BB Life Cảm xúc cuối năm...

Thảo luận trong 'Góc Nhiếp ảnh' bắt đầu bởi Macro Love, 29/12/14.

Chia sẻ trang này

1. Macro Love New Member
    BB Model:
    9780

Số bài viết:
    3
    Biển. Chạng vạng những ngày cuối năm.
    Mây bao khắp trắng xóa một vùng trời, ôm lấy những đợt sóng vội vã chạy, chạy thật nhanh, dường như trốn bão.
    Tôi thu lu ngồi trong phòng trực, mắt dán vào màn hình máy tính, ngồi ngâm cứu từng bài viết về niềm đam mê Blackberry của mọi người - cũng là niềm đam mê cháy bỏng và chưa bao giờ tắt trong tim tôi.
    Thật vui khi có một cộng đồng đông đảo yêu và cuồng điên vì BB giống tôi thế này các bác ạ! Cũng xin tri ân bộ não đã nghĩ ra "BB Life" này, giúp chúng tôi thể hiện, chia sẻ cảm xúc ẩn sâu trong cái bụng của một người đến với tất cả.
    Tôi chỉ đọc, rất ít khi viết, nhưng thấy các bác vui quá, lao vào đăng nhập làm vài hàng bộc phát nỗi niềm cảm hứng trong tâm.
    Lại nói về hồi đó. Kỷ niệm thật mênh mang.
    Khi tôi ra trường đến tận bây giờ, không có gì làm não tôi hằn một vết thật sâu như thời sinh viên quậy phá mà đa cảm, ngoại trừ hai món:
    1. Mái, ...thường gọi bà xã.
    2. Blackberry.

Niềm đam mê BB lan tới tôi khi một người anh trong cơ quan (nhưng tuổi bằng ba tôi) truyền cảm hứng. Lúc đó ảnh xài 8800, nào là khen BB có GPS khi không cần sóng điện thoại, nào là check mail siêu tốc, quản lý danh bạ và tin nhắn thông minh hết chỗ chê...
    Qua vài ngày chọn lựa, tôi đập một em 8820 của cửa hàng Toxic ngay và luôn.
    Âu cũng là cái duyên, BB dính với tôi từ đó, những năm tháng tôi cùng mái ngâm cứu up rom. Tim như giật thọt, nhảy múa rối loạn khi em nó tự dưng đứng hình. Những phút giây mỗ xẻ nội tạng khi có thông tin có gian thương câu dây đục lỗ. Nhưng tất cả là chuyện nhỏ, tôi yêu BB là cái thông minh em mang trong mình, hệ điều hành như thống nhất một cách mạch lạc để giúp có thể làm công việc hiệu quả bất ngờ, cách sắp xếp tính năng để tôi thao tác một cách thông minh nhất, mà cho đến bây giờ khi sử dụng LG G2 của mái đôi lúc cũng không đem lại cảm xúc này.
    Một ngày nọ, khi đi qua cầu Phú Mỹ, cũng là mùa của thời tiết thất thường giao thoa như lúc này, gió nhẹ nhàng mang em đi khi tôi bất cẩn. Buồn thay!
    Tôi lập tức dập tắt nỗi buồn 3 phút rồi đi làm sim và thịt ngay một em khác. Một em mà tôi cũng mong chờ đã lâu, mong chờ em 8820 tèo để lên (nhưng mãi vẫn không tèo các bác ợ), em 9780 - hôi hổi một thời hoàng kim.
    Em mang biết bao cảm xúc lạ, quá nhanh quá nguy hiểm, đẹp tinh tế, hiệu năng so với 8820 một trời một vực - một sự nâng cấp không hề nhẹ.
    Rồi còn là máy ảnh nữa chứ, mái và tôi - đã cùng nhau không biết là bao nhiêu kỷ niệm đẹp có buồn giận chứa trong em.
    Cũng là những chiều tà, mái cùng tôi bóng lững thửng trải dài trên mặt Hồ Đá, trong một công viên nhỏ nhưng um tùm cây cối gần đường Đình Phong Phú mà bây giờ đã bị cải tạo thành Trung tâm văn hoá cộng đồng bê tông cốt thép, trong công viên Tao Đàn cây toả bóng mát rợp lối đi... Em, 9780, đều lưu lại những khoảng khắc khó phai ấy.
    Cũng thật buồn, vì giờ đây tôi không có tấm ảnh nào trong tay để up hình cả vì lí do tế nhị công việc. Mong các bác thông cảm.
    Tình yêu tôi nhẹ nhàng như thế đó, như hơi thở điều hoà, như món ngon mái nấu, nhưng BB thanh xuân, 9780 yêu kiều...
    Chúc mọi người Năm mới vui vẻ. Cùng tôi, hãy nuôi nấng cộng đồng BB ngày một lớn các bác nhá!

