BlackBerry Leap đã chính thức phát hành tại Malaysia, giá 1089RM

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 6/5/15.

Chia sẻ trang này

1. Nguyễn Lệnh An

Nguyễn Lệnh An Member

BB Model:
    Passport + 9900
    Lên passport là giải pháp đó bạn :))

2. niceapps

niceapps Member

BB Model:
    Z10
    PP đâu có đảm bảo chạy dc ứng dụng Playmemories mà mình đã nói? Vì cùng OS mà. Còn nếu vì cái USB OTG thì Z30 là đủ rồi nhưng mình không muốn cứ phải bị hạn chế như vậy. :)

Nguyễn Lệnh An thích bài này.
  3. Nguyễn Lệnh An

Nguyễn Lệnh An Member

BB Model:
    Passport + 9900
    Tuỳ nhu cầu mà! Làm cái ios nữa song song :P

niceapps thích bài này.
  4. niceapps

niceapps Member

BB Model:
    Z10
    Mọi nhu cầu khác thì mình dùng Z10 OK. Tuy nhiên nhu cầu kết nối truyền ảnh với máy ảnh của mình cũng khá nhiều (do mình hay đi du lịch cần chia sẻ file ngay...) Nếu dùng thêm 1 con iOS hoặc Android thì lại cách rách, tốn kém và có vẻ thừa thãi quá. Tất cả trong 1 cái điện thoại thì ổn hơn. Mình đang dùng quen thao tác vuốt, Hub của BB10 nên thực sự ko muốn đổi sang OS khác. Chỉ có điều nếu BB mãi không thay đổi thì đành phải chia tay vậy :D

mrcantonaNguyễn Lệnh An thích bài này
  5. Nguyễn Lệnh An

Nguyễn Lệnh An Member

BB Model:
    Passport + 9900
    Mình thì yêu bb nhưng ức chế ko chạy đc app mobile banking của agribank! Buồn :(

mrcantona thích bài này.
  6. niceapps

niceapps Member

BB Model:
    Z10
    Nói chung BB bị thế giới ruồng bỏ nhiều lắm rồi. Buồn nhưng đấy là sự thật. Khó vực dậy lắm :<

mrcantona thích bài này.
  7. mountain90

mountain90 Member

BB Model:
    Passport
    Nhìn cũng thích :) Rẻ là nhích!!!

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chỉ có điều bạn nói ngược, phải là bọn Dev (cụ thể của bạn là bọn Dev của Sony) không chịu thay đổi để viết app cho BB thì ... Chứ BB lúc nào chả rộng cửa để đón các apps của bọn nó :D

9. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Vẫn đang giảm từ từ mà bác, chính thức thì thỉnh thoảng lại giảm 1 vài lần cũng ko khác mấy việc giảm hẳn. 2nd h tầm 10tr, mà cũng bắt đầu xuống 8-9tr rồi

nmduc073 thích bài này.
  10. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Ông bạn mình dùng cái Sony Xperia khỉ j ấy đc 4 năm rồi, h muốn đổi đt mà ko có nhiều tiền nên hỏi mình tư vấn. Ông ấy thuộc dạng chẳng chơi game mà cũng ko có nhu cầu dùng nhiều app j luôn, nên mình mua hộ cho 1e Q10 fullbox 3tr. Trc khi mua mình cũng nói kĩ rồi và hỏi ông ấy chắc chắn chưa rồi mới quyết. h mới dùng đc gần tháng ông ấy đã kêu tù rồi :) sắp đổi cho ông ấy e ip5. Mình dùng bb10 hơn 1 năm nói chung là hơi khó chịu nhưng vẫn tạm chấp nhận đc. Nhưng qua trường hợp ông bạn thì thấy người như ông ấy mà còn ko chịu đc thì đúng là bb bây h quá khó để cạnh tranh nổi

niceapps thích bài này.
  11. songsongsau

songsongsau New Member

Cũng như nhau cả thôi, câu hỏi đặt ra là tại sao vẫn rộng cửa mà người ta lại không chịu vào chơi :-/

12. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    Muốn áp nhiều thì cứ Android mà chơi. Cố mà thích cái không phải dành cho mình chỉ tổ sinh bực mình.
    Trước khi mua một chiếc BlackBerry nên đạt câu hỏi :
    1) có cần bảo mật cho những chia sẻ qua mạng di động không?
    2) Có cần sử dụng nhiều ngoài trời dưới những ánh nắng gay gắt không?
    3) Có bị bắt buộc phải sử dụng trong hệ thống BEs không?
    Nếu tất cả là không thì bạn đã chọn nhầm thiết bị cho mình.

