BlackBerry ra mắt chương trình 'Developer Hero' dành cho nhà phát triển ứng dụng trên BB10

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 3/6/16.

Chia sẻ trang này

1. Hoangtrang116

Hoangtrang116 Member

BB Model:
    passport
    Bb10 giờ còn mỗi passport là ngon. Nó lại khó xài app vì màn hình vuông.

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Màn hình vuông ảnh hưởng gì đâu bạn

3. Hoangtrang116

Hoangtrang116 Member

BB Model:
    passport
    Thì có app nào ngon cho màn vuông đâu bác?

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn nói lạ, app nào mình dùng trên PP cũng ngon mà. Mình đang dùng song song PP và Priv, và thực sự vẫn thích dùng PP hơn

5. Hoangtrang116

Hoangtrang116 Member

BB Model:
    passport
    cũng tạm thôi bác. với lại làm cho PP thì khó chạy trên các máy 16:9.

6. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn nhầm, app bây giờ màn hình nào nó sẽ dàn theo màn hình đó. Cùng 1 app, chạy trên PP hay trên Z30 đều ngon hết. Vợ mình đang dùng Z30 :)

7. Hoangtrang116

Hoangtrang116 Member

BB Model:
    passport
    bác nói thế thì em chịu rồi :D

8. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    vnbb nói đúng mà. Mình viết app đâu có quan tâm màn vuông hay chữ nhật.

9. Đỗ Phú Tùng

Đỗ Phú Tùng Member

BB Model:
    9900
    Bác vnbb dùng pp thì cho mình hỏi với có phải pp hay co cái kiểu gọi điện bị delay ko, tức là bắt máy rồi, nói rồi nhưng phải 5,6s sau thì mới nghe thấy nói gì, người bên kia tưởng là máy hỏng tắt bỏ lại phải gọi lại. Liệu đây co phải là tình trạng chung hay do lỗi của một số máy thôi(tại máy anh mình bị vậy)

10. Đỗ Phú Tùng

Đỗ Phú Tùng Member

BB Model:
    9900
    Cảm ơn bạn, mình thấy rất bức xúc vì thái độ của nhiều người bây giờ mua điện thoại, thực sự họ cũng như điện thoại dần mất đi ý nghĩa thực sự của điện thoại. Klp lắm nhưng bạn có chép phim gì vậy,và mình đã kết bạn bbm của bạn nhưng ko đc, nếu bạn có hứng thì pin mình đây: 2b838f82

HonVietBiz thích bài này.
  11. auzze

auzze Active Member

BB Model:
    9700
    Những người dùng đầu tiên rất hào hứng với cái việc app android chạy được trên BB10 vì nghĩ tới việc không lo thiếu phần mềm (như lời Blackberry tuyên bố) nhưng cũng chính những người đó lên tiếng về việc app android chạy trên BB10 quá tệ, nóng máy, lag, không chạy được hết các chức năng...và với cái ấn tượng đó đã có kha khá người bỏ chạy khỏi BB10 khỏi Blackberry kéo theo những người mới đang phân vân về việc chọn BB10 hay không, chỉ còn lại những người đã quá quen với việc sử dụng 1 chiếc bb hàng ngày và những người chưa đủ khả năng để thay một chiếc điện thoại khác.
    Đừng nói là app của BB10 đã đủ dùng. Giờ là thời đại di động, mọi thứ được đưa lên chiếc điện thoại di động từ giao dịch ngân hàng, quản lý tài khoản, thương mại điện tử cho đến gọi taxi, xe ôm, quản lý giám sát các thiết bị thông minh khác trong gia đình.
    Vì yêu BB10 ta sẽ ko dùng được phần mềm của ngân hàng phát hành trong khi ngân hàng không có giao diện mobile mà kể cả có đi chăng nữa thì chức năng hạn chế hơn, không thuận tiện bằng app.
    Vì yêu BB10 mà muốn gọi 1 chiếc grab tốn khá khá thời gian để nó load app, load map và đỡ lag.

Vì yêu BB10 mà đôi khi cả đám bạn rủ nhau cùng chơi 1 game nào đó vui vẻ mà mình lại thành người ngoài cuộc.
    Chọn cách chạy app android để mở rộng hệ sinh thái là con dao 2 lưỡi và Blackberry đã bị đứt tay.
    Suy nghĩ của 1 thằng vẫn đang ôm một đống từ BBos, Playbook cho đến BB10.

