Cảm nhận, chia sẻ, đánh giá và so sánh BlackBerry Z10 và IP5 một cách chân tình

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi vyuyen, 30/4/14.

Chia sẻ trang này

1. lethai2801

lethai2801 Member

BB Model:
    z10 + 9900
    Chuẩn rồi vì mình thấy mấy đứa con gái dùng iphone dù ko biết gì công nghệ mà vẫn biết jaibreak nhiều lắm :)

2. xuanquyenz133

xuanquyenz133 Well-Known Member

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    -Vì vậy nói so sánh lượng người dùng là hoàn toàn khập khiểng bạn ạ.
    -Và nếu so sánh app thì cũng lại là khập khiểng bởi vì nó là 3rd.
    Để công bằng mà so sánh thì sau khi uprom hoàn toàn mới cả Z10 và Iphone với điều kiện ko dc cài 3rd.
    Sau một thời gian dùng chỉ với OS gốc đó sẽ có phản hồi về mức độ hài lòng, thuận tiện thì mới có đánh giá chính xác dc hand và os của z10 và ip dc.
    Mình tin z10 sẽ chiếm ưu thế.

Z10-STL2

ChangDauphuongnam72 thích bài này
  3. vyuyen

vyuyen Member

BB Model:
    z10
    Các bạn ạ, đam mê thì cũng phải biết nhìn nhận vấn đề, chứ đừng cuồng quá lúc nào cũng cho cái mình yêu thích là số 1, là vô đối. Chả có cái gì là mãi mãi cả. Công nghệ bây giờ thì cũng same same nhau cả, quan trọng bây giờ nó là cái thương hiệu, sở thích của người tiêu dùng. Dù chúng ta rất yêu thích BlackBerry thì cũng vẫn phải công nhận cái thương hiệu Apple nó đang lấn át mình, mà nó lấn át được BlackBerry thì cũng phải thế nào thì mới được người tiêu dùng công nhận phải không? Tóm lại một điều là hãy hài lòng với cái máy mình đang sử dụng và cũng đừng quá tự phụ cho là nó vô đối hay khủng đến đâu. Cái này tuỳ vào cách sử dụng của cá nhân từng người.

Send from BlackBerry Z10 using Tapatalk 2

hhmhieu, mrcantona, lethai28011 người nữa thích bài này.
  4. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Cái cách bác so sánh vẫn kiểu nói về sự phát triển của 2 hãng...
    Đã nói cái bác chủ thớt lập ra cái topic này muốn nêu nhận xét thực sự về hiệu năng sử dụng của 2 chiếc máy là z10 và Iphone5, thì giờ ta phải nói những gì 2 máy đang có mà so sánh, Iphone có ưu thế là app rất nhiều,nên người dùng nhiều sự lựa chọn, vậy mà bác cứ gạt phắt nó đi xong nói về lịch sử phát triển này nọ... thiên vị thì vừa phải thôi chứ, phải biết ntn là đúng ntn là sai chứ, cái hay của BB thì kể,cứ cái lợi thế của Iphone thì phủ nhận, nói là apple có tuổi đời lâu r nên mới vậy ... BB về sau sẽ hơn ... nói thế giờ bác có lôi đc BB10 của tương lai về bâyh để so sánh k ???

mercuryuds, mrcantonalethai2801 thích bài này.
  5. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    Biết jaibreak nhiều lắm vì chỉ muốn tải theme và app tính phí free, :))

6. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Em thì thấy thớt này đầy người cuồng Iphone, bb10 tính năng tiện dụng rõ rệt hơn đứt mà vẫn đánh giá cùng lắm chỉ bằng Iphone. Em quen 10 người dùng ip thì 9 người chỉ để nghe gọi lướt Web chơi games, đến setting cơ bản cũng không nắm rõ.

phuongnam72 thích bài này.
  7. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Chính xác luôn. Cơ quan mình cũng vậy. Toàn những người dùng máy có vấn đề gì đều nhờ mình giải quyết, có ông sếp tậu luôn iphone 5s mạ vàng oách xì dầu.

