Help (Cả nhà giúp em) - Blackberry Q10 Thai Keyboard lỗi đơ cảm ứng khi bị cắm dây USB?...

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi KristiMarcus, 16/11/14.

Chia sẻ trang này

1. KristiMarcus New Member
    BB Model:
    Blackberry Q10

Số bài viết:
    9
    Lời đầu tiên cho em gửi lời cảm ơn các Bác đã ghé đọc qua Topic của em ạ. Em có một vấn đề mạo muội hỏi các Bác mong cả nhà giải đáp giúp em :)

Em mới mua một em Q10 bản Thai Keyboard bên Dâu Đen - 119 Xã Đàn ngày 18/10 ạ.
    Thực ra cũng do công việc đi học và đi học thêm cả ngày tối về mới cắm sạc nên không để ý lắm, đêm về là em tắt nguồn cắm sạc cho đến sáng. Tuần trước rảnh rỗi mới ngồi cắm vào máy tính copy ít ảnh thì thấy hiện tượng máy rất khó cảm ứng trên màn hình chính (em cài khoá bàn phím bằng hình ảnh thì không thể thao tác mở được), gần như bị đơ không cảm ứng được :-o sau đó em có rút cổng USB ra thì máy lại cảm ứng được bình thường :-s
    Em tức tốc thử cắm sạc vào thì ôi thôi màn hình cũng vẫn bị đơ như lúc nãy, và rồi chỉ thử cắm mỗi dây USB thôi (em cắm rất nhẹ nhàng) thì thấy màn hình có hiện tượng giật giật như bị động vậy :((

Một lúc sau chấn tĩnh em có gọi điện hỏi Bác Tuấn HN03 (em là khách quen Bác ý mua máy không biết bao nhiêu lần rồi giờ mua ngoài thì bị dính ạ) thì bác ấy bảo nhà Bác ấy chưa có máy nào bị như thế kể cả khi cắm sạc điện thì cảm ứng vẫn bình thường :(
    Cuối cùng em có gọi điện lên Kỹ thuật bên Dâu đen thì một anh giọng Miền Nam trả lời rằng máy là cảm ứng điện dung lên khi sạc có hiện tượng đơ cảm ứng là chuyện bình thường và chỉ nhận bảo hành khi máy chết hẳn cảm ứng ^:)^ nhưng đây là em không cắm điện vào mà vẫn bị đơ cảm ứng chứ có phải do điện vào đâu :confused:

Thôi chẳng biết làm thế nào nữa em tự an ủi mình mua số đen thì phải chịu vậy, em theo dõi dùng từ tuần trước tối tuần này cắm đi cắm lại thỉnh thoảng vẫn thế, khả năng bị đơ khi cắm vào tầm 70% ạ.

Hơi dài dòng chút mong các Bác thông cảm, và các Bác cho em hỏi là Q10 của nhà mình có ai bị hiện tượng như vậy không, hay tất cả đều bị thế do là cảm ứng điện dung như anh kỹ thuật trả lời vậy ạ 8-|

Lời cuối cho em cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà một ngày cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên người thân yêu ạ (*)

Tags:
    THANHDATNHUY thích bài này.
  2. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    1.Thử sợi cáp xịn khác.
    2.xem củ sạc có phải xịn ko? Dòng 850mAh hay 750mAh? Z10, Q10, Z30 đều dùng loại 850mAh.
    3. Củ xịn đúng dòng, cáp xịn mà vẫn bị thì thử wipe máy và cài lại dùng, nếu vẫn bị thì mời bác đi ra Care. ( Chưa thấy e BlackBerry 10 nào bị, cũng như chưa đọc thấy ai phản ánh lỗi này.....) hy vọng chỉ bị lỗi sợi cáp.
    Have fun.

FROM Z.

THANHDATNHUYKristiMarcus thích bài này
  3. KristiMarcus

KristiMarcus New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Em cảm ơn Bác, nhưng em đã thử củ sạc theo máy 9900 nhưng chỉ cắm vào thử chân sạc nhưng vẫn thấy hiện tượng Bác ah
    Nhưng em tức nhất là lúc bị lúc không chứ, chẳng biết do bị lỗi ở đâu,

4. KristiMarcus

KristiMarcus New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Sạc và cáp em dùng đều theo máy Q10 này ạ, mai em thử lên Cty mượn dây sạc Samsung xem thế nào ạ,
    Một lần nữa em chân thành cảm ơn Bác nhiều,

5. bitis06

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Sạc Bold 99 chỉ có 750mAh thôi bác nhé.

FROM Z.

