Toàn quốc ✭✭✭✭✭ BLACKBERRY PASSPORT / Z3 / Z30 / Q10 TẶNG VÍ DA BLACKBERRY, KÍNH SAPPHIRE CHO Q10/Z3....

Thảo luận trong 'Mua bán - Rao vặt BlackBerry' bắt đầu bởi BerryKing, 11/10/13.

Chia sẻ trang này

1. BerryKing

BerryKing Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    up

2. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Up

3. VT58

VT58 New Member

Đổi ngay BlackBerry khác (đổi imei mới) khi có sự cố trong 7 ngày mới mua
    đổi cho mình con khác đi thớt

4. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Không biết bạn này có nhầm lẫn BerryKing với Di Động Việt không vậy???

Sửa lần cuối: 11/7/14
  5. VT58

VT58 New Member

sao thớt cứ up bài mà máy mình mua bị lỗi lại không giải quyết thế. bán hàng vô trách nhiệm vậy

6. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Z10 hãng hết sản xuất lâu rồi bạn! Mình cũng không bán Z10 mới lâu rồi!
    Bạn mô tả có hoá đơn Di Động Việt gì đó, máy bạn mua từ Di Động Việt có thể đem lên chính chỗ đó yêu cầu đổi máy nếu cần!
    Còn bất cứ máy hãng mới xuất kho từ smartcom bên mình đều có giấy đảm bảo đổi trả 7 ngày! Bạn hãy tìm hiểu kỹ về đơn vị mình mua máy nha!

7. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Hiện tại từ đầu năm 2014 đến nay BerryKing không bán Z10 mới vì smartcom không áp dụng bán lẻ cho Z10 dưới 10 máy nữa (qui định hiệu lực từ ngày 4/2/14) và chỉ có các đơn vị sau được phân phối Z10 độc quyền:
    - HNam Mobile
    - Hoàng Hà Mobile
    - Di Động Việt

BerryKing hiện tại chỉ có kinh doanh máy mới là Z3, Z30, Q10 từ kho smartcom mà thôi! Bạn có thể xem tại trang 1 của thread này!

BerryKing bán máy mới luôn có chế độ đổi máy trong 7 ngày (hiện tại áp dụng cho Z3, Z30, Q10 đang có kinh doanh)
    Ví dụ: ChangDau là mod và đã từng trải nghiệm chương trình đổi máy mới đó!

Smartcom là nhà phân phối độc quyền BlackBerry tại Việt Nam, Di Động Việt là một đại lí được smartcom tụi mình uỷ quyền bán ra máy cho khách!

Bạn nhận máy có hoá đơn Di Động Việt đã kích họat bảo hành chính hãng có quyền đem máy lên hai đơn vị để yêu cầu xử lí sự cố:
    1. Phòng bảo hành smartcom
    2. Di Động Việt

Như bạn mô tả thì phòng bảo hành từ chối bảo hành chân sim vì lí do đó là phần cứng ngoại vi, liên tục chịu tác động liên tục (thay sim) từ người dùng rất dễ hỏng nên không nằm trong phạm vi bảo hành (giống như vỏ máy, không bảo hành móp méo hay khe thẻ nhớ cũng không bảo hành...)

Trường hợp này bạn hoàn toàn có thể yêu cầu Di Dộng Việt (đơn vị xuất hoá đơn bán hàng cho bạn) chịu trách nhiệm chia sẻ rủi ro mà bạn có!

Chúc bạn xử lí được vấn đề nhé!

8. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Up

9. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Up

10. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Up

11. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    up

12. VT58

VT58 New Member

máy mình mua là máy hóa đơn didongviet xuất cho bạn. có tên bạn trên đó. mình mua lại từ bạn chứ ko phải mua mới từ cừa hàng. bây giờ ngta ko bảo hành thì mình chỉ có thể tìm bạn thôi. 200k ko có lớn. nhưng mà cảm giác bị lừa đảo nó ức chế. mấy bữa nữa lấy máy về mình sẽ chụp hình cái hóa đơn có tên bạn lên. post thêm bài cảnh giác cho những bạn sau này có ý định mua máy của bạn. làm ăn không uy tín thì sớm muộn cũng dẹp tiệm. làm ăn lớn mà có 200k cũng đi lừa đảo. ko hiểu bạn nghĩ cái gì nữa

13. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Mình hiểu cảm giác của bạn khi vô ý làm hỏng cái chân sim và đem đi bảo hành bị thu phí, đồng thời không biết bạn có quan hệ gì với Di Động Việt mà bạn không "dám" lên đó yêu cầu xử lí với hoá đơn Di Động Việt trên tay!???

Bạn ơi, bạn up hoá đơn lên đi nhé! Mình cũng muốn biết cái tên trên hoá đơn ra làm sao và mình thực sự cũng chẳng hiểu bạn đang complain vấn đề gì nữa? Mình làm tại smartcom mắc mớ gì đi mua máy Di Động Việt với tên hoá đơn gì gì của bạn nói vậy?

Chính Di Động Việt cũng nhập hàng của smartcom tụi mình rồi mới bán lẻ lại cho khách, thì làm gì có chuyện ngược đời thế?

