BlackBerry Z30 sẽ phát hành tại Singapore từ 10/10, giá 663$

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 3/10/13.

Chia sẻ trang này

1. mountain111

mountain111 Member

BB VN nên học tập chính sách giá tại Sing hoặc USA, chứ cái giá hét trên trời như Q10, Z10 mới ra thì ace đua theo ip hết

2. kulu2510

kulu2510 Member

BB Model:
    9700
    Hiện tại chỉ muốn kiếm 1 cái điện thoại để giải trí, chụp hình thì với giá đó chọn con HTC One X rẻ hơn mà hiệu quả. Còn công việc thì 9700 là quá đủ. Vậy còn Z10 hay Z30 đáp ứng được phần nào vậy mọi người?

3. nguyenvanthinh1001

nguyenvanthinh1001 Active Member

BB Model:
    8700
    blackbrrry mỗi lần ra sản phẩm im ắng thể nhỉ??? chiến dịch maketting quá kém hay sao ấy. chẳng thấy tạo dc tín hiệu hay sự hồi hộp của người dùng j cả

4. linhhoa88

linhhoa88 Active Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    Mời bạn quá diễn đàn Android.Nếu đã gọi là niềm đam mê như chữ ký của bạn thì chẳng bao giờ nghĩ đến giá. Cho hỏi 9700 lúc bạn mua bao nhiêu tiền? Bạn mua 9700 vào thời điểm nào? Tại sao bạn lại mua 9700? 3 câu hỏi này ngoài bạn ra chẳng ai biết câu trả lời chính xác. Và câu trả lời của bạn sẽ cho bạn biết bạn đam mê hay hoàn cảnh buộc bạn phải dùng?
    Bây giờ nhiều người dùng BB toàn máy từ đời cũ lắm rồi mở mồm ra là khoe đẳng cấp này, tình yêu nọ. Ok, nếu là tình yêu mời các bạn mua máy mới, cất máy cũ đi nếu đủ điều kiện. Chứ đừng nói tình yêu với đám mê khi mình chỉ mua 1 chiếc máy rẻ nhất có thể đủ các tính năng chụp ảnh, nghe nhạc, wifi và 3G mà vẫn được gắn lên nó cái tên tuổi từng từng hoành thị trường. Ai thích gạch đá mình thì tuỳ, mình chẳng quan tâm. Bức xúc nên viết thôi vì những người vào so sánh với iPhone và Android lâu rồi.
    Chúc các bạn 1 ngày mùng 1 đi chùa tĩnh tâm và thanh thản.

kulu2510 thích bài này.
  5. brian81090

brian81090 Active Member

Nó đáp ứng bằng nhu cầu bạn cần của cả 2 em : HTC One X (bạn định mua) + 9700 (bạn đang dùng) = Z30 hay Z10. Vậy ukie rồi :D.

kulu2510 thích bài này.
  6. brian81090

brian81090 Active Member

Bạn bình tĩnh, bớt nóng. Bạn cũng có lý của bạn, và bạn kia cũng có lý của bạn kia mà :D

kulu2510 thích bài này.
  7. kulu2510

kulu2510 Member

BB Model:
    9700

Haha nếu có gì mạo phạm mong bạn thông cảm. Thật ra đây là ý kiến cá nhân thôi vì nếu người dùng chỉ có nhu cầu giải trí thôi thì mình thấy Android là lựa chọn tốt nhất vì dễ xài và giá cả nữa. Còn công việc thì đúng là BB là số 1 :D. Đam mê là 1 chuyện còn tiền bạc là chuyện khác mà bạn. Có thể nhiều người có điều kiện thì khác, như mình lương thấp nên khi mua 1 cái đt mới phải suy nghĩ nhiều chứ. Với lại BB đang trong tình trạng bán công ty thì người dùng cá nhân sẽ còn được hỗ trợ "nhiều" hay không? Hay khi bán xong họ sẽ chuyên tâm phát triển mảng doanh nghiệp? Đâu phải yêu là phải mua mới cho bằng được đâu bạn, vì mình không có tiền nên mới mua hàng 2nd để thỏa sức đam mê đó bạn. Mình mua con con 9700 giá 5tr hồi năm 2010 :)

8. kulu2510

kulu2510 Member

BB Model:
    9700
    Haha quan trọng mà giá 2 con như nhau thì có thể suy nghĩ lại rồi :D.

9. linhhoa88

linhhoa88 Active Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    2010 ra 9780 và 9800 rồi. Nói thật, mình chẳng phải kiểu người quá ham mê hay thần thánh hoá một thứ gì đó quá. Cá nhân mình thấy thời điểm này BBOS hay BB10 đều ko lại đc với iOS trên cả lĩnh vực công việc. Tuy apps phải trả tiền. Nhưng tính mình bảo thủ, ko thích đổi mới nên lúc nào cũng quen cái bàn phím này thôi. Nhưng mình nghĩ nếu như mọi người thật sự đam mê 1 thứ gì đó thì ko nên mong nó rẻ hay giảm giá. Vì giảm giá tức là ko bán được hoặc là chuẩn bị có mẫu mới. Trường hợp thứ 2 thì trong thời điểm vừa ra mắt chắc chắn không. Mà trường hợp 1 xảy ra thì công ty phát triển sản phẩm thua lỗ lấy đâu ra cái nhét vào mồm mà phát triển tiếp cho cái mình đam mê. Mình cũng chẳng phải giàu có gì nhưng cũng có cảm tình với hãng BlackBerry nên mỗi năm đổi 1 cái. Vừa là để có máy mới(công việc mình nói chuyện điện thoại nhiều cứ 1 năm là pin ngắc ngoải, mà mạng mình dùng lâu năm nên cứ được mời :P). Bây giờ, trên thị trường smartphone đa dạng lắm thích cái nào thì dùng thôi. Chứ 1 cái smartphone với cục pin tâm ~2500 mah nếu ai mà nói lắm thì cứ ngày 2 cục rồi đâu có làm gì được nhiều nữa đâu. Chốt lại cứ đẹp, vui mắt mình là cái điện thoại mình ưng ý nhất.
    Chậc, sao hnay nói lắm thể nhỉ chắc ngày nghỉ =)). Sorry cả nhà chúc cuối tuần vui vẻ

kulu2510 thích bài này.
  10. vitxiem02

vitxiem02 Well-Known Member

BB Model:
    87 + 97
    Giá như này chắc hàng xách tay có giá 12 triệu đổ xuống, thơm

Đang tải...