Cảm nhận, chia sẻ, đánh giá và so sánh BlackBerry Z10 và IP5 một cách chân tình

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi vyuyen, 30/4/14.

Chia sẻ trang này

1. romeo_133

romeo_133 Active Member

BB Model:
    ...Na thinh...
    Mang đây mình chuyển mail với lịch iOs cho. Bạn chắc ko phải cỡ AM nên chắc chả đến mức mail chậm 5' là chết đâu nhỉ :D

2. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    thề là bác xuanquyenz133 cứ tỏ ra mình là Obama k bằng ý , công việc kinh khủng lắm hay sao mà cứ phải thần thánh hóa quá mức cái mail các kiểu lên làm gì nhỉ , như kiểu Iphone k biết nhận mail ý @@!
    bác ơi 1 khi đã có tâm lý " ăn cây nào dào cây ấy " rồi thì họ kquan tâm đến thứ khác nó ntn đâu :)) chắc chắn là cứ phải dìm cái khác xuống để làm nổi bật thứ mà mình cho là nhất

3. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Nhiều lúc cần phải tức thì thật bác ah. Ví dụ như đồng nghiệp gửi cho thông tin quan trọng gì đó mà mình đang cần gấp, thay bằng việc phải login vào mail và ngồi f5 thì ta chẳng phải làm gì :D

phuongnam72 thích bài này.
  4. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Mấy cái smartphone bây giờ mail đều push như nhau hết mà, không thấy hơn kém nhau j mấy

5. romeo_133

romeo_133 Active Member

BB Model:
    ...Na thinh...
    Mình cũng là người làm việc qua mail. Mình onsite nước ngoài, chỉ mail + skype + vpn là nhiều nên mình hiểu chứ. Nhưng mình dám chắc chắc với bạn luôn, nếu cần 1 thông tin gấp - sẽ ko ai gửi mail cả or nếu trong TH cần gửi 1 tài liệu quan trọng, sẽ ko ai trách bạn nếu 10' sau bạn reply thu người ta gửi đâu :)

6. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Dũng Maxx thảo luận cứ kiểu khích bác thành viên ý nhỉ :D Công việc của mình hay có những cuộc thảo luận trên email, mọi người không có push mail thì toàn phải treo 1 tab email trên trình duyệt, ip và Android không push được. Mình triển khai phần mềm bên vina và mobi thấy nhân viên họ dùng bb rất nhiều, kể cả các chị luôn, mục đích chính là dùng push mail.

phuongnam72xuanquyenz133 thích bài này
  7. hairyscary

hairyscary Active Member

BB Model:
    9000
    Một bên thì đấy là điểm yếu của IP chứ không phải điểm mạnh của BB10.
    Bên kia thì không tính (số lượng) người dùng, so sánh công bằng thì không dung 3rd app...
    Đến chịu các bố.

8. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Không phải là reply bạn ơi, mà là mình nắm được thông tin kịp thời. Nhiều khi giải quyết sự cố mà phải tính bằng giây ấy chứ :)

Ps: các thông tin càng quan trọng thì càng phải gửi vào mail, nếu cần kíp thì email xong gọi điện, nguyên tắc cty mình là thế, mọi thứ phải có vết.

Sửa lần cuối: 4/5/14
  9. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Bạn cứ thử test 1 lần đi rồi mới phán nha. Mình thì đã test quá nhiều lần với Android và ios rồi.

ChangDau thích bài này.
  10. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Mình nghĩ tranh luận thế này chẳng bao giờ kết thúc. Theo mình thì thế này, bb10 thua đứt ios về kho ứng dụng, nếu có so sánh thì đừng so sánh cái mà fan cuồng bb cũng phải thừa nhận nữa, hãy so sánh về hiệu quả công việc, về tính năng của hệ điều hành, của phần cứng.

Dũng MaxxChangDau thích bài này
  11. romeo_133

romeo_133 Active Member

BB Model:
    ...Na thinh...
    Có thể là bạn cần như vậy. Mình làm viễn thông, cũng đã từng làm nhiều DA cho các nhà mạng Vina/Viettel/Mobi, tất cả các sự cố BTS, Truyền dẫn (Bạn làm phần mềm - chắc cũng biết phần này) đều có định mức thời gian nhưng tính bằng phút/chục phút chứ ko đến mức đến s :)
    P/s : Ngoài ra mình làm với TT1/2/3 Vina hơi hiếm người dùng BB :D

12. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Mình đang triển khai ở 57a htk đây, làm việc thi thoảng thấy nhạc chuông bb vui phết, đi thang máy cũng gặp nhiều, lễ tân cũng thấy xài bb. Bên mình nhiều khi vnpt tỉnh gọi điện báo lỗi là phải giải quyết xong trong lúc gọi điện ấy chứ :D

13. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Dũng Maxx romeo_133 mrcantona
    Nhận mail là một chuyện, dùng email là một chuyện. Nền tảng nào cũng làm tốt cái cơ bản là nhận mail, trả lời, chuyển tiếp.
    Với BlackBerry cái email nó mạnh hệt như bạn đang được dùng Outlook vậy (Ribbon, navigations, task/todo, calendar, adrressbook, filter, search, attachment), nhưng lại đơn giản như gửi nhận một cái sms.

phuongnam72 thích bài này.
  14. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    izal đúng vậy , nhưng cũng phải tôn trọng sự hiện diện của kho ứng dụng và cũng phải coi nó là ưu điểm của Iphone , chứ k thể phủ nhận nó r nói phải bỏ hết , trở về rom gốc k có gì để so sánh vs nhau đc như bác xuanquyenz133 nói , như vậy khác gì triệt hạ khả năng của Iphone

giatam thích bài này.
  15. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    ChangDau Dạ ko, vì bác izai nói ios và android ko push được mail phải treo tab F5 trình duyệt nên e mới có chút thắc mắc, chứ e ko có tham gia bàn về vấn đề cái mạnh của mail bb10 :D

16. giatam

giatam Member

BB Model:
    9220 Z10
    Mi
    Mình không nói là nó không có gì nghịch, ý là nhiều người mình đã gặp và xem qua và hỏi sao ko cập nhật ứng dụng đi anh đều nhận được câu trả lời là sợ lỗi và có người cập nhật rồi hay bị lỗi.

17. Càrem Kem Chuối

Càrem Kem Chuối Member

BB Model:
    Z10
    Mình từng sài ip rồi nên theo mình đa số người sài ip vì nó đẹp và để khoe mẻ. Còn app mà không crack được chắc số người sẽ ít đi.
    Ngoài ứng dụng bên thứ 3 ra thì bản thân ip không có gì vượt trội hơn so vs các hãng khác. Bản thân ip cũng phải nhìn đối thủ mà nâng cấp như cái vỏ ngoài điện tử mới ra học hỏi từ htc m8, nghe nói ip 6 sẽ có MÀN hình 5', notific mãi sau này mới tích hợp... nhìn chung ip không còn như trước nữa, giờ trrên ip có gì thì đối thủ khác có cái đó. Thậm chí còn vượt trội hơn như lumia vè khoảng camera, wp có cortana thông minh hơn siri, xperia nghe nhìn tốt, htc kiểu dáng đẹp hơn... còn bb10 chúng ta nt là vô đối. Ip không còn mới lạ nữa và có quá nhiều người dùng nó nên sẽ khó lắm mình mới quay lại vs ip. Bây giờ mình muốn quay lại thêm em lumia, đơn giản vì em ấy có bing tránlator thông minh hơn gdịch, có here map tiện hơn, có cortana có thể hát cho mình nghe, tâm sự... có màn hình chờ như 1220...

xuanquyenz133 thích bài này.
  18. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Như đã nói, Iphone k có cái gì quá hoàn hảo nhưng nó lại là chiếc điện thoại đáp ứng đầy đủ mọi nhu cầu của người dùng, tuy k hoàn hảo nhưng đáp ứng đủ tốt. Vẻ ngoài đẹp, sang trọng, IOS dễ tiếp cận, dễ dùng nên đc chị em rất ưa chuộng, ổn định,bền bỉ, ứng dụng nhiều nên nó là phương án hàng đầu cho những ng k có time hoặc k thích tìm hiểu công nghệ, và nó rất thành công.
    Còn về phần BB10 t nghĩ nếu BB có chiến dịch quảng cáo tốt, có chiến lược tiếp cận phổ biến BB10 tópt thì việc BB10 vượt IOS cũng sớm thôi....
    Nếu cho t chọn thì t vẫn chọn Black berry z10 vì thích nó hơn vì cách dùng BB10 rất thích và mới lạ!
    Nhưng phải công nhận 1 thực tại là hiện giờ BlackBerry Z10 k hoàn hảo bằng Iphone 5.

hhmhieu thích bài này.
  19. xuanquyenz133

xuanquyenz133 Well-Known Member

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Xét cho cùng iphone 5 với giá tiền gấp 3 lần nhưng tính năng tác dụng thậm trí còn đuối hơn so với Z10 thì cũng chả có gì là hay ho!
    Người Việt ta có câu "nếu ta so sánh với ngươi thì hoá ra ta bằng ngươi à".
    Thiết nghĩ thời iphone đã bắt đầu đi xuống rồi, chờ iphone 6 ra xem có cái gì đột phá ko (hay chỉ iphone 5 kéo dài!!!)

Z10-STL2

Sửa lần cuối: 4/5/14
    ChangDau, phuongnam72ludarao thích bài này.
  20. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    Hiện nay iphone đang đứng trên bb, không cần chứng minh :| còn về tương lai thì chưa biết!

hhmhieuDũng Maxx thích bài này
Đang tải...