Cách lưu danh bạ vào bộ nhớ máy Z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi ttlinhha, 2/11/13.

1. ttlinhha Active Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    116
    Các bác cho e hỏi về cách lưu danh bạ vào máy z10 với. Cách lưu hiện nay của e là online tài khoản google tuy nhiên thì e thấy lưu như vậy chỉ để sao lưu đề phòng thôi còn dùng bình thường kk tiện lắm (ví dụ như lúc ko có mạng). Trong phần setting của dang bạ e thấy toàn lưu online mà ko có lựa chọn lưu vào máy. Các bác giúp e với
  2. cafein

cafein Member

BB Model:
    Z10
    Bạn có thể lưu trực tiếp vào Sim được mà, cái này BB10 đã hỗ trợ.

Sent from my Z10 using Tapatalk 2
  3. chuotgao

chuotgao Active Member

BB Model:
    Z10
    Không có mạng vẫn có danh bạ bình thường mà ban. Mình có thấy mất đi đâu.
    ttlinhha thích bài này.
  4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    9900+PB+Z30
    ttlinhha Danh bạ Gmail nó vẫn lưu offline mà bạn, nó đồng bộ hết về BB10 của bạn nhưng lưu trong khu vực khác với Dạnh bạ của máy. Bạn có thể hiểu Contacts trên BB10 là 1 cái tủ có nhiều ngăn, ngăn lưu danh bạ Local, ngăn lưu danh bạ đồng bộ với Gmail, ngăn lưu danh bạ đồng bộ với Facebook ... :)
    ttlinhha thích bài này.
  5. ktung

ktung Member

BB Model:
    Z10
    Nếu bạn đã từng có 1em bb đã kích hoạt BlackBerry Protect thì trên z10 restore BB Protect sẽ tự động đồng bộ contacts, calendar, notepad, password keeper và cả sms nữa :cool: quá tuyệt vời :-bd
    chỉ có 1nhược điểm duy nhất là nó ko hiện danh sách để chọn mục cần backup như icloud trên iphone :oops:
    ttlinhha thích bài này.
  6. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z10
    Hiện nay máy của e nó lưu vào cả gmail và mail exchange nên nó hiện nhiều cái trùng quá, mà ko hiểu tại sao 2/3 danh bạ nó đồng bộ vào gmail còn 1/3 nó vào mail exchange. Vì máy rắc rối này nên e mới muốn copy hết vào máy rồi bỏ đồng bộ đi cho ổn định (khi cần sao lưu thì dùng tay thoi, danh bạ e đã hơn 1000 số)
  7. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z10
    Việc danh bạ đồng bộ thì e đã dùng nhiều loại máy rồi nên e hiểu lợi ích của nó. Câu hỏi của e bj là làm sao coppy danh bạ vào máy và tắt đồng bộ tự động đi. Có bác nào biết thì giúp e với
  8. chuotgao

chuotgao Active Member

BB Model:
    Z10
    Vào gooe contact rồi export ra file excel hoặc vcf. Sau đó dùng contact X để load vào danh bạ. Còn tắt đồng bộ thì bạn vào account setting sẽ có mục google contact. Bạn delete là xong.
  9. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z10
    Thế chỉ hiện danh bạ trên máy thì làm thế nào hả bác? E thấy nó ko co tuỳ chọn cho hiện trên máy
  10. ktung

ktung Member

BB Model:
    Z10
    bạn vào app Contacts, vuốt từ trên xuống, chọn Settings, có mục Show acc in contacs list, các tuỳ chọn để OFF thì chỉ có danh bạ trên máy dc hiển thị :)
    tomtemttlinhha thích bài này.
  11. nambun

nambun Active Member

Em dùng icloud làn danh bạ đồng bộ. Thấy rất ok. Chỉ định dang 1 danh bạ sync là tốt nhất.
    mrcantona thích bài này.
  12. chuotgao

chuotgao Active Member

BB Model:
    Z10
    Chính xác :)
  13. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z10
    Cái này e thử rồi nhưng khi bỏ hết đi thì chả có so nào đc hiện thị cả, e ko biết cách nào để coppy nó vào máy để hiện thị trên máy như thế
  14. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z10
    Dùng icloud cho z10 như thế nào bác nhỉ?
  15. nambun

nambun Active Member

10.1 thì chỉ hỗ trợ: mail và contact
    10.2 thì hỗ trợ full: mail, contact và calendar.

