cần giúp đỡ về một số lỗi của Z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi fantasyvirgo, 22/4/14.

Chia sẻ trang này

1. fantasyvirgo Active Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    430
    hiện tại mình đang xài Z10 STL 02. qua một thời gian sử dụng thì mình thấy máy bị một số lỗi sau
    - thỉnh thoảng gọi điện thoại nhưng bấm ngắt cuộc gọi không được. nghĩa là mình bấm ngắt cuộc gọi. nút đó cũng bị ẩn đi nhưng đồng hồ báo thời gian cuộc gọi vẫn chạy tiếp mà không ngắt cuộc gọi. mình chỉ còn cách tắt máy khởi động lại. cũng không biết là có bị trừ tiền vì thời gian nhảy thêm đó không
    - lỗi 2 là ai gọi đến mình lần đầu đều bị báo thuê bao và phải gọi lại lần nữa thì mới được. sau đó thì tổng đài có gửi tin MCA cho mình thông báo cuộc gọi nhỡ.
    - Lỗi 3 thỉnh thoảng để 2G thì bị mất BIS. phải chuyển sang 3G thì mới có BIS trở lại.
    mình đã up OS mới nhất nhưng vẫn bị. có ai đã từng bị như mình và đã khắc phục được thì giúp mình với. mình cảm ơn

Tags:
  2. Goback1901

Goback1901 Active Member

BB Model:
    9780
    chết thật, dạo này mình cũng hay nhận đc tin nhắn cuộc gọi nhỡ, mình bt vẫn nghĩ lỗi mạng yếu gì đó. bạn nói thế mình lại lo có khi do con Z10 của mình @@

mình có hiện tượng BIS rất khó chịu, đấy là rất hay bị mất bis trong group
    rồi thỉnh thoảng có bis, nó báo ầm lên. tắt hết âm báo BBM group vẫn cứ kêu!!!! của bạn có bị thế ko?

3. lxh1290

lxh1290 Well-Known Member

BB Model:
    2BA1DDDD
    bác xài stl mấy
    e 001 ko bị như bác trên nhé
    nên hóng các bác khác phán thôi ạ

4. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Nếu bị thỉnh thoảng thì rất khó xác định nguyên nhân, bác lấy thêm một máy và test thử 10 lần xem trong 10 lần đó có bị lần nào không, nếu như rất ít khi xảy ra thì cũng không đáng kể lắm
    Bác mới dùng thì nếu chưa đổi sang sim mới (sim micro) thì nên đổi sim, Z10 nó hơi hâm hâm với những cái sim cũ cắt.

Vũ Huy Việt thích bài này.
  5. fantasyvirgo

fantasyvirgo Active Member

BB Model:
    Z10
    Chắc mình phải đổi sang micro sim thôi. Vẫn xài sim cắt từ hồi mua máy tới giờ. Cảm ơn bạn nha

6. DuyenNguyen

DuyenNguyen Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Mình sử dụng mã stl100-3 cũng không bị lỗi này. Đang sử dụng OS 10.2.1.2179

7. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    Mình cũng bị lỗi không liên lạc được phải gọi phát thứ 2 mới được thi thoảng mới bị đang dùng sim cắt

8. Vũ Huy Việt

Vũ Huy Việt Member

BB Model:
    BlackBerry Q10
    chuẩn đấy bác ak, khi mới dùng Z10, em dùng cái sim cũ mà em dùng 2 năm nay rùi cắt lắp vào, nhưng hiện tượng sóng kém hoặc mất sóng thường xuyên sảy ra, em tìm hiểu và đi làm lại sim mới rùi lắp vào, bây giờ thì ổn định rùi. với cả không dùng 3G thì bác chuyển về chế độ 2G sóng sẽ khỏe và ổn định hơn nhiều, hơn nữa cũng tiết kiệm được ít % pin

Đang tải...