BlackBerry, một người bạn dễ san sẻ yêu thương.

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi TuanAnh288, 15/9/15.

Chia sẻ trang này

1. TuanAnh288 New Member
    BB Model:
    blackberry z10

Số bài viết:
    10
    Vậy là đã 3 năm 17 ngày, kể từ khi tôi mua chiếc bold 9780. Ngày đó đập hộp thật là sung suớng và hạnh phúc lắm, vì khi đó tôi còn là sinh viên nên tiền bạc không có nhiều, phải dành giụm mãi mới mua được. Xài từ đó đến giờ chưa hề có bệnh tật gì và cái quan trọng là nó như là người bạn thân, luôn đi theo tôi bất cứ nơi đâu, chứa đựng bao nhiêu là kỷ niệm vui buồn.

Tôi hiện tại đã lấy vợ hơn 1 năm. Vợ tôi cũng là 1 Fan của BlackBerry chính hiệu. Lần đâu tiên tôi gặp cô ấy, cô ấy đang cầm chiếc 8700 để nghe điện thoại. Tôi như bị cuốn hút bởi hình ảnh đó, đến giờ vẫn ko quên được, chúng tôi quen nhau, những kỷ niệm của những lần đi chơi toàn đc lưu lại bởi BlackBerry Bold 9780, tán gẫu thì hầu hết toàn đem chuyện BlackBerry ra nói, nói hoài mà vẫn ko thấy chán, đơn giản chỉ vì đam mê.
    Thời gian thấm thoát thoi đưa, đến ngày

25/1/2015 thì chúng tôi làm đám cưới. Khi đó, vợ tôi đang mang thai 5 tháng. Tôi tự cảm thấy rằng mình thật hạnh phúc.

Hơn 4 tháng sau, chính xác vào ngày 27/4/2015 bác sỹ bảo vợ tôi bị đa ối rất nguy hiểm, đề nghị sinh mổ. Vậy là 17h40, vợ tôi vào phòng mổ, lúc đó tâm trạng tôi khá lo lắng, sợ hãi. Chờ mãi đến 18h30 thì cô y tá đẩy xe ra, nằm trên là con tôi với gương mặt hồng hào, đôi mắt ngoảnh lại nhìn tôi thật thương vô cùng. Tôi vừa chạy theo vừa nhìn con một cách say đắm. Tôi liền lấy chiếc điện thoại ra và chụp một vài bức để đem đi khoe với vợ (vợ tôi lúc đó phải nằm phòng hồi sức). Thế rồi một chuyện đã xảy ra không như chúng tôi mong đợi, con tôi vừa uống sữa lại ọc ra hết, trông nó có vẻ đau đớn rất thương. Vội vàng bế cháu đến gặp bác sỹ, sau quá trình kiểm tra theo dõi các kiểu, bác sỹ bảo con tôi bị bệnh teo thực quản bẩm sinh, phải tiến hành phẩu thuật gấp. Mặt tôi lúc đó uớt đẫm bởi 2 dòng nước mắt, tôi thấy lòng mình như thắt lại, đau đớn vô cùng. Nhưng trong quá trình phẫu thuật và theo dõi, tôi và người nhà không dám nói với vợ tôi, sợ cô ấy vì quá đau lòng sẽ khiến tình hình tệ thêm. Bế con trên đường từ phòng sinh đến phòng mổ, ánh mắt nó cứ nhìn tôi, nó không khóc, mà cứ nhìn tôi như thể nó biết đó là lần cuối cùng hai bố con tôi nhìn nhau.

Khi bệnh tình con tôi càng ngày chuyển biến xấu đi, do vết mổ sau phẩu thuật của cháu bị bưng mủ, dẫn đến tràn dịch phổi. Bác sỹ cho tôi vào thăm cháu, sau 10 ngày thật sự tôi không thể nhận ra con của mình. Ôi con tôi!! Đầu con chằn chịt vết băng, bác sỹ vì hết chỗ để tìm ven rồi nên cạo một bên đầu con tôi, trong nó thật tội nghiệp và đáng thương vô cùng. Tôi chỉ biết đứng lặng người một lúc, vì xúc động quá nên vội chạy ra ngoài, tôi không dám nhìn con tôi nữa, khi đó trời đất giường như sụp đổ trong tôi, nước mắt lăn dài trên mặt. Đây là lần đầu tiên trong cuộc đời tôi khóc nhiều đến như vậy, khóc nhiều mà trong lòng con đau hơn gấp vạn lần nữa.

3 ngày sau đó, con tôi qua đời. Tất cả những gì còn xót lại trên thế gian này của nó là những tấm hình mà tôi kịp chụp vội khi nó mới sinh, tất cả chỉ có vậy...nhưng đối với tôi rất quý giá, nó giúp tôi không bị vì thời gian mà quên đi mặt con, giúp tôi lưu giữ trong tâm trí những kỷ niệm đẹp dù ngắn ngủi về nó. Cám ơn BlackBerry Bold 9780 rất nhiều, 1 người bạn thật sự của tôi. Dù sau này có thay đổi những con BlackBerry khác, tôi vẫn giữa mãi nó, ko để nó xa rời tôi như đứa con đáng thương của tôi đâu.

Sửa lần cuối: 15/9/15
    Tags:
  2. Jzz

Jzz Active Member

BB Model:
    z10
    Xin được chia sẻ nỗi niềm cùng bạn!

wetfoot thích bài này.
  3. TuanAnh288

TuanAnh288 New Member

BB Model:
    blackberry z10
    cám ơn bạn rất nhiều.

4. Anhphuc1986

Anhphuc1986 Member

BB Model:
    Q10
    Chia buồn cùng bạn. Hãy vững vàng lên bạn ah thôi con ko có duyên ở với mình thì hãy để cháu đầu thai đến với gia đình khác. Việc bây giờ là bạn hãy chăm sóc bà xã thật tốt để sinh những đứa con kháu khỉnh. Bạn rất giống tôi nhưng tôi chưa được gặp con vì con chưa kịp chào đời. Trời đất như sụp đổ nhưng giờ thì hp đã đến với gd mình bằng 1bé gái kháu khỉnh cháu được 12 tháng 21ngày rồi. Chúc gia đình bạn gặp nhiều may mắn và hp.

BabyNoobGiathien thích bài này
  5. idark

idark New Member

BB Model:
    q10
    Xin được chia buồn cùng bạn.. mình có nghe ai đó nói rằng " chúa trời cần bé bên cạnh nên đã đưa bé lên thiên đàng sớm như vậy ". Chúc gđ bạn gặp nhiều may mắn.

6. TuanAnh288

TuanAnh288 New Member

BB Model:
    blackberry z10
    Cám ơn các bạn thật nhiều.

Đang tải...