BlackBerry Z10 ra mắt chính thức tại Việt Nam vào ngày 7/5

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi betong, 5/5/13.

Chia sẻ trang này

1. betong Well-Known Member
    BB Model:
    8120

Số bài viết:
    248
    Sắp tới đây, chiếc smartphone đình đám của BlackBerry là BlackBerry Z10 sẽ có màn ra mắt chính thức tại Việt Nam vào ngày 7/5 tới tại thành phố Hồ Chí Minh

Như vậy là sau khoảng thời gian dài được giới thiệu với toàn thế giới vào cuối tháng 1 thì chiếc smartphone này đã chính thức cập bến thị trường Việt. Sự xuất hiện của BlackBerry Z10 chính hãng sẽ giúp người dùng có nhiều tùy chọn hơn khi chọn mua smartphone này đồng thời cũng điều tiết tốt hơn phân khúc BlackBerry Z10 xách tay. Hiện vẫn chưa rõ phiên bản BlackBerry Z10 được giới thiệu là phiên bản nào cũng như mức giá dự kiến dành cho smartphone này.

BlackBerry Z10 là một trong những smartphone cao cấp của BlackBerry sử dụng hệ điều hành BlackBerry 10 và được tích hợp màn hình 4,2 inch cho độ phân giải 768x1.280 pixel. Máy sở hữu vi xử lý Qualcomm MSM8960 hai nhân, xung nhịp 1,5 GHz cùng dung lượng RAM 2 GB và bộ nhớ trong 16 GB, và hỗ trợ thẻ nhớ ngoài microSD dung lượng tối đa 32 GB. Camera trước cho phép quay phim 720p và camera sau có độ phân giải 8 MP, quay 1080p. Thời lượng pin của BlackBerry Z10 là 1.800 mAh.

Theo GenK

Tags:
  2. tienhuy_hh88

tienhuy_hh88 Active Member

BB Model:
    6710
    hóng thôi

3. manh11k

manh11k Member

BB Model:
    9700
    Ô, thấy Tinhte đăng tin đã có mặt tại Hà Nội rồi mà các bác nhẩy, 15 triệu 490k, chúng nó đang kêu đắt ý ới trên đó. haizzz

4. leekun

leekun Active Member

BB Model:
    Z10
    bạn cũng thông cảm đa phần member bên đó sinh viên nhiều nên họ than là đúng rồi, tớ thấy toàn thánh phán. Z10 cũng xếp vào hàng siêu phẩm của BBRY như vậy giá như thế đối với 1 người đi làm cũng có thể tiết kiệm được nếu như họ đam mê hoặc thích trải nghiệm. Chờ thêm mấy tháng nữa khi R10 ra mắt thì nó sẽ có giá thấp hơn thôi.

blueisphandan080388 thích bài này
  5. vinhcan

vinhcan Active Member

BB Model:
    Z10 + 9900
    Bác chủ cho biết Lễ ra mắt ở địa chỉ nào đấy nhỉ? Đang ở Sài Gòn muốn đi bóng hớt tí!

6. leekun

leekun Active Member

BB Model:
    Z10
    điạ chỉ trong hình kìa bác, cơ mà có vé mời mới dc vào

vinhcan thích bài này.
  7. Sao_Cung_Duoc

Sao_Cung_Duoc New Member

BB Model:
    9320
    Em này không ngon bằng Q10 nhưng giá chắc k rẻ hơn mấy em đình đám nhưng Xperia Z, SS4.

8. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Như lần 9900 ra mắt thì...ê chề! "Nhà báo" dzô thì chẳng biết sự kiện đang nói gì, làm gì, bên đứng ra tổ chức thì cũng...như rứa. =.=
    Hy vọng lần này sẽ diễn ra thành công!

