BlackBerry Protect - Tìm kiếm và bảo vệ chiếc BlackBerry 10 bị thất lạc của bạn

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi vnbb, 5/6/13.

Chia sẻ trang này

1. vnbb Super Moderator
    BB Model:
    Passport

Số bài viết:
    19.521
    BlackBerry đã trang bị sẵn tính năng BlackBerry Protect ngay trong hệ điều hành BlackBerry 10, nó không còn là một ứng dụng cài thêm như trên BBOS 7.1 trở về trước nữa. BlackBerry Protect bao gồm các tính năng có thể giúp bạn tìm thấy thiết bị BlackBerry 10 của bạn cũng như bảo vệ dữ liệu trên điện thoại của bạn nếu bạn nghi ngờ rằng thiết bị của bạn đã bị mất hoặc bị đánh cắp.

Các chức năng mà BlackBerry Protect có thể hỗ trợ bạn trên BB10:
    • Xem vị trí thiết bị BlackBerry của bạn trên bản đồ
    • Phát ra âm thanh lớn trên thiết bị BB của bạn (khi bạn chọn chức năng này thì thiết bị BlackBerry của bạn sẽ phát ra âm thanh liên tục và không thể tự tắt, có thể giúp bạn tìm máy trong trường hợp để quên ở đâu đó trong phòng và không thể tìm ra)
    • Gởi tin nhắn tới thiết bị
    • Khoá máy từ xa
    • Xoá dữ liệu trên máy (wipe data)
    Ví dụ, bạn đang ở công ty và không thấy điện thoại của mình đâu, điều bạn cần làm là đăng nhập vào BlackBerry Protect qua trang web http://protect.blackberry.com bằng BlackBerry ID của bạn và bạn có thể xem và biết được vị trí chiếc điện thoại của bạn trên bản đồ. Giả sử bạn thấy nó đang ở vị trí tại ngôi nhà của mình, bạn lái xe về nhà và vẫn không thể tìm thấy điện thoại của mình. Việc tiếp theo bạn có thể làm là tiếp tục đăng nhập vào trang web BlackBerry Protect một lần nữa và ra lệnh từ xa cho điện thoại của bạn phát ra âm thanh lớn (loud sound), và lúc đó bạn sẽ phát hiện thấy nó giữa các tấm đệm ghế tại phòng khách. Đây là một ví dụ tuyệt vời để thấy lý do tại sao chúng ta yêu thích chức năng BlackBerry Protect, một tính năng giúp cho bạn và tôi tiết kiệm được thời gian và tiền bạc!

Ngoài ra, nếu điện thoại của bạn bị đánh cắp, bạn có thể thông qua trang web BlackBerry Protect gửi một message đến thiết bị của bạn, có thể thiết lập mật khẩu hoặc thậm chí là wipe (xóa sạch) dữ liệu từ xa.

Nếu bạn dùng BBOS 7.1 trở xuống, BlackBerry Protect còn làm được nhiều hơn thế, các bạn có thể tham khảo 5 lý do bạn nên sử dụng Blackberry Protect !!!

Để thiết lập và sử dụng được chức năng BlackBerry Protect trên BlackBerry 10, bạn cần làm các bước sau:
    1. Từ màn hình Home, vuốt từ trên xuống và chọn Settings
    2. Chọn tiếp BlackBerry Protect
    3. Đặt BlackBerry Protect thành On

blackcat1412, snoot, BabyNoob25 người khác thích bài này.
  2. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Vụ này tác giả bài viết có lẽ có kinh nghiệm. Không biết ứng dụng hiệu quả thế nào? ;)

vnbb thích bài này.
  3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Hehe, có 1 số trường hợp exception mà bác, ví dụ Điện thoại để vào nơi cách âm quá tốt khiến loud sound mất tác dụng :D

Hay như anh bạn em để Z10 đúng chỗ mất sóng khiến em nó "mất tích" trên BlackBerry Protect :)

wetfoot thích bài này.
  4. minhphich

minhphich New Member

BB Model:
    Z10
    Các bác cho em hỏi. Z10 của em báo là "Chưa thể kết nối với dịch vụ BlackBerry Protect". Em không thể bật dịch vụ này được dù đã bật hết dịch vụ vị trí ở phía dưới. Em không rõ tại sao lại thế. Các bác giúp em với ạ >:D<

chipintel_li thích bài này.
  5. danbtrs

danbtrs Member

BB Model:
    8700g
    các os6 cài cài này phải có bis mới dùng dc phải ko nhỉ :(

