BlackBerry giới thiệu cổng thông tin "kiểm tra sự thật" #BBFactCheck

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 30/6/14.

Chia sẻ trang này

1. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Bác hơi bị cuồng BlackBerry thái quá đấy, bác ý nói có lẽ hơi nặng lời nhưng không hoàn toàn sai đâu. Tinh tế cũng làm theo lợi nhuận mà thôi, gió chiều nào theo chiều nấy, k thể cả nước xài android hay ios mà vẫn bắt họ phải có những bài viết về bbos hay bb10 được. Mình cũng thấy bên bbvietnam có mấy thành viên cứ thấy cái gì nói hơi tiêu cực và cái điện thoại BlackBerry thì nhảy dựng lên như kiểu bố mẹ họ bị xúc phạm hay chửi bới gì vậy, ví dụ là cái cmt mình đang quote đây.

maithanhdnhk, phandan080388vuongduc thích bài này.
  2. nguyennnh

nguyennnh Active Member

BB Model:
    Z10
    Không đi là may mắn. Đi cừa mất thời gian vừa mang cuck tức. Tổ chức như bộc phát vậy, chẳng có sự chuẩn bị gì hết. Nản

phandan080388 thích bài này.
  3. phandan080388

phandan080388 Well-Known Member

BB Model:
    Z10 + 9790 + PB
    Ôi ta yêu cơn mưa! :))

4. Nguyễn Bá Hiệp

Nguyễn Bá Hiệp New Member

BB Model:
    z10
    Dạo này zing đăng nhiều bài tốt về BlackBerry mà các đồng chí, còn offline nhiều sạn thiệt nhưng gặp gỡ nhiều bber vui rồi, đó là mặt tích cực :)

5. hieu1994

BB Model:
    Classic 9780
    Cả số hoá dạo này cũng đỡ hơn, cũng có mấy bài nói tốt về BlackBerry hơn rối,co khi là chính sách của đại diện bb tại việt nam cũng nên :D

6. newcommer

newcommer Well-Known Member

Mình ghét cái cách comment kiểu xúc phạm người khác khi chê người này người kia "thiếu chất xám"

Còn bạn khi quote bài ai thì cũng nên đọc kỹ để hiểu người ta đang nói về vấn đề gì. Tôi không nói gì đến tinh tế "thần thánh" của bạn nhé. Bạn cũng đang "nhảy dựng lên như kiểu bố mẹ họ bị xúc phạm hay chửi bới gì vậy" khi mới chỉ "nghĩ" ai đó đang nói xấu tinhte đấy thôi, nói gì ai :P

Sent from iPhone 5s using Tapatalk

7. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Thanh niên 9x ăn nói văn minh một tí nhé :)

8. hieu1994

BB Model:
    Classic 9780
    Để mình nói lại cho rõ ràng: Bác không đả động gì đến tinh tế nhưng bác quote bài của người nói đến tinh tế, mình cũng đọc và mình chỉ nói thể hiện sự đồng tình thôi, chưd không nói gì đến bạn liên quan đến tinh tế cả, cái câu sau mới là dành cho bác, và mình thấy mình nói chả có gì là thần thánh tinh tế cả nên đừng nói thêm vào cái kiểu chả liên quan đấy. Câu sau mình nói bác kêu người ta não thừa chất xám đến nỗi đen kịt thì mình không biết hiểu thế nào để câu này thành 1 câu không phải xúc phạm, dù người ta chưa đả động gì đến bác hết nên mình so với những người đi xúc phạm người khác chỉ vì quan điểm người ta không giống mình như kiểu người ta nói xấu gì bố mẹ mình vậy. Câu này mới là dành cho bác ạ.

9. hieu1994

BB Model:
    Classic 9780
    Thanh niên 9x thấy mình vẫn ăn nói bình thường hơn ng mà thanh niên ấy quote lại ạ, mình trẻ tuổi có gì mình nói thẳng, so sánh cụ thể cho dễ hình dung, có gì nói sai thì mình xin lỗi. Mình chỉ muốn nói những gì đang xảy ra ở bbvietnam thôi chứ k có ý gì cả.

10. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Mình nghĩ là các bạn ko nên tag quá nhiều bài tiếng Việt (từ tinhte, vnexpress hay gì gì đó) trên BBFactCheck, vì mình nghĩ chỉ cần dọn những chỗ to to thôi, còn chỗ bé bé mà nhiều quá thì ko hay

11. newcommer

Bạn nói hay quá, "quote bài của người nói đến tinh tế" :D Bài đó nói nhiều vấn đề, và mình quote nhưng chỉ đề cập đến 1 vấn đề thôi. Và khi anh ta xúc phạm người khác trước thì không đáng được tôn trọng, "đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy".