KristiMarcus thích bài này.
  6. KristiMarcus

KristiMarcus New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Dạ vâng
    Nhưng điều quan trọng là em có lúc chỉ cắm mỗi dây USB thôi nó cũng bị đơ ạ,

7. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY Well-Known Member

BB Model:
    9900-8700
    z10 01 DÙNG SẠC 750mAh mà bạn :P

8. KristiMarcus

KristiMarcus New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Nên em vẫn thắc mắc không bít có ai bị lỗi mà chỉ cắm dây USB thôi mà bị đơ không đó ạ

9. THANHDATNHUY

BB Model:
    9900-8700
    Thử như bác bitis06 mà vẫn bị thì chắc máy lỗi thật chứ làm gì có chuyện như anh Kỹ thuật viên phán tầm phào.
    Đang định ship Q10 Thái trắng mà thấy bài này cũng nản.

10. romeo1590

romeo1590 Active Member

BB Model:
    Q10 8700c 6220
    Lỗi kt thôi, mình mua 2 con q10 thái rồi có con nào bị lỗi vậy đâu, cắm sạc vẫn cảm ứng ào ào chả giật lag j hết.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

11. KristiMarcus

KristiMarcus New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Vâng, nếu là kỹ thuật thì cũng chắc không được bảo hành đâu tại anh Kỹ thuật bảo thế ạ,
    Mai em lên Cty sẽ thử cáp Sam ạ, có gì em sẽ báo cáo cả nhà sau,

12. romeo1590

romeo1590 Active Member

BB Model:
    Q10 8700c 6220
    Nhớ xài sạc 850mah nha,Nếu vẫn bị thì phải được bảo hành chứ, cái đó là lỗi của máy chứ có phải do người sử dụng gây ra đâu mà không được bảo hành :)

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

13. KristiMarcus

KristiMarcus New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Mình vừa thử lại tất cả là 2 dây USB, 1 dây Nokia thì đều bị lỗi trên hết ạ (chỉ cắm dây USB mà chưa cắm sạc ạ)
    Có gì tối em làm Clip cho cả nhà dễ hình dung ạ :)

Còn vấn đề bảo hành nói thật em chẳng tin bên Dâu đen lắm, mang đến rồi mang về mất time lắm, coi như mình đen thôi chứ biết làm thế nào :-s

14. bitis06

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    E dùng Z10 từ tháng 3.2013, Z10 là sạc 850mAh bác ạ. Chỉ có 1 số lô về sau của Smartcom là có trộn lẫn sạc 750mAh ( vì hàng Cty Z10, Q10, Z30 Là có 2 cục sạc kèm theo) có lẽ do 1 phần sạc 750 rẻ hơn 850 chút xíu, cộng thêm xả hàng Z10 nên phụ kiện đôi khi ko cung cấp kịp dẫn đến tình trạng đó. Cái vụ 850mAh là chắc chắn, xui cho bác nào vớ phải lô có lẫn 750mAh! Tuy nhiên ko quá nghiêm trọng vì vẫn dùng được.

FROM Z.

15. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Hiện tượng khi cắm sạc mà bị đơ cảm ứng là bình thường trên tất cả các loại máy chứ ko riêng gì BlackBerry, cũng ko liên quan Q10 Thái hay Q10 Lào.
    Nhưng chỉ cắm dây, chưa cắm điện mà đã đơ thì chắc chắn là bị lỗi.

16. THANHDATNHUY

BB Model:
    9900-8700
    Mình dùng Z10 - 01 từ tháng 6 - 2013 mà cả 2 củ đều 750mAh. Cả 2 đều dán tem Smartcom và daaudden. Máy do ndthuytrang kiểm tra giúp. Chẳng lẽ mình bị lừa?
    Hình như các củ sạc Stl 02,03 mới là 850mAh đó bạn.

17. ndthuytrang

ndthuytrang Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình chỉ biết những khi có ai nhờ mình mua đều là máy chính hãng, mã STL100-1 được phân phối ở Việt Nam bởi Smartcom và sạc theo máy là 750mAh. Các lô hàng sau này có thay đổi không mình không rõ. Mình không nhớ bạn hỏi mình là ai, vì mình ko biết bạn nam nào tên Thuỷ có nhờ mình. Nhưng nếu bạn đã dùng câu lẽ nào bạn bị lừa thì bạn xúc phạm mình rồi đấy.

Cao Hải TriềuKristiMarcus thích bài này
  18. lxh1290

lxh1290 Well-Known Member

BB Model:
    2BA1DDDD
    sao lại xui , được cả 2 750 và 850maH luôn mà , thích cắm cái nào thì cắm

19. castlephoenix

castlephoenix New Member

BB Model:
    q10
    muốn cảm ứng chết lun để bảo hành thì dễ mà
    KristiMarcus
    bạn lấy khăn vải quấn nhiều vòng vào cái bb quấn chặc nhiều lớp để khi va chạp ko bị sướt hoặc biến dạng
    quấn xong ném vào tường tầm 10 lần là nó chết cảm ứng do bị sốc phần cứng,mà ko có dấu va đập vậy là bảo hành thôi

Đang tải...