Cái điện thoại nó chỉ là cái công cụ, đừng bắt người ta phải yêu 1 cái công cụ. Người ta mua smartphone chủ yếu để lướt face , nghe nhạc, xem film, chơi game, chat với bạn bè bên cạnh những tính năng chính của chiếc điện thoại. Những việc đó cũng là tận dụng chức năng của cái điện thoại đó thôi, đừng nghĩ là phải làm việc đao to búa lớn gì mới là dùng đúng chức năng của điện thoại.
    Có người thích màn to hơn, có ng thích cpu khỏe hơn cũng là do nhu cầu và ý thích của họ nên họ đổi điện thoại đắt tiền hơn. Tất nhiên có những người mua điện thoại theo trào lưu nhưng nếu họ là người tự kiếm ra tiền để mua chiếc điện thoại đó, để thỏa mãn nhu cầu dùng điện thoại xịn thì cũng chẳng có gì đáng lên án vì nó cũng chẳng khác gì việc kiếm nhiều tiền để đi ăn nhà hàng, đi du lịch, mua xe máy... Đừng nhận xét việc người khác tiêu tiền.

// Nói dài quá, chẳng biết mình đang nói gì nữa. dừng ở đây vậy, ai không hiểu đừng chửi =))

mrcantonanmduc073 thích bài này
  12. Đỗ Phú Tùng

Đỗ Phú Tùng Member

BB Model:
    9900
    Mình rất thích cách nghĩ của bạn, chung quy lại vẫn là một câu thôi:" mua điện thoại hãy suy xét vào nhu cầu của bản thân mà lựa chọn cho đúng".

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình chưa bao giờ bị vậy bạn ah. Bạn bảo anh bạn đổi SIM khác xem sao.

14. auzze

auzze Active Member

BB Model:
    9700
    z10 cũng bị, bị nói mấy lần vì việc này rồi. Trước đây thì nó chỉ hơi delay thôi, giờ nó delay tận mấy s.

15. HonVietBiz

HonVietBiz Well-Known Member

Uhm, đa số là như vậy đó bạn

Tại vì mã pin đó là kênh của Phim chứ không phải pin của máy, để mình add pin bạn. Bạn vào đây
    http://chepphim.honviet.biz/?ckattempt=1 để xem chi tiết nhé

16. Đỗ Phú Tùng

Đỗ Phú Tùng Member

BB Model:
    9900
    Tks bạn

17. 8800

8800 Member

BB mà không có công nghệ thì chả có ai yêu thích đâu. :)) Mọi người mua điện thoại theo nhu cầu hết chứ đừng tưởng ai cũng mua cho bằng bạn bằng bè. Người thông thái là người biết sử dụng smartphone phục vụ tốt cho bản thân chứ không làm nô lệ cho nó, nên con người có tha hóa thì lỗi tại con người chứ không phải cái điện thoại.

18. Đỗ Phú Tùng

Đỗ Phú Tùng Member

BB Model:
    9900
    Vậy ko biết lí do tại sao vậy bạn nhỉ hình như cũng có nhiều người gặp vấn đề này, hay tại nhà mạng có vấn đề chăng

19. 8800

8800 Member

Lỗi kinh điển của BB10, phải nói bản thân bb10 ngon và cũng lắm lỗi vặt, mỗi người bị một lỗi không giống ai. :D

20. Đỗ Phú Tùng

Đỗ Phú Tùng Member

BB Model:
    9900
    Mình cũng suy nghĩ giống bạn mà, theo mình thấy con người giờ đây đã tha hóa quá nhiều do những công nghệ đem lại kiểu như MXH chẳng hạn, bh còn có cả nghiện facebook nữa thật là buồn cho giới trẻ hiện nay. Đi ăn cùng chúng nó chưa ăn đã lôi đt ra check in hết kiểu này đến kiểu khác để up face mãi vẫn ko đc ăn, xong lúc ăn thì cứ cắm cúi cái điện thoại để xem có ai cmt ảnh mình vừa đăng ko, thật bực hết nói, mình đi ăn để nói chuyện tán gẫu với nó chứ đâu phải để ăn đâu

Đang tải...