Native BlackBerry Travel - Phần mềm tuyệt vời cho những người hay phải đi lại - Du lịch

Thảo luận trong 'Phần mềm BlackBerry 10' bắt đầu bởi bbvnNews, 22/3/13.

Chia sẻ trang này

1. bbvnNews Well-Known Member
    BB Model:
    9900

Số bài viết:
    3.028
    BlackBerry Travel là một trong những phần mềm rất được ưa thích trên BlackBerry OS 5.0 trở lên, và bây giờ nó cũng đã có mặt trên BlackBerry 10. Ứng dụng này rất hữu ích cho bất cứ ai hay phải đi lại hay đi du lịch thường xuyên và BlackBerry đã làm cho nó trở nên thân thiện với người sử dụng hơn. Nó có thể tự động tìm kiếm và cập nhật thông tin chuyến bay, thông báo lịch trình trong BlackBerry Hub, đặt phòng, thuê khách sạn và xe hơi, quản lý hành trình, chia sẻ mạng xã hội và các công cụ khác.

Một số tính năng chính của ứng dụng
    • Tự động tìm kiếm và cập nhật thông tin chuyến bay từ trong email
    • Gửi thông tin về chuyến bay trực tiếp vào BlackBerry Hub
    • Đặt phòng khách sạn và thuê xe hơi.
    • Quản lý hành trình
    • Tìm kiếm chuyến bay liên quan đến hành trình của bạn, thông báo nếu có thay đổi từ hệ thống của nhà cung cấp dịch vụ bay
    • Giúp bạn quản lý tốt hơn quỹ thời gian của bạn trong suốt hành trình, nhắc nhở thời gian để bạn không bỏ lỡ chuyến bay của mình.
    [​IMG] ___ [​IMG]
    [​IMG] ___ [​IMG]

Ngoài những tính năng rất hữu ích trên ứng dụng còn thêm một số tính năng như:
    • Chia sẻ tình trạng chuyến bay - Việc chia sẻ trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết, bạn có thể truy xuất và gửi cập nhật những thông tin về chuyến đi của bạn trên BBM, Facebook, Twitter và Linkedin với mục đích giữ cho bạn bè và đồng nghiệp - những người tham gia chuyến đi cùng với bạn ngay lập tức có thể cập nhật tình trạng hiện thời hoặc chỉ đơn giản với mục đích để mọi người quan tâm bạn có thể nắm bắt được tình trạng của bạn.
    • Thông tin cảnh báo về giá cả, đề nghị thay đổi lịch trình, đổi chuyến bay và nâng cấp hạng mục vé, phòng khách sạn,... - Các báo cáo về giá của những dịch vụ luôn được cập nhập trên BlackBerry Travel đảm bảo sẽ giúp bạn luôn luôn nhận được thỏa thuận về giá phòng khách sạn tốt nhất ở nơi bạn đến ngay tại thời điểm đó. Nó sẽ giúp bạn bớt lo lắng và tự động thông báo cho bạn một mức giá tốt hơn cho phòng khách sạn bạn đã đặt (nếu có), hoặc tìm một khách sạn tương đương với một mức giá rẻ hơn, hoặc một khách sạn tốt hơn mà giá chỉ chênh lệch đôi chút. Trong nhiều trường hợp, bạn có thể hủy bỏ đặt phòng ban đầu mà không bị phạt và đạt được những thỏa thuận khi có sự thay đổi phòng tốt hơn thông qua BlackBerry Travel.
    • Tích hợp sâu với BlackBerry ID - Trên BlackBerry Travel bạn chỉ cần đăng nhập BlackBerry ID lần đầu và sau này bạn sẽ không phải đăng nhập lại. Bạn cần thực hiện truy cập nhanh đến tất cả các đặc điểm nổi bật của ứng dụng ngay sau khi bạn khởi động nó lần đầu tiên, tại thời điểm đó BlackBerry ID sẽ tự động điền vào mẫu đăng ký cho bạn.
    Phần mềm được cung cấp miễn phí trên BlackBerry World
    Premium Content
    Subscribe and get exclusive access to our premium content!

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không cần phải "hay đi du lịch", kể cả mỗi năm bạn đi du lịch 1 lần thì phần mềm này vẫn rất hữu ích :-bd

3. vietdh

vietdh Active Member

BB Model:
    Q10 + 9700
    Em dùng trên 7.1 lâu rồi. Tiện khi check chuyến bay. Tự động nhắc và tích hợp calendar ngon. Thời tiết cg nhanh lấy đc vị trí để có thông tin nhanh.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    :3 lần hạ cánh sing, đang trên trời em nó đã wellcome singapore city! =))

5. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Cái này cần phải có bis mới dùng được ạ? Nếu không cần mà vẫn dùng được thì em tải xài thử cho vui thôi, còn nếu cần thì thôi vậy.

6. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    :-* Bác ở Bắc hay Nam thế bác ơi ?

7. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Em ở Hà Nội ạ :D
    Thấy bác bên tinhte suốt, nhưng có vẻ bác hoạt động ở đây nhiều hơn

8. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    ôi gà thôi mà bác cứ làm e sổ mũi ra cả :x

9. snowyinheart

snowyinheart Member

BB Model:
    9000
    Ờ cái này có dùng được cho 9k no bis không nhỉ :)

10. iLeo

iLeo Member

Giờ BIS giá rẻ như 3G rồi mà nhiều bác vẫn ko dùng là thế nào nhỉ :-o :-o :-o

11. tieuho0212

tieuho0212 New Member

Em có vài điều thắc mắc muốn hỏi các bác các anh có kinh nghiệm về phần mềm này. Em đã thử xài ứng dụng đuợc 2 ngày thì vẫn chưa hiểu rõ phần mềm này có book được vé máy bay hay không hay chỉ là kiểm tra thông tin chuyến bay? Nếu mà kiểm tra thông tin chuyến bay thì có xem được giá vé của chuyến bay đó là bao nhiêu hay không? Có xem được số chỗ còn trống để book hay không? Nếu đơn thuần chỉ là kiểm tra thông tin và nhắc nhở về chuyến bay mình đã đặt mua vé từ 1 hình thức khác (mua vé trực tiếp từ đại lí, hoặc mua vé online từ một nguồn nào đó, v.v) thì trên Blackberry còn có phần mềm nào đáng tin cậy để mình book vé trực tiếp trên BB không ạ? Hay chúng ta vẫn phải mua vé từ đại lí hoặc book vé trực tiếp từ các hãng rồi sau đó lấy thông tin trên vé nhập vào dữ liệu của BB Travel để nó kiểm tra thông tin chuyến bay và nhắc nhở chúng ta ạ. Em xin chận thành cảm ơn các bác!

12. tuxedo411

tuxedo411 Member

BB Model:
    9800
    Hiện giờ mình vẫn chưa download được cho Z10 nên ko biết bản mới này thế nào,theo như hồi trước mình xài trên os7 thì không book vé đươc,nếu muốn book vé thì bạn dùng ct Airasia nếu bạn đi máy bay của hãng nay,còn nếu đi hãng khác thì bạn phải book trên mạng và cho email confirm đặt vé push về đt,chương trình sẽ tự động cập nhật hành trình bay cho bạn!

13. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    Không xài bis vì họ không dùng blackberry hoặc có 2 máy nhung 2 loại và chỉ co1 sim thay đổi

14. tuxedo411

tuxedo411 Member

BB Model:
    9800
    Bác nào tải được thì share file bar lên với nhé!

15. vietdh

vietdh Active Member

BB Model:
    Q10 + 9700
    Ở vietnam thì ứng dụng được 3 tiện ích:

Search chuyến bay: ra loại máy ba, mã chuyến bay, giờ bay....hình như có cả bị delay hay ko. tiện phết
    Xem được thời tiết theo location của nơi mình tới, hoặc sân bay mình định tới
    Xem được giờ quốc tế.

Mấy dịch vụ như thuê phòng, Đặt xe.... thì ko có vietnam hehe

à thêm cái nữa là khi add 1 trip nào đó thì nó tự động thêm vào calendar để nhắc nhở về giờ giấc chuyến đi và chuyến bay

16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @tuxedo411: đã hỗ trợ Việt Nam rồi đó bác, tải về thôi :)

17. DungSherlock

DungSherlock Moderator

BB Model:
    8700+9780+9320+PB
    Một phần mềm khá hữu dụng, không chỉ với những người hay đi du lịch. Ngoài việc book vé các chuyến bay còn có thể dễ dàng xem thông tin thời tiết, tỉ giá tiền tệ, xem giờ thế giới...

18. tuxedo411

tuxedo411 Member

BB Model:
    9800
    Các bác ko cần để chương trình tự động scan trip chi cho tốn pỉn,chỉ cần khi có mail xác nhận hành trình thì chọn add to bb travel là nó sẽ tự động cập nhật hành trình cho mình thôi!

19. hoangdx

hoangdx New Member

BB Model:
    9790
    Có bác nào book KS qua phần mềm này chưa? Em đang check KS bên Thái thì thấy book qua BB Travel này rẻ hơn qua Agoda nhg ko biết chất lượng ntnao. Bên Agoda có thể refund và ttin đầy đủ hơn (chi tiết phòng ốc, service đi cùng..).

Ngoài ra, với các hãng máy bay thì ở trong này chỉ có VNA thì phải. Em ko thấy JetStar và VietJet

20. huy1970

huy1970 If I can choose again, I will do the same

BB Model:
    IPhone 6 Plus
    Nếu bạn có credit card thì chuyện book phòng trực tiếp trên BBT là hoàn toàn ngon lành nha. giá rẻ đáng kể.

Đang tải...