[Cách khác] Cài đặt Offline PlayBook OS 2.0.1.668 và OS 2.1.0.840 beta

Thảo luận trong 'Hệ điều hành (OS) cho PlayBook' bắt đầu bởi ResearchInMotion, 3/6/12.

Chia sẻ trang này

1. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Re: [Cách khác] Downgrade PB về 2.0.1.358

Vấn đề của bạn đã được giải quyết chưa nhỉ?

2. nbobo

nbobo New Member

BB Model:
    playbook

mình chạy xong bước 1, rùi màn hình pb nó hiện lên setup sau đó mình làm theo trên màn hình pb và rồi bây giờ máy tính ko nhận pb nữa, trên màn hình pb toàn yêu cầu installing drivers :(

3. sonyk810i

sonyk810i New Member

BB Model:
    9700

Cảm ơn bác chủ , e đã làm thử và ko có vấn đề j xảy ra :D

4. opportunity

opportunity New Member

BB Model:
    9700

mình đã downgrade và root đc máy giờ làm sao để up trở lại 2.1 vậy bạn

5. khodkvl

khodkvl Member

BB Model:
    z30

Cho e hỏi, e downgrade từ 2.1 về bản này nhưng không restore được dữ liệu, bdm báo data incompatible, vậy có cách gì ko ạ hay lại phải up lên 2.1 mới dc ạ.

6. chucemhanhphuctd

chucemhanhphuctd New Member

Bác ơi linkdie rồi. bác up lại giúp em với

7. vinaboy

vinaboy New Member

Cao thủ paloma có khác . Hâm mộ :D

8. thangnguyet

thangnguyet New Member

BB Model:
    8820
    Re: [Cách khác] Update PB 2.0.1.668

Xin chào tất cả các a, e!

khi mình update lên bản beta mới nhất thì xuất hiện lỗi, nên mình downgrage theo cách này nhưng lại xuất hiện lỗi:
    Playbook báo đèn đỏ nháy mấy cái rồi tắt. không làm cách nào có thể restart được máy, khi update bằng BDM thì báo lỗi không updte được.
    Vậy mình nhờ các a, e trên diễn đàn giúp đỡ!

Xin chân thành cảm ơn

P/S: Mình đang dùng bản 2.1.0.840

9. ndthuytrang

ndthuytrang Moderator

BB Model:
    Passport

Bổ sung thêm phần Offline mới cho phiên bản beta mới nhất 2.1.0.840 cho những bạn không hiểu tại sao vào mục update Software mà thấy nó vẫn Vũ như Cẩn :D

Cách làm tương tự như hướng dẫn, chi tiết trong file .txt.

Cám ơn anh Paloma đã chia sẻ những bộ công cụ hữu ích này.

Cám ơn anh ResearchInMotion đã bổ sung file hướng dẫn thứ tự chạy các phần của công cụ
    Premium Content
    Subscribe and get exclusive access to our premium content!

10. brew

brew Member

BB Model:
    9900

Mình gặp trường hợp thế này khi downgrade từ 2.1.0.840 về 2.0.1.688, chia sẻ với các bạn. Lý do downgrade là bỗng dưng mấy cái game android không chạy được nữa, nhấn vào biểu tượng game không phản ứng gì.
    - Mình làm đúng tuần tự theo từng bước trong file hướng dẫn ở #1, pb đã sạc đầy, đến bước cuối chạy file PB2.0.1.668.exe, đoạn "Performing QCFMv1 Validation" được 42% thì lỗi "Error: Communications timed out" và đứng luôn ở cửa sổ console - Đau tim luôn.
    - Đóng cửa số lỗi, chạy lại PB2.0.1.668.exe -> thông báo "connecting bootrom", bật lại PB -> kết nối thành công, lại đến đoạn "Performing QCFMv1 Validation" khoảng 24% thì lỗi "Error: Communications timed out" tiếp
    - Lặp đi lặp lại thêm 2 lần nữa, thử với các dây USB xịn của chính RIM vẫn lỗi vậy, chỉ khác số tỉ lệ % khi bị lỗi
    - Lần thứ 5: vừa chạy lại, vừa 2-3phút nhấn linh tinh mấy cái nút volume một lần, vuốt cái màn hình đen xì, may mắn thế nào nó lại chạy hết 100% và xong, mọi thứ trở về bình thường.
    Mình không hiểu tại sao nó lỗi, tại sao nó lại chạy được, hi vọng có bạn nào biết chỉ giúp.
    Có một phát sinh nhỏ nữa là sau khi chạy xong PB2.0.1.668.exe, PB chạy setup, đến đoạn cuối cùng nó lại thông báo phải down thêm 20M nữa cho phù hợp với region -> down xong, khởi động lại mới bắt đầu dùng PB bình thường được.

