Toàn quốc Cách phân biệt Box (hộp) Blackberry Z10/Q10 Zin và Nhái (fake)

Thảo luận trong 'Mua bán - Rao vặt khác' bắt đầu bởi personal, 19/5/14.

Chia sẻ trang này

1. personal Well-Known Member
    BB Model:
    Q10 + Z10

Số bài viết:
    2.849
    Như đã hứa với các bạn. Bài viết cách phân biệt Box Z10 lô/fake đã xuất hiện. Anh em share chia sẻ cho nhau biết nhé.

http://www.bbstore.vn/tin-tuc/phan-biet-box-zin-va-fake-blackberry-z10

WWW.BBSTORE.VN

Đ/c: 164/12 Trần Quốc Thảo - P7 - Q.3

Trên thị trường hiện nay xuất hiện rất nhiều hàng 003,004 box nhái, box in lại bán với giá máy new nhưng rẻ hơn máy xịn khoảng 4-500k/máy.

Hôm nay em viết bài này để anh em tránh mua phải hàng đóng lại hộp, dựng lại bán máy new. Anh em nào chưa rõ có thể qua bên em tận mắt sờ và em chỉ cho cách kiểm tra trước khi mua máy ạ.

Cách phân biệt hộp zin và hộp fake (hộp nhái, hộp lô), em xin hướng dẫn anh em check bằng kinh nghiệm của em, không check bằng màu sắc của hộp nhé, vì khi chụp lên ảnh thì nhìn như nhau. Hình ảnh trong bài viết dùng Sony Z1 chụp nên có gì không rõ mong anh em bỏ qua. Chân thành cám ơn.

1. Đầu tiên check sơ trước khi mở hẳn hộp ra xem máy:

2. Xem tiếp dưới phần đáy hộp:

3. Nhìn bên tay trái của hộp, nhìn kĩ và lấy tay sờ lên dòng chữ Blackberry, chữ nổi thì là fake, chữ chìm thì là zin nhé. Hộp lô, fake sần sùi rất rẻ tiền, hộp zin thì bóng và rất đẹp.

4. Sau khi mở hộp ra, lật phần nắp lên và nhìn vào phía bên trong, chỗ màu xanh:

5. Đã xong phần cái vỏ hộp, giờ tới phần cái box đựng linh kiện và máy, cái này box xịn và fake gần như nhau rất khó để phân biệt nếu chưa từng cầm qua box zin.

6. Tiếp đến là khay đựng máy, khay zin làm đều và đẹp, đựng máy khít. khay lô, nhái làm ẩu nên nhìn rất rẻ tiền, lởm.

<mình không có khay sim fake, nên chưa chụp được khay fake để các bạn so sánh, mình up trước khay zin lên nhé>

=== HOT ===

Thậm chí hiện nay một số cửa hàng/cá nhân bán hàng dựng lại từ main sửa chữa, thay vỏ OEM vào, sau đó đóng hộp vào, rao là hàng New fullbox

--------

Vài kinh nghiệm của em chia sẽ để anh em cứ kiểm tra kĩ trước khi mua máy.

Thấy bài viết hữu ích thì ủng hộ cửa hàng bán hàng zin, xịn chứ đừng tiếp tay cho cửa hàng làm ăn gian dối.

Nếu anh em thấy hữu ích em sẽ làm tiếp bài phân biệt máy dựng vỏ linh kiện và máy zin. Tiếp đến là máy Blackberry Q10 dựng Box được một số cửa hàng và cá nhân rao là "NEW FULLBOX".

Sửa lần cuối: 19/5/14
    Tags:
    rainway_ds, countrycowboy, hmg2 người khác thích bài này.
  2. personal

personal Well-Known Member

BB Model:
    Q10 + Z10
    lên

3. dinhnam

dinhnam Member

BB Model:
    Z10-003
    vái. Z10 của em hộp lởm máy khả năng xịn. em mua ở smartphone Hà Nội, lần đầu em mua 001 về phát hiện hở trắng bên mép màn hình nhưng không có thời gian đi đổi tận 10 ngày mới đi đc.check imei ok.dùng ok. nhưng như bác chỉ ở trên thì con đó chính xác hàng dựng, thế là em đi đổi lấy 003, cầm tay khác hẳn nilon bọc viền xung quanh ngon nhưng test antutu chậm hơn cả 001. đến giờ thì em chính thức bị loạn vì ko phân biệt nổi thật giả, dựng hay không dựng.

