Cảm nhận, chia sẻ, đánh giá và so sánh BlackBerry Z10 và IP5 một cách chân tình

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi vyuyen, 30/4/14.

Chia sẻ trang này

1. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Bác cứ tự củng cố tinh thần vậy đi :)) giờ BlackBerry còn đang khó khăn , chật vật bội phần hơn apple, vậy mà cứ đi chê apple đi xuống này nọ, vậy BlackBerry hiện giờ khá khẩm hơn chắc, vẫn là tâm lý tự sướng , ngộ nhận :))

mrcantonaludarao thích bài này
  2. CCEng

CCEng Member

BB Model:
    Z10
    Chính xác IP đứng trên BB10 . Điều đó bình thường giống như Nokia từng đứng trên IP đấy thôi. Tớ thấy các bác so sánh nhưng toàn thiên vị bên này hoặc bên kia. Mục đích cuối cùng của trao đổi là tìm ra cái tốt nhất cho riêng mình, thỏa mãn nhu cầu của riêng mình. Không nên trao đổi kiểu đá nhau.
    - Thiết nghĩ chúng ta chỉ nên xoáy vào đáp ứng nhu cầu của mỗi cá nhân để nêu lên cái nào tốt nhất để các bạn khác không biết đọc các comment sẽ ngộ ra vài thứ mà chọn cho mình cái smartphone theo nhu cầu là tốt nhất.
    - Tớ thấy các cậu gần như trao đổi toàn những nhân định của người khác đăng đầy trên mạng.
    - Chúng ta nên định hướng lại các comment đi. Nên đưa yêu cầu sử dụng của mình, từ đó mới nêu tại sao IP hay BB đáp ưng tốt hơn, Bác nào dung cả hai thì để cho mạch lạc nên thêm mạnh yếu khi sử dụng cả hai cho nhu cầu của mình.
    - Các bác nên hạn chế nêu đại loại như kho ưng dụng nhiều, giá cao, giá thấp, bán được nhiều. Những cái đó người dùng như chúng ta so sánh chẳng giúp ít gì cho chúng ta. Hãy để các nhà SX so sánh để phục vụ ngườ dùng.

3. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Lạc đề rồi các thím. Topic này đang so sánh về tính năng, không so sánh về vị trí và tiếng tăm sản phẩm trên thị trường.

ChangDau thích bài này.
  4. Càrem Kem Chuối

Càrem Kem Chuối Member

BB Model:
    Z10
    Theo mình máy z10 đẹp hơn ip. Ip mình nhìn mà chả có cảm xúc gì cả nhưng z10 thì khác, càng nhắm càng thèm

5. kietcsf

kietcsf New Member

BB Model:
    z10
    Ở cơ quan mình (một cơ quan của nhà nước), 10 người dùng iphone thì cũng phải đến 6-7 người là không biết sign up một địa chỉ email như thế nào. Toàn nhờ mình đăng ký giúp. Kết luận (trong phạm vi hẹp: cơ quan mình): phần lớn dùng iphone để khoe, các tính năng sử dụng được là nghe, gọi, nhắn tin.

6. Càrem Kem Chuối

Càrem Kem Chuối Member

BB Model:
    Z10
    Những người đó chỉ cần khoe, chụp ảnh, nghe gọi, chơi game là đủ. Còn chúng ta cần nhiều hơn thế nữa

harry nguyện thích bài này.
  7. xuanquyenz133

xuanquyenz133 Well-Known Member

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Chính xác luôn. Iphone làm cảnh nhiều hơn là sự tiện dụng.

Z10-STL2

ludarao thích bài này.
  8. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    Nói thật là đang định bênh ip5s mà không biết bênh thế nào! :)) thàqng bạn có có ip5s nó cuồng thì nó bảo ip5s của nó là nhất trong khi không biết sử dụng hết tính năng của nó :)) chứ thật ra so với z10 cũng kẻ tám lạng người nửa cân!
    Nhưng mà đối với mấy bạn kém hiểu biết, nhìn vào giá thành và đánh giá điện thoại thì zép của bản thân bị hạ xuống hạng bét :(
    Tâm sự của em khi dùng zép thời giảm giá :))
    Còn về phía mấy bác bên bb mình cũng tung hô quá cho bb em thấy cũng không hợp lý, em chưa dùng qua ip5s (nhưng 4s thì qua) nên không dám đánh giá nhiều. Nhưng mà hiển nhiên ip5s nó phải có cái gì đó nổi trội thì mới được ưa chuộng chứ! Đâu phải có gì là bb fan dìm hết xuống được :)) chân tình ạh!

