Camera Z10 - Có thể thay thế máy ảnh compact ?

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi riyrayron, 11/9/13.

Chia sẻ trang này

1. riyrayron Well-Known Member
    BB Model:
    9900

Số bài viết:
    981
    Hi anh em,

Khuya rồi mà lại khó ngủ nên cầm em Z10 lên mở hình ra xem thì lại càng cảm nhận được camera 8.0 trên Z10 quả thật rất đẹp (hay do người chụp đẹp ta :P). Với mình, một người không am hiểu về chụp ảnh và máy ảnh thì lại càng thích sử dụng camera trên điện thoại. Chính là Blackberry, đã có rất nhiều khoảnh khắc, rất nhiều hình ảnh bất chợt, ngẫu hứng hay cần thiết mình đã dùng chính camera trên nhiều dòng như 8520, 8900, 9860, 9900... Mình thật sự ấn tượng với chất lượng hình ảnh của camera Blackberry hơn hẳn các dòng điện thoại khác với cùng độ phân giải.

Và giờ đây với chiếc Z10 mình lại càng hài lòng nhiều hơn nữa, nó đã thay thế hoàn toàn cho chiếc máy ảnh compact Canon vẫn thường hay sử dụng trước đó cho những lúc cần thiết, trong những chuyến đi chơi cùng bạn bè và người thân. Giờ đây với sở thích chụp ảnh đầy ngẫu hứng thì với Z10 mình có thể nhanh tay lưu giữ được những khoảnh khắc đáng nhớ, những tấm ảnh rõ nét với khung cảnh thật đẹp. Ngoài ra, với một số hiệu ứng tích hợp sẵn đôi khi làm cho những tấm ảnh cũ cũng mang thêm một nét đẹp mới lạ, đầy cá tính. Bạn cũng có thể chia sẽ ngay hình ảnh vừa mới chụp cho bạn bè qua BBM, Viber, email... và đương nhiên việc up lên các mạng xã hội với chỉ một hai thao tác nhanh bạn sẽ có được nhiều người chiêm ngưỡng và like mạnh mẽ :) .

Hơn thế nữa, với mình có một cách làm cho gấu mình vui (mặc dù hơi cũ và sến) đó là dùng chức năng Story Maker của Z10 (BB10) để lồng một bài hát hay một đoạn nhạc hay cùng với một loạt những tấm hình đẹp sau một chuyến du lịch. Bạn sẽ có những video nhạc Made by yourself, hãy để những người phụ nữ thân yêu của bạn vô tình (có một chút cố tình của bạn) bắt gặp, người ấy sẽ hạnh phúc hơn nhiều lần những lúc nhận được các món quà có giá trị. Biết đâu sau giây phúc ngỡ ngàng hạnh phúc ấy, bạn lại là người nhận được những nụ hôn nồng nàn, những cử chỉ bọc lộ tình cảm cháy bổng. Và bạn sẽ bất ngờ có được thành quả từ những hành động nhỏ nhoi chỉ tốn kém chút ít thời gian của bạn. Bạn thấy đó, chính chiếc camera trên Z10 đã lưu giữ nhiều niềm vui, đã làm thăng hoa hạnh phúc.

Với mình Blackberry Z10 đã thay thế hoàn toàn chiếc máy ảnh compact. Blackberry không chỉ là một công cụ mà còn là một thứ gì đó thật sự không thể thiếu về nhiều mặt trong cuộc sống của mình.​
    Bạn có nghĩ như mình không...?
    Vài tấm hình chia sẽ với mọi người :) vì thu nhỏ ảnh dưới 1Mb nên chất lượng kém hơn so với ảnh gốc nha :)
    Buổi sáng 30-4 đẹp trời​
    IMG_00000182.
    Các thời điểm trong ngày​
    ngay-dem.
    Giải trí một tí nào​
    IMG_00000362.
    Ola em Z30​
    IMG_00000453.
    Rừng Madagui​
    IMG_00000419. IMG_00000437.
    Nếu các bạn đói​
    IMG_00000276.
    Tráng miệng nha​
    IMG_00000405.
    Thank all !

Tags:
    pacino27, dailychuoi, vnbb1 người nữa thích bài này.
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thay thế rất tốt, từ khi có Z10, vợ mình đã quên mất chiếc máy ảnh Canon :)

pacino27riyrayron thích bài này
  3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    tiện lợi và tác nghiệp nhanh chóng :D vote ngay em nó.

riyrayron thích bài này.
  4. pacino27

pacino27 Active Member

BB Model:
    Q 10
    Góp ảnh Z 10 ạ

Vu Hoang Thongriyrayron thích bài này
Đang tải...