Hỏi Cách xử lý kết nối Pebble steel với PP ???

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Cat, 23/3/15.

Chia sẻ trang này

1. Cat Member
    BB Model:
    PassPort

Số bài viết:
    67
    Chào các Bác.

Có một vấn đề Em muốn hỏi các Bác: Trước đây con Pebble Steel của Em kết nối với PP 10.3.1.2558 ngon lành, sau khi Em Up Firmware cho Pebble lên bản 2.9.1 và up luôn bản hiển thị tiếng việt tại trang http://pebblebits.com/firmware/ thì hiện tại Pebble không thể kết nối với PP được. Sau đó Em có Reset factory trên Pebble thì xảy ra tình trang Pebble đòi kết nối với PP qua App Pebble, nhưng bật App pebble trên PP để kết nối thì lại không được (mặc dù có nhận ra đồng hồ)???? Vậy có Bác nào giúp Em xử lý vụ này không ạ.

Thanks

Tags:
  2. dungbus

dungbus Active Member

BB Model:
    Passport
    Bạn vào cài đặt lại bluetouth trên điện thoại xoá kết nối cũ đi. Kết nối lại là ok.

Cat thích bài này.
  3. vietbbvn

vietbbvn Active Member

Bạn đang dùng phần mềm nào trên pp để kết nối với pebble steel, nếu là talk2watch free thì bạn cài thêm ứng dụng kết nối của androi ấy (google play), bạn kết nối bằng phần mềm này xong rồi mới kết nối bằng talk2watch free. Mình đã từng bị, từ hồi mua talk2watch pro thì ko bị vậy nữa

Cat thích bài này.
  4. hungtn

hungtn New Member

BB Model:
    9780
    Bạn reset lại firmware ổn định nhất của Pebble rồi pair lại là được đấy (Shutdown rồi reset bằng cách nhấn nút back + up + select, pebble sẽ load lại firmware gốc, sau đó cài đặt lại nâng cấp firmware mới là ok)
    hungtn

Đang tải...