BlackBerry ngừng tự thiết kế và sản xuất thiết bị, nhưng không từ bỏ mảng điện thoại

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi vnbb, 28/9/16.

Chia sẻ trang này

1. xuanquyenz133

xuanquyenz133 Well-Known Member

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Mình cay nhất BB (cay nên hơi nói nhiều) là chiến lược kinh doanh như cái L. Giá như Pri nó chỉ trên dưới 12tr khi ra mắt thì giờ ko đến nỗi này. Yêu BB nhưng ko yêu dc cái giá. Chết là đúng.
    Nói BB mà nghĩ đến Xiaomi (mệnh danh Apple của Châu Á). Xiaomi có chiến lược kinh doanh rất thông minh, lợi nhuận trên mỗi chiếc Phone là rất mỏng, bán nhiều sẽ nâng lời lên thôi. Chỉ bán online để giảm thiểu chi phí, hút người dùng bằng chiến lược khan hàng. Chỉ trong 5-6 năm đã thành gã khổng lồ.
    BB thì cứ ì ra đấy, lúc nào cũng rao rao cái qwerty, bảo mật. Chán

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn có lẽ lâu lắm không cập nhật thông tin, bạn chê mình cổ hủ nhưng mình nghĩ mình không đến nỗi cổ hủ lắm, vì thông tin công nghệ mình vẫn update thường xuyên :)

Xiaomi bây giờ được gọi là "BlackBerry phương đông" chứ đâu còn mang danh "Apple Châu Á". Nên mình nghĩ bạn đang yêu BlackBerry bây giờ chuyển sang mến Xiaomi cũng dễ hiểu thôi.

3. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Tin này thì mình cũng ko đến mức bạn phải nói lại. Xiaomi đang làm rất tốt. Nó nổi bong bóng nhanh thì sẽ có giai đoạn bình ổn mà thôi. Họ đang chuyển hướng bán hàng, vừa giới thiệu Mi5s, Mi5 plus, chuẩn bị Note2 với chíp 821 đỉnh nhất của Qualcom hiện giờ, cảm biến vân tay siêu âm, 3D touch dc người dùng háo hức đón nhận, hệ sinh thái mềm và cứng ra sản phẩm đều đặn. Rom update đều đặn tất cả các dòng từ thấp đến cao ko bỏ vẳng dòng nào, đều đặn hàng tuần cho Dev chứ ko fải hàng tháng hay thậm trí hàng quý như bb, biết lắng nghe người dùng.
    Mình đang dùng và đánh giá rất cao, có vô số ae đã dùng BlackBerry sang dùng Xiaomi theo giới thiệu của mình, họ khen hết lời!.
    Thực tế là vậy thì nó chết sao dc!

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk

Sửa lần cuối: 29/9/16
  4. m100

m100 Member

Sao lại có fan cuồng xiaomi lạc vào đây thế này

5. Lethanhtam

Lethanhtam Member

Mình nán lại với BlackBerry là ở mảng thiết bị giờ lại giao cho bọn khác sx thì còn j để nói nữa. Sao khôg bán mình như nokia cho xong. Lão Chen nào cũng chẳng làm đc j cho BlackBerry.

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. yahiko94

yahiko94 Active Member

BB Model:
    q10
    Mấy bạn nói gì nói cứ pasport mà chơi, ngon nhất của BlackBerry, bàn phím giờ đánh quen rồi, còn e nexus 6p để tận huởng android update nhanh chóng, mà dùng android mới thấy bb10 ngon như thế nào hè hè

7. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    fan cuồng gì bạn, tốt thì khen, xấu thì chê, chẳng cuồng thằng nào cả, cả 1 thế giới muôn màu smartphone, cứ ngon bổ rẻ mà chơi
    Giờ BlackBerry ko còn là smartphone duy nhất mệnh danh là thông minh, nhiều cái để vọc như thời xưa nữa rồi

8. Lethanhtam

Lethanhtam Member

Chưa hiểu ý bác?

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

9. yahiko94

yahiko94 Active Member

BB Model:
    q10
    trước mình cứ chạy đua công nghệ cấu hình, mà quên cái thiết yếu là ổn định... sản phẩm đầu bảng nào android mình đều sài qua hết , cuối cùng vẫn về bb10, mình chỉ cần sự khác biệt , ứng dụng nhiều quá cũng đâu sài hết, chỉ cần có cái trình duyệt tốt để đáp ứng được . :D mình nói có gì thì đừng gạch đá :D , cảm thấy phí tiền thà lúc đầu mua chớt passport. để tiền mua cái khác :D. trải nghiệm công nghệ để lại cái giá quá đắt ^_^ mà lại cho mình kinh nghiệm

batcongLethanhtam thích bài này
  10. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không phải gạch đá, mà bạn nói một hồi vẫn không hiểu ý bạn là gì :D

11. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Mình rất kỵ hàng Tàu, ko thèm để ý chứ đừng nói đến Lenovo, Oppo... Nói đến con nào dùng chip Media Tek thì coi như ko cần xem đến các tính năng khác nữa làm gì cho tốn time.
    Lý do mình đến với Xiaomi là từ thử dùng rồi đến dùng nhiều đồ điện hàng ngày, chất lượng sử dụng những đồ dùng rất đỗi bình thường hàng ngày như: Pin dự phòng, tai nghe, ổ cắm điện đa năng, đèn USB, đèn ngủ thông minh... Tìm hiểu, xem qua mức độ hoàn thiện bên ngoài cho đến chất lượng linh kiện, hoàn thiện bảng mạch bên trong. Trông rất chau chuốt ko giống hàng tàu mà xưa nay đã gặp bao giờ.
    Vì vậy mạnh dạn thử mua dùng con Redmi Note 3 pro, chip Qualcom 650, cảm biến vân tay rất nhạy, điểm antutu 76000, pin 4000mA dùng dc 24h dùng hỗn hợp, giá cũng chỉ 3tr.
    Dùng rồi thấy mãn nguyện nên nói chuyện về Xiaomi trong đây thôi.
    Ae nào dùng rồi thì biết!

12. hoangtumat2rangcua

hoangtumat2rangcua Active Member

BB Model:
    pp silver
    Chưa dùng điện thoại Xiaomi bao giờ nhưng đã cầm thử nhiều con từ bạn bè dùng, cảm nhận về phần cứng khá ổn, ko thua BlackBerry nhiều, hệ sinh thái chắc chắn hơn do a Google làm, có lẽ sẽ xem xét dùng xiaomi sau BBPPSE, BlackBerry đã hoà tan chứ ko hoà nhập nên mình cũng phải hoà nhập thôi, không thể lạc loài mãi được

mrcantonaxuanquyenz133 thích bài này
  13. hmg

hmg Active Member

BB Model:
    blackberry passport
    tốt nhất mấy bác xao mi thì làm rum xaomi rồi tự bàn nha, đây toàn nói về BlackBerry ko cần các bác vào quảng cáo chi cho mệt

Sent from my Passport using Tapatalk

d7293 thích bài này.
  14. d7293

d7293 Well-Known Member

BB Model:
    9000 - Q5 - Priv
    Còn chữ kí số của phần cứng, quản lý con chip thì sao? Cái này khó à nha.

15. d7293

d7293 Well-Known Member

BB Model:
    9000 - Q5 - Priv
    Thực ra thì tàu 5-7 loại tàu, các bác cứ coi nó như Foxconn là đc mà

TiaSang thích bài này.
  16. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Bạn đừng lo như vậy, bạn hãy sang forum miui.vn hoặc facebook https://www.facebook.com/groups/rmn3pro.miuivn/ thì biết nó sầm uất, nhộn nhịp đến thế nào. Điện thoại giá nào thì bán lại % của giá đó thôi bạn ạ, bạn mua 3tr, bạn dùng giữ gìn bán kiểu gì chả dc 1,5-2tr tùy thuộc hình thức máy lúc đó khách xem

17. HonVietBiz

HonVietBiz Well-Known Member

Trước đây, tui cũng có cài đặt thử 1 số trình duyệt web khác trên BBW và 1 số app android nhưng cuối cùng cũng vẫn quay lại với Browser mặc định của bb10.

PS: để hôm nào rảnh sẽ chia sẻ tiếp các thủ thuật khác của trình duyệt Browser của bb10 :)

18. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Bạn chỉ nói đúng, app native bao giờ chả hơn app android. Phải nói rằng BB10 dùng rất sướng và rất mượt. Đúng như cái mạnh của nhân QNX. Có cái mình ghét là khi phone nó delay dã man, vẫn ko thể khắc phục dc. Đáng tiếc cho BB10, đứa con chết yểu của BB

izal thích bài này.
  19. m100

m100 Member

Bạn bị lỗi này trên Z10 à? Cách khắc phục là dùng Passport đi. Mình nhớ là hồi đầu dùng Z10 cũng gặp vấn đề này, nhưng từ hồi chuyển sang dùng Passport thì không hề gặp hiện tượng delay. Có lẽ Z10 là chiếc điện thoại đầu tiên, nên lúc đó thiết kế phần cứng với OS BB10 nó chưa tối ưu cho nhau nên vậy.

xuanquyenz133 thích bài này.
  20. xuanquyenz133

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Z10, Q10, Z30, Q20 đều dùng hết rồi bạn ạ và cũng đã ra đi hết, con nào chả delay, còn mỗi Z10 bà xã đang quang quật. Cũng định lên PP nhưng thấy tương lai BlackBerry ko thể sáng sủa hơn nên thôi, thôi cả Priv luôn, nhìn Dtek lại càng chán

Đang tải...