Android Cách lấy lại acc Clash Of Clan bị mất cho BB10

Thảo luận trong 'Trò chơi - Games cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi hoang chu, 4/7/14.

Chia sẻ trang này

1. brian81090

brian81090 Active Member

ngày 25/7 mình thông báo. Ngày 8/08 mình mới nhận được mail phúc đáp. Theo mình, dịch vụ như vậy là chậm :)

somnang thích bài này.
  2. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    vậy rốt cuộc là chưa ai bị mất mà lấy lại được...

3. biye1010

biye1010 Active Member

Nhận đuợc mail rồi lấy lại được không bạn? Mình thắc mắc là chơi trên Z10 thì lấy lại kiểu gì nhỉ? Mình cũng mới nhận được mail của nó, nó bảo tìm thấy rồi và kêu mình confirm

4. brian81090

brian81090 Active Member

Mình từ chối lấy do lúc đó m chơi lại và hall acc mới của mình cao hơn hall acc cũ.

Sent from my BlackBerry Device

5. biye1010

biye1010 Active Member

Nhưng cho mình hỏi là lấy lại bằng cách nào được khi mà z10 không đăng nhập được nhỉ?

6. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    hôm trước cái cclear master kêu chuyển game qa thẻ nhớ cái mình chuyển xong vàogame lại ko đc rôi lỡ tay xoá cái apk cài lại mất hết nhà chơi lại luôn @@
    gửi mail báo mất lấy lại acc nhưng chưa thấy phản hồi, chủ pic cho e hỏi nó cấp lại nick mình kiểu j khi bb ko có google service??

7. namkhoakt

namkhoakt New Member

BB Model:
    chuoi9
    Chán đời quá không biết có lấy lại được không nữa. mình xác nhận bằng face và g+ rồi mà không biết có lấy lại được không nữa, hôm vừa rồi máy mình đặt khóa mở khóa nhiều lần không được lên phải mang ra phá khóa, bọn ngoài cửa hàng nó chạy lại toàn bộ tải game thi thấy nó bắt chơi lại từ đầu. làm như bạn đánh tới lv2 vào cài đặt thì nó cảnh báo mail của mình ức chế gửi yêu cầu không biết có được không nữa. máy mình chơi android 4.3 mọi khi vào mạng 3G chơi bình thường. dạo này game nó cập nhật nhiều quá không tài nào vào được

8. biye1010

biye1010 Active Member

Mình đc nó trả lại nhưng là để chơi bằng máy có google play cơ. Mất gần 1 tháng e mail qua lại với nhân viên supercell, tưởng nó có cách đẩy game về z10, hoá ra là trả cái code để link. Tóm lại là xin lại đc nếu nhớ info em nó, nhưng cần iOS hoặc Android để chơi e nó :)

9. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    đúng r đó bạn nhưng mình kcó đt androi hay ios nên chịu r, chơi lại acc mới cũng hơn acc cũlun r

10. biye1010

biye1010 Active Member

Mình cũng vậy, acc cũ hall 7, acc mới lần thứ 2 cũng hall 7. Mỗi lần có leak là mỗi lần có acc mới :))

11. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    nhắn nó thế nào để nó đưa mình code lấy lại acc bạn, định tải bluestack chơi thêm trên máy tính, đây là đoạn mail của suppercell gửi cho mình cuối cùng

12. biye1010

biye1010 Active Member

Mình kô xem đc hình. Đại khái là cứ trả lời mấy câu hỏi của nó. Kiểu như tên acc nè, nhà hall cấp mấy, level bao nhiêu... Kô nhớ chính xác thì cứ about. chưa mua gem bao giờ thì cứ nói chưa mua. Nó sẽ hỏi 3 hay 4 lần để chắc chắn đó là acc của bạn, nó sẽ hỏi bạn chơi trên thiết bị nào, tại sao mất...Tầm 1 tháng bạn sẽ nhận đc code để link tới acc bị mất

13. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    Hello Haozing,

Thanks for providing the information.

Please note that Clash of Clans is a game especially designed for mid to high end smartphones and tablets and is available only on Android and iOS platform. Since your old device does not support Google Play and App Store, I'm very sorry that we could not be of more help on this issue.

However, if you wish to play the game in any Android or iOS platform which support Google Play and App Store, then please write back to us so that we can assist you recover your village.

I hope you understand.

Have a great day and Clash on!

Josh | Supercell | Player Support

Need more help? http://support.supercell.com/

đoạn nó gửi mình v nè, còn mấy cái hỏi thì mình trả lời hết rồi, mình dốt tiếng anh nên ko biết repply nó như nào nữa b chỉ mình cái

14. biye1010

biye1010 Active Member

Đại khái là nó nói game đó chỉ viết cho Android và iOS. Bảo bạn nếu có máy Android hay iOS thì reply để nó gửi lại acc. Bạn cứ nói là muốn lấy lại để chơi trên Android device là được mà.

15. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    ghi sao ghi sao bạn ghi dùm mình đc k @@

16. biye1010

biye1010 Active Member

Dear,
    I want to take my account back to play on my new android device.

Thank you for your feedback!
    I am looking forward to hearing from you.

Kiểu như vậy á, kô biết đúng ngữ pháp hem nữa :))

Sửa lần cuối: 1/10/14
    BuiAnhTấn thích bài này.
  17. hao12030

hao12030 Member

BB Model:
    z3
    kệ tks nha t copy send nó :))

18. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    Fải cho nó 1 cái gmail nữa để nó link vào cho mình chứ.... ghi thế thì nó trả lại mình qua cái gì.... fải thêm vào câu đại loại như:

"Please, linking my village to my G+ account abc@gmail.com."

19. biye1010

biye1010 Active Member

Trả cho mình đoạn code để link. Lúc đó bạn muốn link tới acc nào thì tuỳ

20. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Chào anh em, xin thông báo là mình đã bị mất acc và đến hôm nay thì đã lấy lại được rồi. Có điều là đợi hơi lâu, như mình phải đợi đến gần 2 tháng mới được. Sau khi bạn cung cấp đầy đủ thông tin theo yêu cầu của nó thì Supercell sẽ chuyển thông tin đó cho bộ phận phụ trách xác minh thông tin của bạn là đúng và không có tranh chấp. Quá trình này khá lâu. Khi nào xác minh xong nó sẽ gửi cho bạn một mã để link đến device mới, bạn có thể link đến thiết bị Android hoặc IOS tuỳ ý, nhưng không thể link đến thiết bị BlackBerry được vì BlackBerry chưa hỗ trợ G+. Như vậy là acc bạn đang chơi sẽ không bao giờ bị mất nữa nhưng phải chơi trên máy khác ngoài BlackBerry.

Đang tải...