Và đây là topic nói về "kiểm tra sự thật", nên mình yêu cầu anh ta factcheck cái điều anh ta nói thôi: dẫn ra đây những bài "thiếu chất xám"

12. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Các bác cứ cãi nhau hoài à...có bác nào nhận được bản cập nhật 10.2.1.2977 chưa đêm hôm qua em mới nhận được các bác check xem thế nào nhé còn không thấy thì các bác check qua sachesi như sau
    Mã nước : 466
    Nhà mạng 97
    Model stl1
    Các model stl2,3,4 em không biết nha

13. hieu1994

BB Model:
    Classic 9780
    Em dùng phải được hơn tuần rồi bác ơi, sachesi với thứ tự 432 - 03 cũng ra mà.

14. nhakkahn

nhakkahn Member

BB Model:
    9930 Z30
    T
    Thanh niên 9x bây giờ cũng biết làm giàu rồi, có khi hơn khối 8x còn ăn bám cha mẹ ấy chứ. tuổi tác không phải là vấn đề, quan trọng là cách bạn ứng xử. Em nó phát biểu chẳng có gì sai. Nếu sai thì bác cũng nên xem lại người trước đã phát biểu gì
    Còn thật tình những bài viết ủng hộ BlackBerry thái quá không phải là không có, nhất là giai đoạn đầu năm ngoái. Không tin cứ tag mod vô kiểm chứng. Nguời lớn là ở chỗ có làm có nhận các bác ạ

hieu1994phandan080388 thích bài này
  15. nhakkahn

nhakkahn Member

BB Model:
    9930 Z30
    Bạn đang ủng hộ BlackBerry? Hay chỉ bình luận để gây war? Sent from iphone 5s?

16. newcommer

Bạn nên xem lại từ đầu vấn đề mình tranh luận để hiểu vì sao mình có những comment như vậy. Mình đang dùng cả BB và iPhone thì có vấn đề gì sao?

17. jerrydau

jerrydau Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    sorry Blackberry team check, this is message testing new hashtag from blackberry
    #BBFactcheck

ơ sao em không hashtag được các bác nhỉ

18. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Oạch sao mình không biết nhỉ

19. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chào bạn,

Tinhte hay techrum làm gì là việc của họ, không liên quan đến bbvietnam và ngược lại. Mỗi diễn đàn có tiêu chí riêng, quan điểm riêng. BBVietnam ra đời từ những người yêu mến BlackBerry với mục đích là để tạo sân chơi riêng cho người dùng BlackBerry, không phải chạy theo trào lưu gì đó của thị trường. Khi ai đó yêu mến một cái gì đó thì đương nhiên sẽ có những cái nhìn tích cực, nhìn vào những góc sáng của vấn đề nên đối với những người khác có thể nghĩ đó là sự "thiên vị", tuy nhiên đó chỉ là do quan điểm của mỗi người.

Nhưng nếu thực sự có những bài viết nào như bạn nói (mà mình đã bôi đỏ ở trên trong phần quote) thì rất cảm ơn bạn nếu bạn dẫn được link bài viết đó ra đây, để BQT #factcheck. Những câu nói mang tính xúc phạm cao như vậy mà không có dẫn chứng thì chắc chắn sẽ khiến người khác nghĩ xấu về bạn. Nên hãy chứng minh cho lời nói của bạn là "đúng sự thật" nhé.

Cảm ơn!

ducthuy, lephong, countrycowboy5 người khác thích bài này.
  20. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Có lẽ bbvietnam cũng nên lập 1 cổng Fastcheck thật :)
    Các bạn đôi co ở trên mình thấy buồn cười quá, các bạn về nhà có bao giờ kể rằng ở trường con học chăm, học chỉ... trong khi toàn Dota, LMHT không? Ở nhà thì đã là môi trường chủ quan rồi, thoải mái "tán phét" thậm chí là "bốc phét". Mà đã chủ quan thì ít nhiều sẽ có tình cảm yêu ghét thiên vị. Cho nên ở nhà BB thì nói chuyện yêu BB là bình thường, còn dìm hàng iOS hay Android thì ít nhiều cũng sẽ có nhưng đến mức mà cái bạn kia bảo là thiếu chất xám thì chắc phải gọi cả Crackberry.com sang để đọ IQ mất =)))

maithanhdnhklephong thích bài này
Đang tải...