BlackBerry giảm giá mạnh cho tất cả sản phẩm bán tại Việt Nam

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 27/1/14.

Chia sẻ trang này

1. andyroodick

andyroodick New Member

BB Model:
    9000
    thiệt thua 2 bác này vẫn chưa hiểu, đáng lẽ vấn đề này ko nên tranh cãi vô bổ. nhưng các bác có thấy là cái dt màu đen khi đèn background tắt thì nhìn vào cảm giác cái màn hình nó ăn gian to ra đúng k ạ. còn máy trắng thì khi đèn background tắt cái viền trắng nó ko cho ta cảm giác như máy đen đúng k ạ.

tương tự với các con khác, bold 9000, 9900, hay iphone, samsung galaxy màu trắng thì nhìn vào là thấy diện tích cái màn hình nhỏ hơn khi đặt cạnh 1 con màu đen cùng đời

--->đó là ý của e hiểu bác mrcantona đấy ạ. nguyên văn bác ấy " viền z10 khá thô" ( not viền màn)

2. thaihue_nh9

thaihue_nh9 Active Member

Mời bác xen hình iphone 5 trắng

Còn ý bác nói cái viền trên duới thì 2 cái viền đó chả ăn gian cái màn mà còn làm nổi bật tổng thể máy lên thì có.

Sửa lần cuối: 28/1/14
  3. raica7979

raica7979 Active Member

BB Model:
    Q10 9000 Playbook
    Giảm giá có bị giới hạn thời gian không nhỉ? đang tính qua tết mới mua giờ về quê rồi

4. haichien85

haichien85 Active Member

BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10
    Sao không có chương trình tri ân khách hàng cho những người mua từ trước rồi nhỉ :D

5. HeavenAngle

HeavenAngle New Member

vừa mua được lúc 8h tối nay, bên nguyễn kim trần hưng đạo đông ken con người ta

6. xmallville

xmallville Active Member

Nghĩa là sao hả bác? Hàng chính hãng giảm 3tr còn 5tr9, ko lẽ hàng xách tay STL của ae mình ko giảm còn 3-4tr? :( a little sad

7. hoangtutrymngan

hoangtutrymngan New Member

BB Model:
    8700r
    chắc không có chuyện đó đâu. Hôm qua mình cũng lượn lờ mấy topic chuyên bán BB rồi. hàng xách tay giá vẫn thế.

8. brian81090

brian81090 Active Member

Qua tết sẽ giảm thôi nhưng sẽ ko giảm đến mức như bạn xmallville ghi đâu. Còn để đất cho em Jakart có "đất" nữa chứ :D

Sent from my BlackBerry Device using Tapatalk

xmallville thích bài này.
  9. evntelecom

evntelecom New Member

BB Model:
    z10
    De lai cho minh
    con den nay di bacd

10. mountain111

mountain111 Member

Chính sách giá lung tung vậy thì sao mà đọ lại nỗi IOS và Android đây RIM :( . Giá bán lúc đầu thì cao ngất ngưỡng, ảo tưởng về giá trị sp, tồn kho thì down gấp xả hàng. Có cái smartphone nào giảm hơn 1/2 giá khi chưa hết vòng đời 1 năm không ? Người mua z10 trườc thì họ nghĩ sao, có tôn trọng họ không ? Đấy là lí do tại sao ở VN ít người dùng BB chính hãng. Ngoài bbvietnam ra, thì mấy site khác chả thấy ai mảketing cho bb. Con đường hoàng kim ngày xưa còn xa lắm bb ơi :(

11. xmallville

xmallville Active Member

yes

12. blackcat1412

blackcat1412 Active Member

BB Model:
    PP SE + PP BLACK
    Mình không đại gia như bạn nên 1,2tr cũng vẫn phải đắn đo bạn ah.Với 12tr thì có quá nhiều lựa chọn tốt hơn Z30. Đừng cuồng quá mà biến bản thân thành người tiêu dùng kém thông minh.

b_asuka2004mrcantona thích bài này
  13. Ngọc Đặng

Ngọc Đặng Member

BB Model:
    BB Z10
    Mình đang có ý định mua con z10 white. Cho mình hỏi bản slt100-1 thì có sao ko? mình chưa dùng bb bao giờ nên gà mờ lắm.