4. hmg

hmg Active Member

BB Model:
    blackberry passport
    Anh em đi mua giờ phải test kỹ chứ ko lại mua phải con hàng tuốt mà bị bán với giá full thì khổ mà chênh lệch giữa 2 loại này hang cũ -hàng full tầm 2 củ, tránh mất tiền oan lại ôm máy bệnh ; còn full new mà rẻ quá thì coi chừng :)

Sent from my Q10 using Tapatalk

5. M.Trang

M.Trang New Member

BB Model:
    q10
    hữu ích anh ơi, làm tiếp q10 đi anh. em mới mua q10 chưa đc nửa tháng đây. khổ quá mẹ thấy con gái ham hố nên mua tặng sn. mà cụ có check chiếc test tiếc j đâu cứ thế mua về thôi. về lỗi lung tung hôm đến giờ ra bắt đền 3-4 lượt rồi. m mẹ e mua tặng đâm ra k dám kêu ka nhiều sợ mẹ lại nghĩ ngợi( kiểu mình mua cho nó còn bị nó bắt đền í)

countrycowboy thích bài này.
  6. dinhnam

dinhnam Member

BB Model:
    Z10-003
    hình như máy em là hàng dựng ý, như so sánh thì khả năng lớn là dựng, nhưng mà em dùng chẳng thấy lỗi to, chỉ mỗi cái lỗi tin nhắn viết dài dài rồi vào phần chuyển tiếp là treo phần tin nhắn, khởi động lại mới hết... còn lại mọi thứ chấp nhận được, game nặng dow về chạy ầm ầm. pin tem xịn nhưng chơi game chắc chỉ dc hơn tiếng là sạc.... Kinh nghiệm rút ra là nóng vội, máu me quá là nhận được sụ thất vọng. mọi sự ngu dốt đều trả giá bằng tiền...hix. nghĩ lại mới thấy mình dễ tính quá

7. M.Trang

M.Trang New Member

BB Model:
    q10
    máy em mua từ hôm 11/6. đến bh thỳ em thấy có mấy lỗi như này

đang nhắn tin thỳ toàn bộ box tn trống trơn. khởi động lại máy thỳ bthg. lỗi này từ hôm mua đến h hiếm hoi đc 1-2 hôm k mắc.

không nhắn tin đc. soạn tin nhắn rồi ấn send nó k gửi, xóa đi cũng k đc, mà viết thêm cũng k xong. đã xảy ra 5-7 lần

đơ cảm ứng. nói chung là mặc cho em ra sức chạm vuốt miết nó cũng cứ trơ ra. lỗi này em đã bị 3-4 lần kể từ hôm mua máy

ngoài ra còn mấy bệnh râu ria thi thoảng lại thấy như máy chỉ hiển thị số mà k nhận diện số từ danh bạ, máy nóng( k làm j cũng nóng, em đi chơi để máy trong túi xách, nó nóng như em ôm nó khít rịt k bằng í), màn hình q10 nhỏ mà pin nhanh hết quá. đành rằng smart phone chạy nhiều ứng dụng, n em thề là mấy hôm nay ở nhà wifi hỏng chưa sửa, ra khỏi nhà em k đụng đến máy mà vào mạng. mà vẫn đều đều pin giỏi đc 1 ngày, k thỳ sáng sạc đầy đến chiều muộn là pin yếu
    box của em so vs miêu tả ở trên thỳ có vẻ là zin. q10 nhưng cũng có 1 số điểm chung vs box z10. em đem ra bảo hành, anh bán hàng khuyên em wipe lại máy, đừng cài ứng dụng j 2-3 hôm xem máy chạy ntn. em làm rồi, 2 hôm đầu ksao nhưng hôm nay mấy lỗi em vừa kể lại đồng loạt xuất hiện. thời hạn đổi trả 1 tuần thỳ hết rồi. giờ em có nên làm căng bắt đổi máy không ạ. các anh tư vấn cho em với