13. KicoDino

KicoDino Active Member

BB Model:
    Classic
    Cái nfc này mấy khi dùng đến, cứ đòi hỏi những cái không thiết yếu làm gì, chủ nghĩa cầu toàn sẽ như XHCN, ví như cái biểu tượng NFC trên taskbar rất nhiều người còn chẳng biết là gì, 4G network cũng từng hóng phải mua đt có 4G để đón đầu, cuối cùng sau ~3 năm vẫn dùng với tốc độ ~2G, và chủ yếu wifi chơi game :-ss, 4G để mần chi, NFC để mần gì, OTG bận bịu công việc đến mức cần phải có nó sao :D

nmduc073 thích bài này.
  14. KicoDino

KicoDino Active Member

BB Model:
    Classic
    Cái nfc này mấy khi dùng đến, cứ đòi hỏi những cái không thiết yếu làm gì, chủ nghĩa cầu toàn sẽ như XHCN, ví như cái biểu tượng NFC trên taskbar rất nhiều người còn chẳng biết là gì, 4G network cũng từng hóng phải mua đt có 4G để đón đầu, cuối cùng sau ~3 năm vẫn dùng với tốc độ ~2G, và chủ yếu wifi chơi game :-ss, 4G để mần chi, NFC để mần gì, OTG bận bịu công việc đến mức cần phải có nó sao :D

15. auzze

auzze Active Member

BB Model:
    9700
    3 không nhưng mình tin z10 và 9700 là sự lựa chọn đúng đắn nhất của mình :)

TiaSangtrunglev thích bài này
  16. niceapps

niceapps Member

BB Model:
    Z10
    Dev không phải là người đi làm từ thiện, phải có lợi cho nó thì nó mới làm. Trước khi BB10 ra mắt, BB đã cố gắng chạy đua số lượng app để so với các nền tảng khác. Vì vậy đã có chính sách lôi kéo dev, ví dụ: trả 100$/app. Kết quả là bị Dev lợi dụng viết toàn app vớ vẩn kiểu Thông tin về cái lọ, Thông tin về cái chai... Ngay cả giới dev Vn mình cũng tham gia, mỗi bác được cỡ 1 vài nghìn $. :) Hậu quả của việc này là người dùng có thể mua thiết bị khi ra mắt nhưng sau 1 thời gian dài vẫn không có ứng dụng cho nhu cầu THỰC SỰ của họ, nên họ đã ra dần từ bỏ. Mà số lượng người dùng ít thì các Dev cũng tự đi tìm nền tảng khác có nhiều người dùng hơn...

Lẽ ra BB nên dùng số tiền chi cho các app nhảm nhí, vô dụng kia để tập trung nghiên cứu thống kê các ứng dụng cần thiết, rồi trả tiền cho các đối tác quan trọng, để họ viết hoặc hợp tác cung cấp API cho đội dev của mình viết các ứng dụng tương ứng. Như vậy thì quá trình phát triển của nền tảng sẽ bền vững hơn.

BB bảo thủ, người dùng BB đa số cũng bảo thủ. Mình cũng đã từng bảo thủ khi thấy bạn bè thật "hâm" khi từ bỏ BB. Nhưng bây giờ mình cũng đã thấy lung lay với cái quyết định giữ khư khư cái không còn hợp với mình. Trước đây đúng là BB, thậm chí là BBOS đã làm rất tốt để đáp ứng nhu cầu của mình (nhắn tin nhanh, hệ thống phím tắt tiện lợi, tinh tế). Nhưng mọi thứ không thể tồn tại mãi được, bảo thủ thì chỉ có sớm lạc hậu mà thôi :)

Mình đã bán hết PB & 1 số điện thoại BB cũ. Giờ còn mỗi Z10. Nếu trong thời gian vài tháng tới mà tình hình không thay đổi thì em nó sẽ phải ra đi nốt :D nhường vị trí cho 1 trợ lý đắc lực hơn :v

mrcantona, meocucdien, lethba1 người nữa thích bài này.
  17. lethba

lethba New Member

BB Model:
    72-88-89-97-99
    Bác nói đúng ý em.
    Từng một thời quay cuồng từ 72 đến 88 rồi 89, 97, 99 nhưng nhu cầu phát triển...
    BB vẫn vượt trội so với android hay ios ở một số điểm, nhưng ios và android vượt bb ở rất nhiều điểm r :((
    Ví dụ như PP, ngoài bàn phím cứng đặc trưng và "vuông" ra, PP hơn gì đc so với S6 hay 6+ :((
    Dù sao h vẫn 1 tay BB 1 tay android, nhưng nếu đi xa và ko muốn lích kích nhiều, em sẽ đặt BB xuống :((

niceapps thích bài này.
  18. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn đã nói được câu này rồi mà vẫn suy nghĩ đơn giản đến không ngờ :), bạn nên chuyển sang dùng iPhone hay Android ngay đi chứ chờ vài tháng nữa thì có gì thay đổi đâu.

Thôi không tranh luận thêm với bạn nữa.

19. arena8686

arena8686 Member

BB Model:
    BlackBerry Q10
    Vậy thì chia tay ngay và luôn thôi bác. Chứ than thở hoài làm gì?

niceapps thích bài này.
  20. niceapps

niceapps Member

BB Model:
    Z10
    Bác suy nghĩ 1 chiều rồi. Mình không chờ Sony ra app native cho BB10 vì chắc chắn bọn nó không làm do không có lợi ích gì lớn. Mình chờ bản cập nhật OS sau của BB với Android runtime mới liệu có thể sửa được lỗi kia hay không. Vì ứng dụng đó của bọn Sony chạy trên Android phà phà. Vấn đề là chỉ ở cái Android Runtime của BB10 thôi.

Đúng như bác nói, sắp tới mà BB chưa có gì thay đổi ở việc này thì mình sẽ chuyển thôi.

Đang tải...