Z10-STL2

8. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Thế nhường bạn kể ra những thứ gọi là đặc sắc của iphone đi?.
    Nào xin mời bạn?

Z10-STL2

9. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Cái rõ nhất là app phong phú, ng dùng Iphone đc hỗ trợ quá tốt, k thiếu thứ gì ...
    Còn bác nói e là fan Iphone thì nhầm r, e rất thích BB10 và sẵn sàng nói cho bất cứ ai cái hay của BB10,e k chọn Iphone vì nó quá bão hoà ... nhưng cái gì đúng thì phải công nhận!
    E thấy bác nêu nhiều thứ vớ vẩn:
    -Iphone 5 nặng hơn z10
    -Bàn phím z10 to nên án chuẩn hơn
    -Tự đánh giá mọi người ai cũng giống mình
    -bảo ứng dụng IOS nhiều thì lại đổ tại do nó phát triển trc...

lethai2801ChangDau thích bài này
  10. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    hiện tại đang dùng ip5 sau khi đã trải qua q10, z10. m thấy bb10 cho cảm giác tiện lợi. thấy rất thích thú. ip5 os 7 cũng lag. trình duyệt safari không lại bb10 đâu. màn hình z to nhưng khi thao tác trên trình duyệt thấy hơi lag. cấu hình z cao hơn 5 là chắc, giá tiền thì ngươcj lại. so sánh pin thì phải nói đến hiệu năng sử dụng và màn hình. z10 có thể xem phim trực tiếp trên trình duyệt. ip thiên về giải trí hơn. có cái hay là tin nhắn imessege và facetime tiện cho những ng dùng ip.bbm tiện cho bb hơn ip. xin hết

Gửi từ cục gạch của tôi sử dụng Tapatalk

xuanquyenz133 thích bài này.
  11. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Dũng Maxx
    có thể xuanquyenz133 đưa ra các tham luận không hợp ý cậu, đúng hay sai thì bạn phân tích chứ đừng dùng những từ ngữ có thể gây hiềm khích lẫn nhau, bạn cứ viết ý kiến của bạn ra, viết chung chung mãi, dông dài 7page hơn 100 comments rồi đấy chứ.
    Tóm lại mình thấy cả 2 ai cũng tự nhìn nhận đang dùng BB, rất thích BB. Không hiểu từ chỗ nào mà lại gay gắt với nhau thế.

Dũng Maxxxuanquyenz133 thích bài này
  12. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    ip hỗ trợ ng dùng sao bằng bb đc bạn chỉ là kho ứng dụng lớn thôi. có quá nhiều rào cản và mỗi bản cập nhật, vá lỗi sao bằng bb. chỉ là bb10 vừa mới xuất hiện chưa hoàn thiện, nếu k nói đến giải trí mà so vs bbos xem (99 chả hạn) ip tiện sao bằng

Gửi từ cục gạch của tôi sử dụng Tapatalk

hhmhieuxuanquyenz133 thích bài này
  13. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Mình cũng chẳng chấp nhảnh mấy cái comment mang tính chụp giật, câu chữ bụi bặm của Dũng maxx. Như vậy ko hay, mang tính hiếu thắng hơn là phân tích, bình luận.

Z10-STL2

ChangDau thích bài này.
  14. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    có lẽ e hơi mất bình tĩnh vì thái độ quá thiên vị và k khách quan của xuanquyenz133 ... rất xin lỗi mọi người

ChangDau thích bài này.
  15. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    híc e tưởng chỉ BB10 ms so sánh đc với IOS thôi chứ BBOS mà cũng ghê vậy sao , vì e kp fan BB nên e cũng kb :)) có lẽ BBOS chỉ tối ưu và hỗ trợ ng dùng tốt trong công việc , nhưng nhu cầu và thị hiếu smartphone bâyh đâu chỉ có vậy , vì vậy mới cần sự xuất hiện của BB10
    xem lại từ bài đầu thì bác liên tục cmt nhảm , khi mọi người trích dẫn bài bác chỉ trích thì bác lại bơ chuyển sang chủ đề khác ... rốt cục thì BB cứ luôn là hoàn hảo nhể :))

16. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Để ChangDau kể ra vài điểm đáng gờm của iPhone nhé.