6. chipintel_li

chipintel_li Active Member

BB Model:
    Z10+ 9630 + 8707
    Mình sign vào trang web thì có thông báo thiết bị BB ko liên kết với dịch vụ BB protect:
    "A device isn’t associated with BlackBerry Protect. To add a device to this account, on a device running BlackBerry 10 OS, swipe from the top of the home screen. Tap Settings > Protect. Turn on BlackBerry Protect. "
    Mặc dù trong máy đã đăng nhập acc và bật on BlackBerry Protect :oops:

7. tấn phát

tấn phát Member

BB Model:
    Z10
    hôm trước rinh em z10 vô thử chức năng này cũng ko dc,sau vài lần thử thì cũng vô dc,nhưng bị 1 lỗi rất chi là "nhỏ" ,đang ở gò vấp mà kiểm tra nó nhảy sang hanatan của anh Obama luôn :)) , làm mình phát hoảng phải up lại rom mới đau, có lẽ do lỗi GPS của cái bản đồ thì phải =))

8. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    em làm như trên , location bật rồi , mà vào xem thấy báo vị trí không chuẩn , đang ngồi cầu giấy mà báo tận trịnh hoài đức , với cả cái dòng thứ 2 , hình như là báo âm thanh thì chỉ có mỗi cách tắt đi bằng cách turn off BB protect rồi ấn nút volume à? với cả tắt tiếng báo động rồi xong turn on BB protect nó lại kêu , có bác nào hướng dẫn cụ thể cho em với

khuatthang69 thích bài này.
  9. tấn phát

tấn phát Member

BB Model:
    Z10
    cái này bạn mở cái bản đồ của bb lên để nó xác định dc vị trí hiện tại của bạn đã sau đó bạn vô thử kiểm tra lại, với lại mạng ở vn nó ko nhanh cho lắm nên nó xác định cũng hơi chậm,hôm bữa phải mất 1 ngày mình mới kiểm tra dc :bz

chipintel_li thích bài này.
  10. tấn phát

tấn phát Member

BB Model:
    Z10
    nó kêu 1 hồi rồi sẽ hết thôi ,chứ nó kêu hoài đâu mà bạn lo ^^

code thích bài này.
  11. tấn phát

tấn phát Member

BB Model:
    Z10
    thêm cái này nữa là lúc loud sound reo lên mà máy có đặt mk dài,ko nhanh tay lẹ mắt thì ko tài nào mở khóa dc haha (đã thử và rất chi là thú vị cho ai cầm nhầm máy )

12. Mr_royal07

Mr_royal07 Active Member

BB Model:
    Z10 Red + Passpost
    nhiều lúc sóng kém chả làm đc gì với e nó, ví dụ chui vào hầm để xe của nhà cao tầng nào đó thì thua :(

13. vietduc10

vietduc10 New Member

BB Model:
    Z10. Bold 9900
    Bạn dừng phát âm báo trên website đã rồi bấm nút giảm âm ở bên cạnh là nó sẽ tắt tiếng thôi.

14. ritmen

ritmen Member

BB Model:
    8800 9900 Playbook
    1 nhược điểm nữa là không có tính năng backup trên BlackBerry Protect của BlackBerry 10 :)....

binhcdgihu thích bài này
  15. phamdominhtri

phamdominhtri Active Member

BB Model:
    Q10
    vậy có nghĩa là "thủ phạm" lấy cắp bb10, tháo sim của ta ra là xem như mất toi????

16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không liên quan đến SIM, mà chỉ liên quan đến kết nối Internet. Vì vậy, nếu "thủ phạm" lắp SIM mới (có 2G/3G) hoặc có kết nối wifi là ta vẫn có thể phát hiện ra.

17. nick149

nick149 Member

BB Model:
    Playbook + Z10
    Pin z10 mà protect được gì đâu, chưa tìm ra ở đâu thì hết pin, thế là mất luôn.

18. phamdominhtri

phamdominhtri Active Member

BB Model:
    Q10
    ah ah
    vậy thì chỉ cần cái PIN theo máy là ok

19. tấn phát

tấn phát Member

BB Model:
    Z10
    chỉ khi ko mở máy thôi chứ khi mở máy lên thì nó vẫn xác định dc vị trí

20. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    Cái chỉ dùng backup dữ liệu và xóa dữ liệu thôi chứ mà bị mất tìm bằng cái này thì cũng khác gì mò kim đáy biển đâu giả sử có tìm được gặp mấy thằng "bựa" lằng nhằng nó lại cho viên đạn vào đầu :D

Đang tải...