Add mail @me hoặc iCloud thôi mà bác. Tất nhiên là trước đó bác phải có account iCloud từ các thiết bị idevice.
    ttlinhha thích bài này.
  16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    9900+PB+Z30
    Tương tự như với Gmail, Yahoo mail thôi mà bạn
    ttlinhha thích bài này.
  17. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z10
    Cám ơn các bác đã góp ý giúp em, e đã xử lý xong vụ này rồi. Còn iclound thì e nhớ là chỉ dùng id thôi chứ làm j có mail nào dạng @me đâu nhỉ? E thấy z10 có phần chuyển dữ liệu từ thiết bị khác trong đó có iphone mà e thực hiện nó cứ đơ ra, chả thấy chuyển đc cái gì
  18. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Bây giờ, việc của bạn là thống nhất một nơi để lưu danh bạ. Tức là bạn muốn merge cái danh bạ Gmail và Exchange kia vào làm một (rõ ràng, lưu trên hai email là không cần thiết và gây ra hiện tượng Duplicate.

Mình khuyên bạn, nên dùng chính cái email Gmail nói trên để chứa danh bạ. Bạn xuất danh bạ từ cái email Exchange và nhập nó vào Gmail. Sau đó, tắt chức năng đồng bộ danh bạ từ email Exchange đi (có thể Remove email rồi cài đặt lại, lưu ý làm từng bước, tới bước tuỳ chọn Sync Lịch, Nhắc nhở, Danh Bạ thì tắt đồng bộ Danh bạ đi).

Như vậy, từ giờ bạn chỉ đồng bộ danh bạ với một địa chỉ Gmail thôi. Như vậy sẽ dễ dàng quản lý và đồng bộ hơn.
    ttlinhha thích bài này.
  19. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z10
    Cám ơn bác góp ý, trc e cũng chỉ dùng gmail sau đó ko biết sync kiểu gì nó thất lạc gần nửa danh sách nên từ đó e mới dùng 2 tài khoản. Còn việc danh bạ trùng thì khi dùng mỗi gmail e cũng thấy nó trùng rồi mà chưa khắc phục đc. E xem danh bạ gmail trên máy tính cũng thấy nó trùng chứ ko riêng gì trên đt. Chính vì gặp khá nhiều rắc rối như vậy nên e mới muốn lưu danh bạ vào máy sau đó sao lưu bằng tay vào máy tính thôi chứ e ko tin lưu online nữa
  20. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Trong Gmail có tính năng Tìm kiếm danh bạ trùng lặp và Merge chúng lại với nhau. Vẫn khuyên bạn nên dùng một và chỉ một tài khoản để lưu danh bạ trên một hoặc nhiều thiết bị.

Các chủ đề có thể bạn quan tâm

Diễn đàn Tiêu đề Date
Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10) hỏi cách chọn vị trí lưu file 28/7/14
BlackBerry OS 7 [Hỏi] Cách xem lại mật khẩu wifi đã lưu trong Blackberry? 31/7/13
1001 câu hỏi về BlackBerry Hỏi cách lưu sms khi dùng crunchsms 4/7/13
1001 câu hỏi về BlackBerry cách cài đặt thời gian lưu tin nhắn 24/10/12
Phần mềm BlackBerry Nobex Contacts cách đơn giản để lưu thông tin liên lạc vào danh bạ 22/8/12