9. betong

betong Well-Known Member

BB Model:
    8120
    mình nghe nói hạn chế vé mời, không biết bên bbvietnam có ai được đi không

10. vanduc1602

vanduc1602 Member

Mình không thích cmt của bạn vì những lý do sau đây .
    - siêu phẩm của bb thì sao ,siêu phẩm bb so với siêu phân các hảng khác xem thế nào ( nokia ,iphone ,ss...), hay chỉ dùng bb mới thể hiện đang cấp.
    - nhin như bạn hơn khinh thường người nghèo thì phải
    -ho chê bb đắt cùng có cái lý của họ, so với những hãng khác ở một số tiêu chí nào đó thì nó không bằng và giá lại cao .
    - ở việt nam bb luôn đắt ,đắt hơn nước ngoài nhiều .
    -rat nhiều người có tiền họ không chon z10 ,họ vẩn chê z10 đắt .đơn gian họ thấy z10 chưa đạt được ky vọng, và xứng đáng đồng tiền họ phải bỏ ra ,và họ vẩn bó số tiên cao hơn để mua sản phaanr khác ( nokia , iphone ,ss ...) Và thực tế những cái đó doanh thu cao hơn z10 .
    -vi những lý do trên thích hay không thich không nên mia mai người khác làm gì .
    Ps: mình đang dùng bb ,thèm q10 vải cả ra :D

mrcantona thích bài này.
  11. leekun

leekun Active Member

BB Model:
    Z10
    mình ko có ý mỉa mai ai cả, ai cũng có ý kiến bình luận riêng của mình nhưng mình thấy có nhiều bạn chỉ đọc lướt qua có thể khi bạn đó đọc chỉ biết à, cái z10 này 15tr mà chẳng biết những thành phần và nhửng nỗ lực của những người tạo ra nó hay là những cái hay tích hợp trong đó. Cái gì cũng có cái giá của nó cả. Đồng ý là giá BB chính hãng lúc nào cũng mắc hơn các nước nhưng những dịch vụ chăm sóc khách hàng bạn sẽ có đầy đủ hơn.
    Dùng BB không phải vì chỉ để thể hiện đẳng cấp hay là chỉ khoe ta đây dùng cái điện thoại mười mấy triệu mà để sử dụng những cái hay của nó, những cái bên trong của nó. Chắc mình nói ra bạn sẽ thấy nó có cái gì hay khi mà phần mềm thì thiếu đúng không? Nhưng mình thấy là đa phần mọi người xài Z10 mình tiếp xúc qua đều tận dụng hết các chức năng sẵn có, tất nhiên họ sẽ phàn nàn về sự thiếu các phần mềm mà ngươi xài android hay ios đã quen thuộc.
    Xin nhắc lại mình không có khinh thường người nghèo hay ai cả vì mình cũng là sinh viên mới ra trường chứ chẳng phải người giàu, cho nên có khi nhìn những sp giá trên 4tr thì đã là số tiền cao rồi nhưng thưa nếu những ai đã đi làm và có niềm đam mê hay thích có thể họ sẽ để dành được và mua thứ họ mong muốn. Chắc hẳn ai ai cũng mong muốn có chiếc điện thoại giá rẻ cấu hình cao, tốt và chẳng ai hài lòng với những gì mình đang có 100% được. Trăm người cả ngàn ý chẳng thể nào mà hãng lại đáp ứng hết ý kiến từng cá nhân cả. Mình không là fan cuồng BB và mình chẳng anti cái nào hết. Cám ơn ý kiến của bạn.

xmallville, xmanhuavanduc1602 thích bài này.
  12. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    bạn nói đúng rồi đấy , nhưng vấn đề là bên TT thì dân SV chắc cũng có , nhưng đa phần toàn các thể loại FAN thôi , mà chủ yếu là sân chơi cho các fan cuồng đủ thể loại thôi.

Ai mà cũng như bạn thì đã không có ai chê ai =)) bọn bên tinh tế là cứ ai chê đt của mình là nhảy dựng lên ngay , lúc nào điện thoai mình mua cũng phải là nhất .

Ps: mình đang dùng Z10 này , thực sự mà nói là về công nghệ hay những gì mà mọi người đang mong chờ về 1 chiếc smartphone ngày nay thì nó đúng là ko xứng đáng với cái giá 15tr ở VN , nhưng mình đã mua nó từ hồi mới về với giá 17tr và đến giờ không hề thấy tiếc một tý nào , âu BB nó có cái giá trị riêng của nó .

