chuotgao thích bài này.
  12. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    viết sai chính tả chứ ko có nhầm bác àh.vì nc là gõ chữ rất là nhanh số 3 với số 4 nó xa vài trăm mét nên gõ nhầm,

rom bị lỗi lặt vặt,pin thì bị báo ảo,còn máy mình lâu lâu gọi ko nghe dc lun... còn nhiều cái nữa.nếu có xài qua các smp khác thì bác xài để ss và bt dc độ ổn định của nó

13. meocucdien

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    thì em đã cố nói giảm nói tránh là viết nhầm thôi chẳng nhẽ lại bảo sai chính tả :D

Đúng là cũng có một số lỗi nhưng chủ yếu do anh em hay xài leaked rồi cài đặt các app apk của android nên hay bị lỗi vặt. Mình dùng STL-100-2, cũng chuyên cài leaked Rom nhưng chưa bao giờ bị lỗi pin ảo, lỗi camera và một số lỗi vặt như một số anh em trên này gặp phải.

Do OS mới chưa hoàn thiện (mới là leaked và đang phát triển) nên không tránh khỏi lỗi, ví dụ có 1 vài lần mất sóng phải khởi động lại máy là ok. Android và iOS cũng phải kinh qua giai đoạn như thế rồi giờ nó mới ổn định đấy chứ, có sẵn ngon từ đầu mà ăn đâu.

Và có 1 góp ý với các bạn mới dùng là mình ít gặp phải lỗi vặt do mình tuân thủ việc không full restore mỗi lần up Rom, chỉ restore settings còn app cài lại từ đầu. Hạn chế các app android lạ chưa có kiểm nghiệm trên forum. Và cuối cùng nên chịu khó tìm tòi trên forum kinh nghiệm xử lý các lỗi mà anh em đã chia sẻ.

Chúc các bạn may mắn.

chuotgaovnbb thích bài này
  14. MrTq

MrTq Member

BB Model:
    Z10
    Bạn up OS lên 1925 đi. Mình lên bản này thấy xài ok hơn trước rất nhiều. Pin dùng gần được 2 ngày. Không thấy lỗi vặt.

15. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    máy mình xài chẳng bh fullrestore gì hết,mỗi lần xài thì xác định là uprom và wipe xong xài vì máy mình ko có cái giề quan trọng hết,xài zui là chính nên có bh restore cá i gì lại đâu.

MrTq máy mình xài đã thử hết các bản rom lun roài.thời gian rãnh onl hằng ngày chắc là 20/24 nên việc vọc rất là nhiệt tình. ^^

16. meocucdien

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Hè, bác chịu khó up thế thì sao mà vẫn lỗi và nản cơ chứ, hay bác vớ phải con STL-100-1 đểu :D

17. hm4u1234

hm4u1234 Active Member

BB Model:
    z10
    Chỉ trừ màn ít app thông dụng và pin hơi kém, còn lại hài lòng tất.
    Ý kiến rất khách quan nên các bác đừng bênh là dùng đc app Android nhé, sao mà ổn định bằng app native đc. Như cái tối thiểu mà bọn nc ngoài rất hay dùng là skype (hoặc viber) thì cũng chán òm, chả bao giờ báo call, toàn bị tình trạng mở app lên là 1 đống miss call và mess

helllevel19mrcantona thích bài này
  18. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Có lẽ do bạn Wipe máy, mình không bao giờ wipe máy sau khi up ROM và hầu như không gặp lỗi lặt vặt. Và một lần bị "tai nạn" người khác nhập sai password 10 lần nên bị Wipe máy, sau khi bị wipe thì dùng rất bực mình, rất nhiều lỗi linh tinh xảy ra. Cuối cùng là phải autoload lại và không Wipe gì hết thì lại dùng ngon lành :)

19. Bui Duy Hung

Bui Duy Hung Member

BB Model:
    Z10
    Bác chỉnh setting nòtiication của Skype chưa? Của em nó báo riết em nhức đầu tắt ráo. Skype chỉ bị ô vuông, mà ô vuông thì bên Windows phone cũng bị. :D

20. antamviet_1368

antamviet_1368 New Member

BB Model:
    9810
    Báo pin ảo hay trục trặc cuộc gọi là do "cá nhân" máy chứ bác. Đâu phải tất cả Z10 đều thế đâu mà bác nói thế oan cho em nó quá :D

Đang tải...