BB Life 3 BLACKBERRY - cuộc sống của tôi

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi lehieu1997, 3/6/14.

Chia sẻ trang này

1. lehieu1997 New Member
    BB Model:
    blackberry 9000

Số bài viết:
    1
    nhanh thật! :-o
    thấm thoát đã gần 2 năm kể từ ngày nghịch ngợm chiếc blackberry đầu tiên trong đời :D
    giờ nghĩ lại mình lại cảm thấy thật hào hứng vì blackberry đã cho mình rất nhiều trải nghiệm từ vui sướng đến tột độ đến thất vọng, đau khổ đến tột độ

tình yêu đến với BB là vào mùa hè năm 2012 trong những ngày chuẩn bị thi vào 10, mình được ông anh họ kèm thêm cho môn toán và vô tình thấy ông ấy dùng một chiếc điện thoại gì trong rất kì lạ! Nó vừa to, vừa dày, bên cạnh lại có cái bánh xe di chuyển. Thấy hay hay mình mượn dùng thử thì thấy nó thật khó dùng, từ đây mình rất bực mình >:P và muốn "chinh phục" được cái điện thoại này. Thấy vậy ông anh bảo:
    - chú mày đỗ vào cấp 3 đi thì anh thửa lại cho con BB8700 này! dù sao anh sắp lên đời con 9700!
    - vâng! anh nhớ đấy - Tôi đáp lại

vậy là BB đã truyền cho tôi thêm động lực trong những ngày thi căng thẳng

1005705_390362097739269_1336956143_n.

Và khi nhận được giấy báo đỗ thì cũng chính là lúc BB8700 "cục gạch huyền thoại" đã là của tôi. Vui lắm! sướng lắm! tôi ngày đêm nghịch ngợm, ''vọc" các tính năng của máy. Những lần cài app, game, reset lại máy, và những lần up Rom, khoảng thời gian đó BB đem lại cho tôi cảm giác lo lắng, hồi hộp vì sợ mình làm ko đúng, thất vọng vì ko up được Rom và rồi lại vỡ òa trong sung sướng khi "chinh phục" được thêm các tính năng mới! :)

Dùng 8700 được năm rưỡi, gom góp được kha khá tiền mình lên đời con bold 9000. Tưởng rằng lên đời cao máy sẽ hoạt động ổn định hơn nhưng OMG!. nó khiến mình tức điện lên vì thường xuyên lag, giât, ĐỒNG HỒ CÁT. Buồn chán tưởng quả này bị hớ thì lên mạng hỏi nhiều người thì đó là lỗi hay gặp trên 9000, mày mò mình tìm đc bản Rom 1079 từ đây "em yêu" 9000 ổn định hơn.

Lên cấp 3 hoạt động gửi mail, gửi văn bản ngày càng cao, chính vì vậy mình quyết tâm chơi bis. Mới đầu rất xót, nhưng càng về sau nó càng cho mình thấy rằng đó là lựa chọn sáng suốt. khả năng soạn mail, đọc văn bản thì phải nói là Trên cả tuyệt vời! nó phục vụ cho mình rất nhiều trong học tập bởi khả năng push mail, cùng Document To Go.

Giờ có thể nói Blackberry là cuộc sống của mình! trong tương lại mục tiêu của mình sẽ là TRẢI NGHIỆM VÀ SƯU TẬP hết các dòng Blackberry >:D<
    TÔI YÊU BLACKBERRY :x

Tags:
    amoloso, vnbbChangDau thích bài này.
  2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Tuổi trẻ tài cao.

3. quangthegtvtk49

quangthegtvtk49 Active Member

BB Model:
    87r- STA 100-2
    cái thời cấp 3 của mình chả biết đến mail là gì. lên Đh thì còn dùng 1 chút. chúc bạn sớm sưu tập đc trọn bộ BB. với mình 87 + 9k+ sl45 + PB là đủ cho công việc, giải trí. phấn đấu 1 em BB10 nữa cho biết

Đang tải...