BlackBerry: Tất cả PlayBooks hiện tại đều sẽ được nâng cấp lên BB10

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi tndoubleh, 31/1/13.

Chia sẻ trang này

1. vbbgold

vbbgold New Member

BB Model:
    Playbook
    Mình lại nghĩ ngược lại với bạn. Z10 là điện thoại còn PB là tablet, chúng không cùng phân khúc nên khả năng người ta trải nghiệm BB10 trên PB rồi không mua Z10 dĩ nhiên cũng có 1 phần (anh em mê công nghệ) nhưng không lớn. Ngược lại, sau khi trải nghiệm cái hay cái đẹp của BB10 trên PB (vốn là thiết bị đã bán được kha khá rồi) rất có thể là liều thuốc kích thích người dùng mua Z10. Gần đây PB sale mạnh mà nguồn hàng vẫn không cạn chứng tỏ BlackBerry vẫn tiếp tục sản xuất PB, và với giá hòa hoặc lỗ vốn như thế thì mình càng có cơ sở tin rằng PB là bản demo BB10 để hút sự quan tâm của người dùng.

Cá nhân mình từ 1 người không thích BB (vì nó đắt và bảo thủ) cho đến khi dùng PB thì mới quan tâm đến BB10 và mới có ý định tậu Z10.

Mình nghĩ PB chưa lên được BB10 đơn giản là làm phần mềm rất mất công và thời gian chỉnh sửa test tiếc các kiểu nên nó lâu. Thời buổi cạnh tranh với iOS và Android như thế này nếu có thể phổ biến BB10 ra sớm ngày nào hay ngày đó.

2. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    @vbbgold ừm, cảm ơn bạn đã có ý kiển ^^

3. gbone

gbone Member

BB Model:
    Playbook
    Ý kiến này mình cũng hay gặp khi coi topic giống vậy trên crackberry, nhiều người cho rằng bb10 được phat triển trên nền playbook nên bây giờ coi như xong rồi, chỉ vì BB ko muốn tung ra ngay vì muốn đợi doanh số bán z10, sợ rằng với cấu hình thấp hơn và nhiều hạn chế khác, trải nghiệm bb10 trên pb ko được như mong đợi dễ sinh ra nhưng review xấu gây ảnh hưởng tới thành công của bb10....

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    PB chắc chắn sẽ có, nhưng vấn đề là lúc nào. Hầu như tất cả những người dùng PB đều mong chờ BB10 trên thiết bị của mình.

Theo quan điểm cá nhân mình, BB10 được phát triển từ PB, vậy nên việc đưa BB10 vào PB sẽ không quá khó khăn, thêm nữa, về mặt cấu hình, PB không phải là thấp để k đưa đến cho người dùng những trải nghiệp thú vị trên BB10.
    Dùng PB tư thời OS 1.x chờ đợi 1 năm sau mới lên 2.x rồi tiếp tục chờ 1 năm nữa để lên BB10, thời gia khá là dài cho sự háo hứng mong chờ trở nên nguội dần (nguội sau khi nhìn vào thưởng Tết và cái giá của Z10).

Vẫn mong lắm một ngày nào đó (đến sớm nhé) con 3gs của mình thành Wifi Hotspot cho PB vi vu. Dùng BB quen lắm rồi nên 3gs chỉ để dùng sim rác.

Những anh em dùng PB, chúng ta hay lại đắp chăn, trưng lên tủ kính và chờ đợi, chúng ta đã chờ đợi đến hôm nay rồi, vậy thì hãy chờ đợi đến cùng.

5. quangphuc_3011

quangphuc_3011 New Member

BB Model:
    Playbook
    cùng nhau chờ cũng vui. hihi

6. gbone

gbone Member

BB Model:
    Playbook
    Cái nữa nếu họ ra sớm ngay bi h thì vẫn có lợi hơn, coi như cho dùng thử hdh trước khi mua z10 hay q10. Rồi thu hút thêm được dev/apps mới cho bb10 platform.

7. tm2133

tm2133 Member

BB Model:
    Playbook
    ối giời ơi lâu thế, em chờ đợi mòn mỏi rồi mấy bác ơi, con PB của em chừng nào mới hóa rồng đây?

8. chavalier

chavalier Member

BB Model:
    9700
    Hy vọng lên bb10 sẽ khắc phục đc tình trạng giật và lag khi đánh chữ trên web,vô diễn đàn bb này đánh còn đỡ chứ vô tinh tế thì lag đừng hỏi:(

9. gbone

gbone Member

BB Model:
    Playbook
    ừ, tình trạng này khá là khó chịu.

Đang tải...