Dũng Maxx thích bài này.
  9. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Giờ hết chê Iphone lại đến chê người dùng Iphone :)). Tùy từng ng sd thôi chứ, ngta k sd k có nghĩa là cái đt k có các chức năng cần thiết, bó tay mấy bác fan cuồng BB cứ tự vỗ ngực ảo tưởng về bản thân tài giỏi, coi những ng dùng hãng khác là vớ vẩn =))
    Mâdy cái ng mà cứ bảo mua Iphone để khoe e thấy đúng là kiểu gato, thấy Iphone phổ biến nên cứ khó chịu. , nhìn ngkhác cầm Iphone là bảo ngta khoe :-s

lethai2801mrcantona thích bài này
  10. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Bạn nói chuẩn luôn. Điện thoại nó cũng đồng thời là đồ trang sức. Nhiều khi giá trị trang sức nhiều hơn là giá trị sử dụng: như iphone, vertu, mobiado...
    Người mua đa số hiểu rằng đt càng đắt thì càng xịn, càng nhiều chức năng. Ngược lại đt rớt giá nhiều thì được hiểu là dùng ko ra gì, ít chức năng.
    Rất buồn là Z10 nằm trong sự đánh đồng đó. Nhưng chỉ những người dc cho là thích công nghệ, am hiểu và hay theo dõi thị trường đt thì mới hiểu được thực chất của vấn đề và săn đón cho bằng dc em Z10 đợt giảm giá vừa qua.
    Chính vì vậy nên mới có sự tranh luận rất sôi nổi. Nhưng ae cũng nên tập chung vào chủ đề sự tiện dụng, hệ điều hành, phần mềm 3rd... chứ ko nên lạc đề sang thị trường, thị phần, thực trạng của cty như vậy là quá khập khiểng.

Z10-STL2

11. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Đổi ý r hả bác, tưởng bảo lột hết phần mềm so sánh rom gốc =))

12. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Bạn ngộ nhận ý mình rồi. Và lần sau comment cũng đừng nói mấy câu same same: im rồi à, đổi ý rồi à như kiểu đó nữa bạn ạ. Mình ko thích kiểu cách nói chuyện của bạn và bạn cũng đừng nc với mình nữa.

Z10-STL2

13. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Tại vì từ cmt đầu đến cmt hiện giờ của bác liên tục mâu thuẫn, cmt sau đá cmt trc!

14. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    Topic thảo luận về tính năng 2 cái điện thoại mà lạc đề sang bàn luận về con người sử dụng điện thoại rồi :)

15. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    =)) cơ bản là tại nó liênquan quá ạh :D

16. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Có clip chưa bác ơi :P

17. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    khổ thân tại commen như thế này mà ăn nhiều gạch. sao có tín đồ táo lạc vào rừng dâu nhỉ. thôi khép lại ai thích dùng gì thù dùng có tiền xài cả 2. vấn đe lơn là ip đang xếp thứ 2 còn bb đã qua cơn phá sản. kì tích lắm roi. xun được hết

Gửi từ cục gạch của tôi sử dụng Tapatalk

chuotgao thích bài này.
  18. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Ai bị ăn gạch hả bác ?

19. YingShan

YingShan Active Member

Đồng ý với chủ thớt vấn đề chạy ứng dụng ăn roi, ko được mượt, mà nhiều khi còn bị đơ ko chạy được. Nói chung là cần cố gắng nhiều hơn trong bản 10.3 sắp tới :D

20. mercuryuds

mercuryuds Active Member

Mỗi cái có cái hay riêng. Còn chọn thì đa pần do sở thích và dễ dùng nên ng mới họ sẽ chọn mua ip và ng thích BlackBerry sẽ mua z10
    E đố ai tìm đc ng thích BlackBerry mà mua ip đấy? Cũng đố tìm đc ng thích đơn giản chưa dùng BlackBerry mà mua z10 (k tính về giá nhé)
    Ps: Z10 quay video còn có chống rung luôn nhé, ngon lắm, 1 giây ~ 1MB

Sent from my Z10 using Tapatalk

Sửa lần cuối: 12/5/14
    samviewthanhbinhdnhk thích bài này
Đang tải...