• Dễ xài.
    • Camera trước tốt, camera sau dù chưa tốt lắm nhưng mà em nó bóng lộn toàn thân nên tạm coi như tấm gương phản chiếu, dùng để tự sướng cũng tốt nốt. Dùng BB10 muốn tự sướng bằng cam sau hơi bị mệt phải canh me đuối lắm nha.
    • Facebook tốt.

Vì ba lý do đó con em cứ nhất quyết iPhone cũng được, sau khi nó cầm 9780 của anh nó thì nó chơi song song =)) Dùng BlackBerry có vài điểm thu hút nó như sau:

• Dễ xài (nhiều bác nhìn nhận gọi là khó bắt đầu, thực ra khi làm quen với một phương thức tương tác mới ta thấy nó lạ chứ không dùng từ khó được)
    • Email tức thời, hỗ trợ nhận đã mau, trả lời gọn lẹ mà còn dễ dàng nữa, gửi Cc/Bcc đều đơn giản. Với một sinh viên phải tương tác nhiều thì tuyệt.
    • Global search. Gõ vài từ là lôi ra một mớ. Cái này kể cũng lạ, mình dùng từ OS 4.1 nên thích Shorcut hơn, em nó lại làm mình nghiện cái SAERCH này mới ngược chớ!
    Quen rồi nên em nó cứ phải dùng kèm một cái BB, hiện 9780 đã hồi cố chủ, em nó dùng 9320. Không cần quá xịn, nhưng thói quen đã có em nó không đổi được. Chắc nhiều bác cũng dính cái vụ quen đổi cái gì đổi vẫn về với BB nhỉ :))

hhmhieuDũng Maxx thích bài này
  17. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Ủa. ChangDau kể iphone chỉ có thế là hết thôi à (:
    Chú kể về BBOS thì đời nào Dũng maxx nghe cho. Iphone phải so găng với bb10 cơ!
    Kể ra chú mà kể BB10 ra đây thì dài dài lém, nghe chừng iphone đuối nc ngay :).

Z10-STL2

18. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    kể thử xem nào :)) bác ChangDau cũng chỉ kể từng đó thôi .
    Đúng là hồi trc tìm hiểu về đt lên các trang công nghệ thấy fan cuồng BB toàn bị nói là hay tự sướng ,ngộ nhận , giờ thấy bác xuanquyenz133 e đã đc mở mang tầm mắt :)) mà thấy fan BB nhiều người chân chính , chẳng qua 1 số người làm mất hình ảnh chung của 1 cộng đồng :))
    giống kiểu fan cuồng K-pop , cái gì các oppa cũng là nhất và k có khuyết điểm nào ý , làm xấu mặt những fan chân chính ý :))

Sửa lần cuối: 4/5/14
  19. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Mình hỏi thật với Dũng Maxx nhé. Hiện tại bạn có cả iphone 5 và Z10 ko?
    Mình dùng Z10, vợ mình dùng iphone 5 đây, ngày đi làm, tối thì cho 2 con so găng mãi rồi bạn ạ!.
    Vợ bảo sao a ko chuyển qua dùng cho nó có đôi. Mình quát ngay, cv của a hàng đống mail, lịch làm vc, chuyển sang iphone có điên lên mất à, vợ tưng hửng!

Z10-STL2

20. romeo_133

romeo_133 Active Member

BB Model:
    ...Na thinh...
    Mình ko thần thánh nó (BB/Android/Ios/Winphone) nên mình rất sợ ai thần thánh nó :D Mua về thấy thằng nào cũng "khôn khôn" & "ngu ngu" same same nhau - ko cái lọ thì cái chai :D Cứ tranh cãi nhau mãi làm gì.

Dũng Maxx thích bài này.
Đang tải...