11. neoviet

neoviet Member

quá tuyệt, thanks ResearchInMotion rất nhiều nha, có cái này anh em sẽ ko phải khổ sở update qua wifi nữa.hehehe :-bd

12. monbaka

monbaka New Member

BB Model:
    PlayBook
    Cứu mình với...
    Mình update theo đúng hướng dẫn..
    Đến 76% thì nó báo Error: Communications timed out
    Rồi màn hình chuyển sang đen thui :|
    Mình rút dây USB tắt máy để bật lại thì màn hình bị đơ ở phần BlackBerry Playbook... chờ hẳn 10' vẫn vậy...
    Ai cứu mình với :((<br /><br />--- Added at 20/08/2012, 20:46 ---<br /><br />Ai cứu mình với :((

13. pikachu0287

pikachu0287 New Member

BB Model:
    9650 Verizon
    có ai còn source của 2.0.1.358 thì share cho mình với, mình đang cần, cảm ơn nhiều

14. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Mình chống chỉ định còn thiếu một chi tiết nhỏ. Với máy đang hoạt động bình thường, nên Upgrade OTA thì chuẩn hơn. Update Offline chỉ khi máy có bug mà khó xác định nguyên do, chúng ta backup lại Database rồi thực hiện Wipe (step 1) rồi tiến hành chạy file PB.xxx.exe (xxx là phiên bản hệ điều hành)

Trong một vài trường hợp các bạn gặp lỗi, ngắt kết nối cable khỏi PB và khởi động lại PB. Sau đó thực hiện Wipe máy trước khi chạy file PB.xxx.exe (xxx là phiên bản hệ điều hành)

Từ đó, có thể cho rằng đây là cách cứu máy chết lâm sàng cũng được. Khi máy chết lâm sàng, thay vì mình kết nối BDM sẽ rất mất thời gian vì phải thông qua Server của RIM và dùng kết nối Internet thì chúng ta dùng cách này sẽ thực sự hiệu quả và tiết kiệm được thời gian nhiều hơn.

@All: Phương pháp luôn là kết luận cuối cùng của một chuỗi thử nghiệm thành công. Tuy nhiên, không hẳn nó không chứa sắc xuất phát sinh lỗi trong quá trình ứng dụng những thử nghiệm thành công trước đó. Vì vậy, quá trình thao tác vận dụng có thể thất bại vì thao tác sai, máy bị phát sinh lỗi trong quá trình thực hiện... Các bạn bình tĩnh thử lại và thực hiện một số thao tác mình nói ở trên.

Nhớ Feedback càng nhiều thông tin càng tốt, để chúng ta sớm tìm ra nguyên nhân một cách dễ dàng và tìm kiếm cách khắc phục hiệu quả hơn.

15. wecataract

wecataract Member

Bác làm ơn build 2.0.1.358 giúp em. PB của em chưa bao giờ reboot được khi update ver .668 hay .560 hay .840.

Mong bác giúp!

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

16. honghaitac

honghaitac Member

run quá, nhưng từ khi lên 840 máy nóng và hao pin quá ngay cả khi không sử dụng. đành liều thôi. làm đã rồi feedback sau. hy vọng không phải cho em nó lên HN chu du

17. honghaitac

honghaitac Member

ơ hơ. làm phát được ngay, không thấy lỗi lầm gì cả. ban đầu sau khi wipe xong cái đèn đỏ nhấp nháy mãi cứ tưởng tiêu rồi, ai dè là do chưa có os nên nó không vô. chay PB2.0.1.668.exe làm phát ăn ngay. sau khi vào cài thêm 20mb region nữa là xong. đang test thử xem thế nào. thanks bác ri sut in mon xần.

18. bbstyle

bbstyle New Member

BB Model:
    9900
    Sao em 0 dow dc từ link bác ấy đưa nhỉ?

19. tienthanhvinh

tienthanhvinh New Member

BB Model:
    9000
    cung làm phát ăn ngay này, ngon, không biết có xẩy ra lỗi gì không thì pm a e sau<br /><br />--- Added at 04/09/2012, 13:21 ---<br /><br />cài xong mở mở máy lại được update thêm 20m nữa.hi

20. xautrai1102

xautrai1102 New Member

BB Model:
    Playbook
    up date lên 840 thì các app androi của mình ko chạy đc chán quá ko bít làm ntn bây h có bác nào có bit cách để hạ xuống 688 ko

Đang tải...