Chứ bạn bè mình mà mua đt mới thì trừ khi nó thích BB chứ không bao giờ mình khuyên người khác mua Z10 cả, mình luôn khuyên họ dùng IOS cho dễ , hoặc dùng Android cho nó phổ thông v.v chứ còn BB thì mình thích mình dùng thôi , chứ không nên áp đặt vào người khác.

xmallville, oceandeepvanduc1602 thích bài này.
  13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    vanduc1602 mình thấy nhiều người có quan niệm hơi lạ về giá cả. Bất kể sản phẩm nào nó cũng phân cấp thị trường khá rõ ràng và điện thoại thông minh cũng vậy. BlackBerry hay các hãng Samsung, HTC đều có những sản phẩm thuộc dòng High-end (cao cấp) đến tầm trung và cấp thấp. Nhu cầu của người dùng đến đâu thì mua sản phẩm đúng mức đó, không nên cứ phải "cao cấp" mới được.

Và Z10, Q10 là sản phẩm thuộc nhóm cao cấp của BlackBerry, nên giá đó là quá bình thường. Vì dòng cao cấp của Samsung (Galaxy S4) hay HTC (HTC One) đều có giá trên16 triệu kia mà.

Nếu bạn nào thấy nhu cầu không cần tới mức đó thì chờ R10 đi, nó là dòng tầm trung và giá dự kiến khoảng hơn 300$ thôi.

Còn không thì mua BB cấp thấp, đó là dòng BB OS7 9220/9320 giá khoảng 4 triệu VND thôi. Và OS7 của BlackBerry cũng rất tốt, không nhất thiết phải BB10 :-bd

14. sonhin

sonhin Well-Known Member

BB Model:
    PP
    vấn đề của các thím TRẺ TRÂU bên tt là:
    - cấu hìnhko cao
    - hdh phức tạp
    - ít ứng dụng
    - ko bằng kl nguyên khối
    - ko ngâm đc trong nc
    >>>các thím ý kl: z10 đắt vãi, giá quá chát cho 1 dt cấu hình thấp......:D

code, kid1412no1oceandeep thích bài này.
  15. chimlua001

chimlua001 Member

BB Model:
    Bold 9000
    Đọc biài bên tinh tế mình chỉ biết bụm người cười cho cả 1 khối người chưa biết z10 là gì bb10 như thế nào mà nói như đúng rồi
    Cái câu " điện thoại cấu hình thấp giá cao" là câu được nhắc đến nhiều nhất bên đó. Chắc là fan cuồng của Android đây mà đem cấu hình ra so để làm gì không biết. Cấu hình có giải quyết dc gì khi cái hồn của nó là hđh không ra hồn phải không các bạn. Mình mua z10 lúc mới được 2 tháng cho tới giờ mình rất thoả mãn với em nó không có gì thua kém các siêu phẩm khác gì cả. Nhất là mấy em ip5 chụp hình đem so với z10 chỉ thấy ngại cho họ thôi. Giờ có thêm chụp hdr thì như hổ thêm cánh luôn.
    I love z10

kid1412no1oceandeep thích bài này
  16. Huy_BB10

Huy_BB10 Member

BB Model:
    8700V+9780V+...+Q20
    Có bạn nào biết Q10 ra mắt ngày nào tại VN không.

17. vanduc1602

vanduc1602 Member

Cmt ở trên của mình không có ý đả kích ai cả .điều mình chỉ muốn nói là một cái điện thoại nó có ưu nhược điểm của nó .Có người thấy nó phù hợp với mình và thấy nó đáng giá .có người bảo nó không đáng .có người lấy tiêu chí này đánh giá có người lại lấy tiêu chí khác .vi thế khi tranh luận không nên bảo người khác là "thánh phán " ,.....hay gì đó .nói chung em cung là men của tinhte, voz ,bb ,.... Điền đàn nào có tên là vanduc1602 là của em cả . Suốt ngày thấy war ở các điển đàn mà thấy chán :D
    Có thế thôi a .:D

codevnbb thích bài này
  18. oceandeep

oceandeep New Member

˘
    ddaah bgiaía laà coó hoơn 13tr thui

19. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    vanduc1602 :-bd ở bbvietnam không có "chiến tranh", chỉ có "tranh luận" thôi

Và bạn cũng biết đấy, người yêu mình cũng vậy, mình thấy đẹp, thấy yêu là được, thằng khác nó chê xấu mặc xác nó, mà trong số những thằng chê xấu đó chắc chắn có không ít thằng là GATO đâu :))

code, vanduc1602kid1412no1 thích bài này.
  20. vuduynh

vuduynh Member

BB Model:
    Z10
    Chiều mùng bảy tháng năm
    Một chiều hè lịch sử

Đang tải...