BlackBerry chính thức thông báo sẽ không có BB10 cho PlayBook

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 28/6/13.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    sltk bạn có thể xem clip này => http://bbvietnam.com/threads/giac-m...en-ban-se-lam-gi-voi-chiec-pb-cua-minh.14839/

Và bạn ý bạn là "BB10 cho PB sẽ tạo công ăn việc làm cho đội ngũ kỹ thuật làm OS 10"? Đúng, không sai về quan điểm xã hội học, nhưng sai về triết lý kinh doanh. RIM (BlackBerry) là 1 doanh nghiệp chứ không phải là một cơ quan xã hội hay một tổ chức phi lợi nhuận. Tạo công ăn việc làm cho người ta thì phải nuôi người ta chứ, trong khi bạn xem giá bán PlayBook bây giờ có đủ chi phí sản xuất phần cứng của nó không? Chứ nói gì đến việc đủ tiền để nuôi đội ngũ kỹ thuật làm BB10 cho PlayBook. Ai cũng thấy là RIM đang "bán lỗ" PlayBook mà.

Bạn không nói chuyện lãi/lỗ ở đây thì chẳng có cái cớ gì để giải thích cho quyết định "No BB10 on PlayBook" đâu :)

Mà nói thật, lên BB10 thì PlayBook cũng làm được hơn gì cái PBOS 2.1 hiện tại đâu, cũng tương tự thôi mà. Nên mình chẳng quan tâm. Mình đang dùng cả Z10 và Q10, có nhiều cái Z10 không tiện bằng PBOS 2.1 đâu bạn ah.

phuongnam72chungph thích bài này
  2. vitxiem02

vitxiem02 Well-Known Member

BB Model:
    87 + 97
    buồn, như thế thì lúc trước đừng hứa hẹn
    giá playbook sẽ còn giảm mạnh nữa
    đã thế săn luôn con PlayBook 4G xài cho đủ cặp

3. blueis

blueis Well-Known Member

BB Model:
    PPSE
    Buồn từ hôm qua tới h, ko gõ comment nổi các bác ạ :P Mặc dù mình cũng ko hy vọng nhiều lắm việc có OS10 cho PB kể từ khi anh Thor có phát biểu ko ủng hộ tương lai của tablet nhưng thực sự vẫn thất vọng khi có tin chính thức. Ko biết BB có còn support PBOS nữa hay không? Mấy hnay nhiều tin buồn quá... :(

chungph thích bài này.
  4. mt1394

mt1394 Member

đọc đc tin này mới nhớ, lôi playbook trong tủ ra sạc:D

5. phongINTER

phongINTER New Member

Chờ 1 năm. Bà mẹ nó. Ko lên thì bảo không lên ngay từ đầu đi. Sẽ ko bao giờ xài bb nữa. Chuẩn bị thanh lý kho bb. Chán :(

rockiessoul thích bài này.
  6. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    thực ra dùng 2.1 cũng thấy khá được rồi. Nhưng k tránh nổi thất vọng, k có os10 thì k có tiếng việt, k có tiên đoán chữ, k có bbm riêng...còn video call thì vẫn chỉ PB với nhau, vì k có viber, k có skype để call với các cái khác.... tóm lại là mơ mộng quá nhiều đến khi ngã 1 cái đau quá, nhìn PB giờ cứ thấy tức tức...mua từ hồi nó đắt chứ lại còn 2 em :((:((:((

xinhtraihp thích bài này.
  7. xinhtraihp

xinhtraihp Active Member

BB Model:
    Playbook
    Iphone 4 (mặc dù ra mắt từ năm 2010) được nâng cấp lên iOS7 có làm giảm lợi nhuận của IP5 ko? Apple vẫn hỗ trợ đó thôi.
    1 sản phẩm của RIM lúc mới ra mắt cái giá ngang ngửa các sp của Apple nhưng vòng đời thì quá ngắn, lại thiếu sót nhiều hơn.

8. chiendat

chiendat Member

BB Model:
    Z10 Q10 Passport
    betunnoway bác ở đâu vậy cho em qua xin :D

9. tt_kh74

tt_kh74 Active Member

BB Model:
    PP+CL+PB4G
    Hy vọng sẽ có PB 2.2 hỗ trợ bàn phím Tiếng Việt, đâu phải cứ BB10 mới có.

10. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    vì xu hướng bạn ak,đôi khi bạn cũng có những đồ vật dù nó lỗi thời ntn thì vẫn giữ lại vì có nét riêng của no! thì RIM cũng thế,dù có nói là mấy cha CEO ko chịu cải cách như Nokia gì đi chăng nữa thì đt dành riêng cho bảo mật và doanh nhân thì chỉ có thể thôi bạn ak,thử nghĩ xem nếu giờ mà đú theo bọn cảm ứng IOS,Android,WP...thÌ sẽ ko cạnh tranh lại đâu bạn :)

11. chan dat ma di xe hoi

chan dat ma di xe hoi Member

BB Model:
    Playbook
    Buồn và thất vọng vì mấy tháng trời mong đợi, chúc mừng Thorsten Heins với lời hứa sẽ có BB10 cho Playbook nên đã tống khứ được 100k PB ra khỏi hàng tồn kho. RIM quá bá đạo.

graywolf83 thích bài này.
  12. quyet123

quyet123 Member

mình sốc nặng , thất vọng tràn trề . haizzzzz

13. thidung

thidung Member

BB Model:
    9700
    Thật sự ko muốn chửi bậy nhg giờ bery nhạt vờ lờ

rockiessoul thích bài này.
  14. xp18

xp18 New Member

Đọc comment của anh em mình giờ đã hiểu thế nào là điên vì tình, khi người tình nói lời đau đớn.=(( ~X(
    Xin các bác bình tĩnh lại đánh giá kĩ lại xem lúc đầu mình yêu em ấy ở điểm gì, và trong quá trình yêu phải chăng các bác đã đòi hỏi em ấy ở một mức độ quá cao. Biết rằng có những hụt hẫng, nhưng hãy làm người tỉnh táo, biết suy xét.:-w
    "Khi không yêu xin đừng nói lời cay đắng"o:-) o:-)

ResearchInMotion thích bài này.
  15. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    thực ra em nó thiếu 1 số chức năng cơ bản thôi chứ theo mình là làm đủ tốt nhiệm vụ "play" game chơi vẫn mượt, web vẫn ok, xem phim quay phim đều tốt. Giờ giá down thì như thế là đc rồi, mình hơi xót vì cưới em lúc em còn cao giá thôi.

16. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bạn bình tĩnh đi, trong cuộc sống còn nhiều cái sốc hơn thế này nhiều. Vì vậy bạn cần chuẩn bị tinh thần chứ chỉ cái cỏn con này mà đã "sốc nặng" thì nguy quá :D

quyet123 thích bài này.
  17. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    xinhtraihp: Vòng đời BlackBerry không hề ngắn như bạn nói. Bạn nói iPhone 4 vẫn lên được iOS 7 nhưng thực chất chỉ có cái giao diện mà thôi. Siri là cái gì đó lớn lao với Apple nhưng 4S mới dùng được, dù thời điểm ra mắt không cách xa nhau lắm. Apple cũng chỉ cho phép iPhone 5, iPadmini, iTouch Pod G5 mới có full chức năng của iOS 7. Bạn nghĩ sao về điều này?

Và bạn đã dùng thử một con 3Gs 6.1.3 với 4.1 và cảm nhận? Ngoài cái Version có giao diện hình nền khác ra, nó có thể chạy dc tất cả Apps, nhưng hiệu năng thì cực thấp. Máy chậm thấy rõ, gần như bò chứ không phải đi bộ.

Đó là Apple, hãng duy nhất hiện tại tiệm cận với BlackBerry về vòng đời và tuổi thọ của máy. Còn Samsung, HTC bạn khó mà kiếm dc cái máy nào cùng thời với 87, 83 cả về chất và số lượng.

18. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bold 9000 thì cùng thời với iPhone mấy nhỉ? Vừa rồi vẫn có bản cập nhật OS cho em bold béo mà :)

19. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Một số bác hy vọng quá nên thất vọng tràn trề, buông lười đắng cay, lấn át hết cả sự khách quan :)). Thông cảm thôi, nhưng các bác nên vui vẻ và tiếp tục lên BB10 nếu như cảm thấy phù hợp với mình, còn ko thì cứ Nexus hoặc HTC One, I phón 5, sao cứ phải xoắn lên nhỉ, BB vẫn thực sự có ích trước hết với cá nhân tôi, một số đông người khác nữa mà. Cuộc sống là hãy làm những điều mình thích, những điều phù hợp với mình.

20. toanhntm

toanhntm New Member

Muốn chửi quá. Chửi vì sự chờ đợi

Đang tải...