Android Cách lấy lại acc Clash Of Clan bị mất cho BB10

Thảo luận trong 'Trò chơi - Games cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi hoang chu, 4/7/14.

Chia sẻ trang này

1. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    mình cũng lấy lại đc acc r, lấy lại đc cả 2 acc

biye1010 thích bài này.
  2. biye1010

biye1010 Active Member

Có vẻ gian nan nhỉ :D

3. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    ừ cũng gian nan acc củ thì mình mất ko tiếc, acc mình đang chơi nè lên TH 7 rồi nên mình báo mất acc lun ( dù ko mất) rồi sau gần 1 tuần thì nó send cho mình cái code để link device đó, mình link sang nick gmail rồi cho chắc ăn ( dùng BlueStack trên máy tính đó mà )
    Giờ mình đang muốn up rom mới nữa mà sợ mất nick COC trên cái bb z3 của mình mới backup full rồi mà sợ mất nick ko dám up rom @@, bạn biết cách nào up rom mà ko mất nick chỉ mình vs chỉ chi tiết á tks trước =.=

huyteple khang thích bài này
  4. biye1010

biye1010 Active Member

Sachesi đi bạn. Mình cũng sachesi bữa giờ. Đang dùng 10.3.1.938

hao12030 thích bài này.
  5. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    bạn cho mình xin fb đc ko cho tiện liên lạc đang có vài thắc mắc ==

6. biye1010

biye1010 Active Member

pin:2B39E55D BBM đi :)

7. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    hik chưa biết xài bbm, k biết add ở đâu luôn

8. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    2BC01FA4 của t đs

le khang thích bài này.
  9. Nam Đặng

Nam Đặng New Member

BB Model:
    z10
    cho e hỏi là không nhớ level, và không còn trong clan nữa, nhưng vẫn nhớ tên và nhà chính có lấy lại đc không ạ, e mail qua lại với ông supper sell

10. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    bạn nhớ tên thì kêu bạn của bạn có chơi COC vào xem nhà bạn lv bao nhiu rồi đang bao nhiu XP đc mà, ko thì tạo acc nào đó kết nối fb tìm nick cũ bạn xem lại đc đó

11. hieudx

hieudx New Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    mình backup bằng bblink sau khi resest máy đã retore lại ok tiếp tục chơi ngon lành nhé

12. MrTq

MrTq Member

BB Model:
    Z10
    Mình vào được Help and Support nhưng mình ko tìm thấy mục report an isue ở đâu cả. Trong này mình chỉ thấy hướng dẫn chơi thôi. Bạn có thể cho mình hình ảnh vị trí chổ report issue này ở đâu được không? Thanks.

13. huytep

huytep Member

Cho mình hỏi cái. Làm cách này để lấy link vừa chơi trên PC vừa chơi trên blackberry đc ko anh em?

14. hoang chu

hoang chu New Member

BB Model:
    z10-lt002
    Don (Supercell)

Oct 05 10:59

Hello Chief,

I appreciate your efforts and patience to work with us in recovering your village.

I have managed to get your "Arch.HoangChu" back and I will be happy to assist you with the steps to get the same on your device.

To retrieve your lost village, please follow the steps below and enter the unlock code. Please notice that using the code will overwrite the village on the device that you use it on.

1. Open Clash of Clans and go to the in-game settings
    2. Press 'Link a device' > 'This is the new device'
    3. Enter the following code (no spaces):
    XRG7 L46P ZSDZ

You should now be automatically prompted to load up your lost village.

PLAYING ON iOS?

Make sure to connect your village to Game Center so you never lose it again! Game Center only supports one village per account, so you will need a different Game Center account for each new village you play on other devices.

To create a Game Center account with iOS 7, go to Settings > Game Center and log in with your Apple ID. Once you have created the Game Center account, you can start Clash of Clans directly from Game Center's "Games" tab, and your progress will automatically be linked to Game Center. You will see it is linked from the “WELCOME BACK, [USERNAME]” banner that appears at the top when you launch Clash.

Check out our tutorial video about Game Center at http://supr.cl/VilGameCenter.

PLAYING ON ANDROID?

Make sure to connect your village to Google+ so you never lose it again! Google+ only supports one village per account, so you will need a different Google+ account for each new village you play on other devices.

To connect your village to Google+, open the Google+ app on your device and make sure you are logged in. After this, open Clash of Clans and go to the in-game settings. Press the Google+ Sign-In button to connect your village. Your village progress will then be saved to that Google+ account.

Let us know in case you need any more assistance with this.

Have a great day and Clash on!

Don | Supercell | Player Support

Need more help? http://support.supercell.com/

15. tuyenvytam

tuyenvytam New Member

BB Model:
    z3
    Oái

16. MrTq

MrTq Member

BB Model:
    Z10
    Mình vào được Help and Support nhưng mình ko tìm thấy mục report an isue ở đâu cả. Trong này mình chỉ thấy hướng dẫn chơi thôi. Bạn có thể cho mình hình ảnh vị trí chổ report issue này ở đâu được không? Thanks.

17. monkeyking

monkeyking New Member

BB Model:
    q10
    chào các bác, cho em hỏi vấn đề về link BB qua ipad:

1/. EM đang chơi được hall9, giờ báo mất village là báo trên cái BB hay cái ipad? Và 1 khi đã báo rồi là em có thể farm tiếp ko? hay giữ nguyên số level số kinh nghiệm và chờ code?

2/. Khi nhận được code rồi. Và trên ipad: có cần phải đăng nhập acc Game Center trước, có cần chơi hết phần hướng dẫn ko? Hay là load code vào mới đăng nhập sau?

Em chân thành cảm ơn các commend giúp đỡ em!!!

18. MrTq

MrTq Member

BB Model:
    Z10
    Support COC nó hỏi mình những câu sau:

1) When did you start playing on this account?
    2) When (mm/yyyy) and where (city & country) did you create it?
    3) What device (Model#) do you use to play the account?

Câu 3 thì mình có thể trả lời được, nhưng còn câu 1,2 thì mình ko biết truy lại thông tin này ở đâu cả. Các bác truy lại bằng cách nào thì hướng dẫn giúp mình nhé. Thanks.

19. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Cái này thì bạn phải nhớ thôi chứ không có chỗ nào lưu trữ thông tin đó. Nó hỏi bạn để xem câu trả lời của bạn có khớp với thông tin acc được lưu trên máy chủ không. Nếu bạn không nhớ chính xác ngày chơi thì chỉ cần nhớ khoảng tháng mấy bắt đầu chơi và nơi bạn tạo acc là ở thành phố nào (Hà Nội, Hồ Chí Minh..). Sau khi nó kiểm tra khớp với thông tin trên máy chủ thì phải 1 đến 2 tháng sau nó sẽ gửi thông tin tài khoản vào mail cho bạn, lâu đấy

MrTq thích bài này.
  20. MrTq

MrTq Member

BB Model:
    Z10
    Mình lấy lại được acc rồi, mình dựa vào thời gian tạo file install bluestack trên máy tính để trả lời. Từ thời gian gửi thông tin đến phản hồi và lấy lại acc trong khoảng 3,4 ngày thôi :)

Đang tải...