BlackBerry Q10 hàng VN lỗi phím

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi deasswan, 20/8/14.

Chia sẻ trang này

?

BLACKBERRY Q10 của bạn có bị như vậy không?

1. 46,2%
  2. Không

46,2%
  3. Thỉnh thoảng

7,7%
  1. deasswan Member
    BB Model:
    BlackBerry Passport

Số bài viết:
    56
    Xin chào ACE,

Như tiêu đề thì em mới mua em Q10 chính hãng được 2 tháng nay và ngoài vấn đề nóng máy ra thì tính đến nay phím A( *) và E(2) tự nhiên rất khó bấm, không nhạy được như trước. Phím A( *) thì còn đỡ chứ phím E(2) thì giờ coi như phải bấm mạnh mới được ạ, máy thì mới mua mà giờ mang bảo hành em cũng xót xa lắm ạ :( Có bác nào như em và đã có hướng giải quyết thế nào chia sẻ cho em xin với ạ :(

Sincerely,

2. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

một thời gian nữa nó sẽ chết phím :D

3. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Hướng giải quyết là bảo hành. Lên đây hỏi han thì máy bạn cũng chẳng khỏi bệnh được.

4. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    luvxinh: Nhà em có thợ điện thoại bảo nguyên nhân chỉ có thể là do nước, mà như thế thật thì để lâu nó han rỉ ra thì cũng liệt thật :)) .Nhưng thực sự thì có gì thì gì chứ sau rất nhiều topic phản ánh chất lượng bảo hành thì em không đủ tự tin mang máy đi. Xót xa lắm ạ :(

5. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Chưa chắc bạn ạ, có thể có người bị rồi và có cách giải quyết rồi. Chứ mang lên bảo hành mà gặp phải ông thợ đểu thì quá là trứng giao cho ác :-<

6. luvxinh

mình mang đi bảo hành từ 18/6, lỗi tương tự, giờ vẫn đang chờ bảo hành đây :D

7. mak

mak Member

BB Model:
    Q10
    máy mình cũng bị lỗi này, đem đi bảo hành được đổi máy mới (vì chờ lâu quá :P). Nên đem bảo hành bạn ạ, để càng lâu thì càng hỏng nhiều, vs lại dùng khó chịu lắmb-)

8. luvxinh

mak bạn chờ bao lâu thế? Bạn bảo hành ở đâu?

9. mak

mak Member

BB Model:
    Q10
    Mình mua ở dâu đen (chỗ Xã Đàn, Hà Nội). Đem ra họ đã bảo đổi cho mình 1 thân máy mới, nhưng mình k lấy vì k có box. Sau đem đi bảo hành thì họ gửi vào nam, đợi 2 tuần lâu quá thì dc đổi 1 thân máy mới, lần này có box :P.

10. duc5509

duc5509 New Member

BB Model:
    q10
    Máy mình thì k bị phím. Nhưng nóng do dùng nhiều thì k tránh đc gần như máy nào dùng lâu cũng nóng mà

11. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Hàng nước ngoài còn lỗi tùm lum ấy chứ nói gì hàng VN, tiêu đề đặt còn hơi chủ quan quá. Máy còn bh thì cứ bắt đền thằng bán thôi. Nóng máy thì mấy con chạy android còn nóng gấp mấy lần.

12. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Em đang nói máy em bác ạ, còn em dùng cũng tương đối máy android đủ loại mà chưa thấy con nào nóng hơn ạ.

luvxinh :)) Lâu quá là một 2 là gặp ông nào cẩn thận không sao chứ không thì xót máy quá ạ.

mak :) Cũng lâu nhưng như bác thì cũng bõ công chờ :), thôi thì em cũng mang đi bảo hành vậy :-<

Cảm ơn các bác đã chia sẻ ạ!

13. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Tại bạn làm cái tiêu đề topic vậy mà, mình cầm con Q verizon vẫn có con bị có con không, máy mình dùng thì VN đây, nhưng không bị, nói chung là độ hên xui cao :D.

Android thì mình cầm mấy con LG G của bạn mình thấy nóng ran, chắc tại mình ác cảm với LG và Samsung :D.

14. luvxinh

máy mình gửi 2 tháng rồi không thấy đổi chác gì ...

15. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    :( Em mua máy qua Cellphones, hôm t7 làm sáng xong qua bị bên đấy dọa cho sợ quá: "Bên em cũng đang có em z10 gửi 1 tháng rồi chưa thấy gì".
    Nếu như chỉ dừng lại ở chờ linh kiện thay thế và xong thì tuyệt vời, em chỉ sợ là máy móc vứt lung tung còn linh kiện xịn bị thay đểu thôi ạ :((

16. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Thế thì em cũng ác cảm với Samsung như bác, công nhận các máy android nhiều máy nóng quá nhưng không nóng bằng con Q10 này của em đang dùng ạ. Ban đầu chỉ rất nóng dưới chân sạc, sau thì ra cả thân máy ạ :((

17. jimihendrix1411

jimihendrix1411 Member

BB Model:
    9900
    bb10 là nóng, dưới chân sạc nóng đừng hỏi, mình có lấy hộ bạn 2 con Z10 hồi mới sốt giá và cả 2 con đều bị lỗi camera, cứ vào quay video được 1p25s là nó đơ, , thời gian quay vẫn chạy nhưng màn hình thì chết im, bảo hành 2 tuần lấy máy, q10 thì mua hộ 3 con ở smart cỏm thì 2 con bị dính phím, bị dính theo kiểu cảm ứng như passport luôn, ko cần bấm phím, phải thay bàn phím. với mình thì hàng về VN có lỗi, hoặc do mình đen nhưng hết tin tưởng vụ giảm giá, mà toàn là hàng mua hộ bạn bè mới buồn ^^

18. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Tuỳ máy nữa, 1 số con android viền quanh máy vẫn bằng nhựa nên ít cho cảm giác nóng hơn. Mình xài iPod touch nguyên nắp lưng bằng inox nóng bỏng tay nè. Bạn mình xài iphone nói cái viền kim loại quanh máy cũng nóng lắm. Cấu hình phần cứng mạnh thì nóng là chuyện bình thường thôi. Cứ xài nó hư đã rồi tính :D.

19. bangdp90

bangdp90 Active Member

BB Model:
    8700 + 9100 + Q10
    Chia buồn.

Đang tải...