Các bạn bắt mạch 7290 hộ mình với

Thảo luận trong 'Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)' bắt đầu bởi hoangdieu123, 24/9/11.

Chia sẻ trang này

1. hoangdieu123 New Member

Số bài viết:
    4
    Hôm trước nhỡ tay đánh rơi em BB 7290 từ độ cao khoảng 50cm,thế là em nó tịt luôn. Tháo pin ra lắp vào chỉ thấy đèn LED báo đỏ khoảng 5giây rồi im luôn, màn hình không lên được tẹo nào. Hiện giờ cắm vào máy tính vẫnkết nối với BDM và cài phần mềm vào được một cách bình thường, UP lại ROM cũngthành công nhưng màn hình vẫn không lên. Lắp SIM vào thì không thực hiện cuộc gọiđược (kể cả gọi đến và gọi đi). Như vậy có nghĩa là nó chưa chết hẳn mà làđang... hỏng cái gì bên trong đúng không các bạn? Các pro giúp mình bốc thuốccho em nó với nhé. Thanks.

Tags:
  2. luongduythai

luongduythai Active Member

BB Model:
    9900
    Theo như những triệu chứng bạn đã nêu ra thì mình đoán em 7290 của bạn bị hỏng màn hình + hỏng anten :-s

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. hoangdieu123

hoangdieu123 New Member

Mình đang nghi bị rớt cáp màn hình, muốn tháo ra nghịch thử mà mấy con vít bị toét hết cạnh rồi. NGán quá.

4. nguyen ngoc

nguyen ngoc New Member

bạn ở hà nội hay ở đâu vậy,mình cũng có em bb72 nhưng màn hình của mình thì hiện lên dòng chữ device orror:377 nếu bạn biết cách hay chỗ nào chữa thi shar mình với nhé. cảm ơn trước nhé

5. hoangdieu123

hoangdieu123 New Member

Đây bạn: http://www.google.com.vn/search?gcx=c&s ... rror%3A377

Đang tải...