Tags:
  2. ErentorNguyen

ErentorNguyen Member

BB Model:
    9300
    5h Sáng bác viết thư tình rồi àh. Hihi. Bài của bác hay lắm.....mình cũng muốn chia sẻ tình cảm BB của mình......Vậy là cũng được 4 năm rồi...kể từ ngày e rời xa tôi. Chắc e cũng đã quên chiếc Nokia 6300 ngày nào, tay trong tay cùng nhau đi trên sân trường ấy..." Mình là 1 cặp, điện thoại mình cũng thế. Mãi bên nhau"....Nhưng rồi e ra đi...để lại tôi cùng với những kỉ niệm đó. Sau 8 tháng đợi chờ, và rồi tôi biết sẽ không bao giờ được bên e nữa. Tôi quyết định bỏ đi những ngày tháng đẹp đẽ đó, bỏ đi chiếc điện thoại tình yêu này. Tôi bán được nó với giá 700k. Tôi mua một chiếc điện thoại khác để chữa cháy, N70 huyền thoại. Rồi cũng đến lúc chán. Mãi tới khi tình cờ trên web nào đó quảng cáo về chiếc BlackBerry 8830 màu đỏ, thắc mắc tìm hiểu vì cũng đựơc mọi người nói khó xài, mà cũng chỉ có 800k. Quyết định tìm hiểu và mua thì tôi chọn đổi N70 của mình với 8830 màu trắng Verizon, ngày đầu tiên muốn điên lên vì giao diện, nút bấm cứ loạn cả lên....như 1 người mới biết xài win Xp vậy. Loay hoay vài ngày cũng dần quen, tập tành up rom, cài phần mềm....1 tháng trôi qua, tôi quen hẳn với các phím tắt thông minh. Và rồi niềm đam mê BB từ đó. Khoảng được 1 năm thì nhu cầu của tôi tăng cao vì phải đọc được mail hình ảnh. 9300 là điểm đến của tôi, lần đầu tiên mua hàng chính hãng sướng thật, os6 khác hẳn, nhanh hơn, thông minh hơn, hiệu năng chấp nhận được..và rồi nhu cầu lại tăng...9780, pin lâu hơn, mà hình đẹp hơn, nhưng vấn đề là mail hình vẫ load k nổi do tôi là Designer, và Q10 , cái giá quá chát dù thèm lắm, mãi đến khi Q10 hạ nhiệt hạ giá thì tôi mới mua được và hiện tại đã giúp cho công việc của tôi thuận lợi rất nhiều. Cuồng BB đến nỗi số điện thoại đuôi 9780. Mặc cho bao người khen chê...BB vẫn làm hài lòng tôi nhất. Khác cảm giác xài Android hay iOS. Chán sau vài giờ sử dụng. Cảm ơn BB vì những gì đã đem lại cho cuộc sống này. Giờ tôi đã và đang hạnh phúc ở một bến đỗ. Yêu em, yêu BB.

3. Macro Love

Macro Love New Member

BB Model:
    9780
    Cảm xúc của bác sao giống mình quá, ErentorNguyen nhỉ? Hihi, thật vui khi biết bác.

Đang tải...