Bạn mua máy của ai với hoá đơn nào thì đến đó xử lí? Bạn xem topic mình có bán Z10 không mà bù lu bù loa phi lí vậy? Chưa kể rõ ràng bạn mâu thuẫn vô cùng trong câu chuyện khi mua hàng tại Di Động Việt lại vô khu vực mua bán của BerryKing, một đơn vị hoàn toàn khác để complain?

Hệ thống chăm sóc khách hàng của Di Động Việt bạn tham khảo tại link: http://didongviet.vn/lien-he

Bạn hãy lên đúng chỗ để đòi quyền lợi nha!

14. VT58

VT58 New Member

hôm nay thì đã rõ. mình mua máy của bạn. số đt: 0909409688. giao dịch tại nhà bạn: 390 lê quang định( nhà bạn mở tiệm vàng). thế mà bây giờ bạn kêu ko bán máy cho mình. thế chó nó bán cho mình rồi mình lên topic của bạn bắt đền ah. cái số đt đó với cái địa chỉ giao dịch đó của ai. còn kêu vô ý làm hỏng chân sim, máy mua về chưa kịp xài, lắp sim vô đã k nhận, giờ đổ lỗi cho mình làm hỏng ah

15. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Mình bán trước giờ đều bằng số đt trên (trên topic hiển thị quá rõ) và gia đình mình đúng cư trú tại địa chỉ trên (bất cứ ai mua hàng của mình đều biết địa chỉ nhà mình) nhưng mình chỉ kinh doanh Z30, Z3, Q10 mới chính hãng và đa số đi giao hàng là chủ yếu!

Những điều bạn nói ai cũng biết và mong bạn giữ ý tứ lời nói, không nên lăng mạ người khác khi sự việc hoàn toàn chẳng ăn nhập gì nhau? (máy bạn mua tại Di Động Việt kia mà, sao cứ nhè BerryKing mà khóc vậy??)

Bạn nói có hoá đơn ghi tên mình, bạn có thể up lên để xem nhầm lẫn chỗ nào? Anh em admin và mod hoặc khách hàng đều biết rõ tên mình đấy!

Mình hiểu và thông cảm sực bực bội của bạn khi máy có vấn đề nên không biết nói sao cho bạn hiểu nữa?

Nhưng lần nữa mình mong bạn hãy đến đúng nơi bạn đã mua với hoá đơn để họ xử lí nha! BerryKing không có cổ phần hoặc dính líu gì với Di Động Việt cả! Hix hix

16. VT58

VT58 New Member

theo như bạn nói thì mình ra didongviet mua máy, rồi về đây bắt đền bạn ah. buồn cười thế nhỉ. mình đâu phải là ko có não mà mua 1 chỗ rồi ra 1 chỗ khác khiếu nại. mình ko thể hiểu nồi bạn. bán hàng rồi giờ kêu ko bán. cũng còn may là bữa đó lên mua hàng trực tiếp, chứ cón ship bưu điện chắc bó tay, không khiếu nại dc chỗ nào luôn. tóm lại 1 câu là bạn nói rằng ko bán cho mình cái z10 đó đúng ko. check lại imei coi phải ko 357033057500381
    Bạn nghĩ sao nếu mình mang toàn bộ máy tới nhà bạn, lúc đó bạn có còn chối là ko bán máy cho mình nữa không. nếu đúng là máy do bạn bán cho mình thì bạn có đổi máy mới ko

17. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Imei này chính xác là của Di Động Việt bạn nhé, thứ hai mình sẽ yêu cầu họ giúp bạn cái Z10 này nha! Hix!

Theo ý bạn mình đóan được bạn nói mình ra Di Động Việt mua Z10 xài (trong khi xưa giờ mình dùng Z30?) với hoá đơn ghi tên mình (bạn không dám công khai lên đây để anh em giúp bạn xác minh cái tên trên hoá đơn có phải BerryKing như bạn nói không?)... sau đó mình gạ bán cho bạn khi nó gãy chân sim (trong khi mình chỉ cần nói một tiếng là được đồng nghiệp thay thế rồi có cần phải gạ bán cho bạn như bạn áp đặt cho mình?)... rồi giờ mình chối bỏ trách nhiệm với bạn???

Bạn đọc xem câu chuyên có logic như ý bạn muốn tạo ra để tạo phốt cho BerryKing không nhé!?

Bạn muốn khẳng định điều gì thực sự mình vẫn chưa hiểu để giúp luôn á?

18. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Up

Sửa lần cuối: 12/7/14
  19. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Mình không hiểu? Tại sao bạn ép mình đổi máy cho bạn trong khi mình chẳng có bán Z10, vả lại nó lại là máy từ Di Động Việt???

Mình khẳng định mình chỉ đổi các máy Z3, Z30, Q10 mà mình bán ra hiện tại thôi. Còn cái máy tưởng tượng của người khác bán mình không giúp gì được nhé!

Còn bạn cần hỗ trợ thông tin gì của Di Động Việt mình đều hết lòng giúp xem xét (từ số điện thoại đến cả nơi chăm sóc khách hàng của họ....) nếu thực sự cái máy này bạn mua từ Di Động Việt với hóa đơn của họ (đến giờ mình cũng đặt dấu ? về cái hoá đơn này đấy)

Bạn nên up hoá đơn lên vì đó là bằng chứng rõ ràng nếu câu chuyện của bạn là có thật thì sẽ có tên mình trên đó!

20. BerryKing

BB Model:
    Blackberry Z30
    Up

Đang tải...