ntbinh90 thích bài này.
  14. luka

luka Well-Known Member

BB Model:
    PRIV and Z30
    Stl1 khác với stl2,3,4 mà, chip khác nhau, đồ hoạ, mạng...cái đó có nhiều bài so sánh rồi. còn về rom thì slt1 ít hỗ trợ hơn nên ít có rom leak. Chất lượng phần cứng thì stl1 có nhiều vấn đề, mình đã phải bảo hành 3 lần stl1 (lỗi pin) với stl2 thì mua 2 con chưa bảo hành lần nào:D. Hàng chính hãng white thì khả năng hết hàng rồi, không thấy bán nữa bạn ạ, bạn coa thể tham khảo hàng xách tay stl2 ấy:D

Sent from my Z30 using Tapatalk 2

15. Ngọc Đặng

Ngọc Đặng Member

BB Model:
    BB Z10
    Vãi cả hết hàng. Thế nhịn à :D

Sent from my RM-914_apac_vietnam_228 using Tapatalk

16. bloodheartvn

bloodheartvn Member

BB Model:
    9000
    Chả liên quan, xác cmn định là ko bao h mua hàng phân phối chính hãng.

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk

17. Ngọc Đặng

Ngọc Đặng Member

BB Model:
    BB Z10
    Sao lại thế hả bác @@

18. bloodheartvn

bloodheartvn Member

BB Model:
    9000
    Thế bác bảo thế quái nào mà hàng phân phối chính hãng ở VN lại cao ngất ngưởng so với nc ngoài thế. Đừng nói chi phí phân phối ở mình cao hơn bọn Mẽo và Châu Âu đấy nhé. Có cảm giác như bị móc túi ấy.

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk

19. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    bloodheartvn Bạn nói thế cũng không được. Lúc không có khuyến mại thì nói chỉ biết đồng hoá mà không dị hoá lúc có thì những người mua rồi lại có cảm giác bị chặt chém :( ?!

So sánh giá chính hãng tại Việt Nam và các nước, giá ở Việt Nam là khá tốt và phù hợp. Chúng ta hay bị con số đánh lừa. Nếu mua ở nước ngoài, người bản địa hoặc người xài ổn định, họ sẽ dùng dạng Contract. Còn chúng ta, mua đứt luôn cơ mà. Mua đứt, dùng tất cả các mạng mà không cần Unlock máy. Trong khi đó, nhìn qua UK, US... họ mua với giá cả tượng trưng nhưng phải trả phí hàng tháng (không hề nhỏ) và bị cam kết tối thiểu 18 tháng. Họ cũng đâu dễ dàng mua thêm một máy khi nó rẻ như cho, họ sẽ phải gánh thêm một khoản nữa với một số mới và không có nhu cầu dùng. Chúng ta thì khác, sim rẻ như cho, đi xin còn được.

Mình không tin với hình thức Contract ấy được hưởng ứng tại Việt Nam đâu. iPhone là một ví dụ kinh điển cho nhận định này. Tại sao chúng ta không vui vì người khác được hưởng niềm vui mà lại khó chịu vì điều đó? Người mua sau, có được hưởng sự sung sướng của bạn trong suốt thời gian bạn trải nghiệm và khám phá? Giờ bạn có bán cái cảm giác, thành quả của máy phục vụ mình bằng giá tiền chênh lệch cho người mới, có lẽ cũng có nhiều người mua đấy. Tiếc rằng, nó không như võ công của Kim Dung, nó vô hình nên không thể sang tên được.

SOC+GAU, bloodheartvnphuongnam72 thích bài này.
  20. bloodheartvn

bloodheartvn Member

BB Model:
    9000
    Mình ko đề cập đến loại kèm hợp đồng ràng buộc mà loại mua đứt ấy! Hợp đồng ràng buộc ở VN thì vẫn cắt của ng ta một cục to tướng rồi trừ dần, ko có lợi thế rõ rệt cho ng dùng là chỉ phải thanh toán một khoản nhỏ lúc đầu và trả sau.

Đang tải...