8. dinhnam

dinhnam Member

BB Model:
    Z10-003
    máy mình cũng bị tình trạng như thế nhưng chỉ khi vào phần chuyển tiếp thì nó mới đơ như thế. hix. có thể do lỗi phần mềm thui. của mình là bản 10.2.1.2179

9. M.Trang

M.Trang New Member

BB Model:
    q10
    mình cũng chạy 10.2.1.2179 mà
    ban đầu nghĩ có thể 1 trong mấy ứng dụng tải về là thủ phạm. n wipe lại máy dùng như cục gạch chỉ nt nghe gọi từ chủ nhật đên hôm qua lại lỗi
    cứ 9000 mà dùng chả bh thấy lỗi liếc j :3

10. dinhnam

dinhnam Member

BB Model:
    Z10-003
    bạn đã thử thay sim chưa? mình chưa có thời gian để đi làm lại sim vì sim của mình cũng lâu rồi, có thể do sim hoặc nhà mạng chăng? bệnh của bạn nặng hơn của mình, mình thì cứ reset lại là hết. mà lúc nó bị lúc nó không ý. cái bệnh vặt này khó chịu thật. có người bảo up rom là hết nhưng mình không thik up mấy vì sợ nó lại phòi ra lỗi khác lại mất thời gian

11. M.Trang

M.Trang New Member

BB Model:
    q10
    chuẩn up rom phát sinh lỗi khác thật, mình đã thử và kết quả là buộc phải đổi máy. so sad

12. dinhnam

dinhnam Member

BB Model:
    Z10-003
    Bạn đổi được là tốt rồi, thế bạn đổi xong ngon lành chưa. Mình giờ phải yêu cả lỗi luôn, đợi bản 10.3 xem tinh hình có gì khá khẩm hơn ko.

13. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Mình mua từ hồi năm ngoái nên chắc chắn không dính hàng dựng nhưng mà box thì về xem lại, riêng cái vụ nhấc box lên nó không tự tụt xuống là đã lăn tăn rồi, nhớ hôm đầu thọc tay mãi mới móc ra được :(, thực ra giá mua hồi đó box có hay không cũng như nhau nên chắc khả năng cao faked-box.:D quan trọng máy chạy ngon là đc.

14. dinhnam

dinhnam Member

BB Model:
    Z10-003
    bõ của mình nó còn chẳng in chữ BB đen đen bóng bong ý.máy giờ tự nhiên chẳng bị sao nữa, mình phát hiện ra là cứ cài app ngoài BBworlds là dính cước

15. autotechno

autotechno Active Member

BB Model:
    BOLD 9000
    Chia buồn cùng bác, linon bọc viền xung quanh thì 100% là hàng dựng bác nhé, hàng xịn chỉ có seal màn và lưng. Đã có video trên youtube nói về vấn đề này. Như vậy 2 lần bác đều ăn phải hàng dựng. Nên nhớ hiện tại hàng xịn không có giá dưới 5tr bán ra (xack tay) càng rẻ thì nguy cơ hàng dựng càng cao

16. dinhnam

dinhnam Member

BB Model:
    Z10-003
    Đau khổ thật, mình mua 5.5tr cơ. cũng may là dùng nó không bị lỗi gì, chỉ khi cài ứng dụng androi thì thỉnh thoảng nó đơ cảm ứng khi cuộc gọi đến mà rút trong túi quần ra.
    nhưng mà pin với nắp lưng với mấy thứ linh tinh đều giống như hàng xịn theo như các bác chỉ cách phân biệt. mỗi cái là hôm mình lấy nó có dính viền nilon

17. nhanlaihongctms

nhanlaihongctms Member

BB Model:
    Q10
    Làm 1 bài phân biệt Q10 chính hãng và Q10 hàng dựng đi anh Personal

Đang tải...