Camera của Blackberry z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Dũng Maxx, 9/9/14.

Chia sẻ trang này

1. Dũng Maxx Active Member
    BB Model:
    BlackBerry z10

Số bài viết:
    721
    Các bác ơi cho em hỏi tại sao Z10 - 001 camera của nó khi em so sánh vs các máy khác thì thấy camera của em màu sáng tẻ nhạt hơn hẳn, ám vàng, bắt sáng kém hơn so với những máy kia , những máy kia thì nó sáng và có hơi hướng hơi hồng hồng giống kiểu camera của Iphone.Không biết lý do của sự khác nhau này là thế nào nhỉ , phải chăng do máy của e là lô hàng đời đầu nên camera khác so với các máy lô hàng về sau hả các bác ?

Tags:
  2. pqdttplx

pqdttplx Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Bác có thể up hình lên để anh em bình luận và chia sẻ.

Dũng Maxx thích bài này.
  3. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Có lẽ do màn hình bản 001 bị ám vàng, bạn up ảnh đấy lên đây xem nào.

Dũng Maxx thích bài này.
  4. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Giờ nhìn hình cũng khó để nói lắm các bác à, chỉ khi các bác cầm 2 máy và để bên cạnh nhau cùng check về 1 hướng thì sẽ rõ hơn. E nghĩ k hẳn là do bản 001 ám vàng hay gì đâu, mà e nghĩ do lô sản xuất. Bạn e mới lấy 1 con z10 -001 và màn nó sáng rực hồng hào như những máy 002, 003 e đã so sánh trc đó. E cũng đã từng so sánh vs 1 anh cũng 001 và cũng tối tối và bắt sáng kém như cái của e, và hình như thôn tin ngày sx cái máy đó là đàu tháng 5/2013.
    Cụ thể là khi mở giao diện camera lên nó có ô lấy nét ở giữ, e cầm máy của e và1 bác khác, hai máy chỉ vào 1 hướng thì thấy camera của e tối hơn hẳn, ám vàng. Sau đó cùng check vào 1 góc tối, máy của bác kia bắt sánh ngay chỗ ô vuông check vào, còn máy e vẫn đơ ra, chỉ hơi sáng lên 1 tẹo ( k động gì vào ô lấy nét cả)
    Chụp ảnh xong thì ảnh của e cho màu sác ám vàng và tối hơn so với máy kia.

5. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Nói chung thì ảnh vẫn cứ là nét và làm mờ phông rất chuẩn , trong điều kiện đủ sáng vẫn tuyệt vời , vấn đề chỉ ở cái màu thôi , đặc biệt là lúc vào chỗ tối hoặc ngồi trong phòng bật đẹn tuýp yếu yếu , màu nó sẽ tẻ nhạt kinh tởm luôn , e nhìn lại cứ liên tưởng đến camera của mấy cái đt cơ bản =))
    Còn đây là mấy cái ảnh e chụp ở trời nắng , dù đã up lên 4rum rồi , nhưng các bác yêu cầu e cũng up lại luôn
    IMG_20140413_170423_edit. IMG_20140525_180744_edit.
    Híc còn 2 ảnh nữa chắc do chi tiết quá nên dung lượng cao k up đc :( hình như 4rum chỉ cho up ảnh dưới 1MB :(

6. nguyenxo

nguyenxo Active Member

BB Model:
    z10
    Màu sáng tối còn phụ thuộc vào độ sánh màn hình nữa bạn ạ. Nếu máy bạn bị lỗi vậy thì bằng cách so sánh 2 bức ảnh 2 máy chụp cùng 1 thời điểm. Cùnh điều kiện ánh sáng trên cp hoặc lap đi

Dũng Maxx thích bài này.
  7. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Bác cứ nói điều ai cũng biết , thế e k so 2 máy cũng đk thì so gì? Lúc so sánh 2 máy có e và 3 bac nữa mà , test kĩ r ạ,Nhưng vẫn chưa có cơ hội so sánh ảnh của cả máy e và máy của bác kia trên máy tính thôi.
    Điều e muốn nói ở đây đó là cái camera của bắt sáng kém hơn và có lẽ do cái màn hình của e ám vàng nên mới bị màu tẻ nhạt thế. Thế nên e ms đang thắc mắc về vụ sự khác nhau của camera về lô sản xuất, kb có phải do các lô đời đầu của 001 đều như máy e knữa ? Đang hóng xem ai biết rõ về vụ này trả lời hộ cái :)

Sửa lần cuối: 11/9/14
  8. lxh1290

lxh1290 Well-Known Member

BB Model:
    2BA1DDDD
    Dũng Maxx thích bài này.
  9. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    vậy sao bác k tự so sánh vs ảnh của e và rút ra kết luận xem , xem ảnh kiểu này k thể nói lên điều gì cả , e đang mong có người biết về cái vụ máy móc này trả lời hộ e thôi :))

10. lxh1290

BB Model:
    2BA1DDDD
    xem lại #8 " thớt có thể so sánh "
    vấn đề camera mình ko lăn tăn nên ko cần so sánh , mình tưởng bạn lăn tăn muốn hỏi chứ , hóa ra ko phải àh

11. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Bác đọc kỹ lại những thứ e viết ngay ở đầu nhé. E muốn hỏi bác nào biết về cái vụ khác nhau của camera của các lô sản xuất, để biết camera của e là bt hay do lỗi phần cứng.

12. lxh1290

BB Model:
    2BA1DDDD
    tthớt có thể so sánh

13. bentumbon

bentumbon Active Member

Đã từng bị trường hợp này đầu tiên mình mua z10 -001 màu trắng chính hãng martcom hiển thị camera trên màn hình rất đẹp khi mở camera, sau thấy 002 support os nhanh hơn nên đổi sang 002 mua lại sau nghi là hàng renew vì khi bật camera thì bị hạ t nhiều và không rõ như 001, mình lại nhanh chóng đẩy đi và mua lại 002 khác xách tay rõ nguồn gốc thì camera lại thể hiện rõ nét như hồi xài e 001 mình không rành phần cứng nhà sxcho ra sau mỗi đợt thế nào nhưng trường hợp của mình hàng không tin tưởng đã thể hiện kết quả tệ hơn so với 2 cái còn lại. Ko có ý hàng bác thế nào đây chỉ là thông tin tham khảo từ trường hợp của mình

Dũng Maxx thích bài này.
  14. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Của e thì camera vẫn ngon chứ k bị hạt gì cả, vấn đề chỉ ở cái màu và khả năng bắt sáng kém, bác có thể nhìn 2 bức ảnh đã đăng trên. Lo là máy e bị lỗi phần cứng

Đang tải...