BlackBerry chính thức thông báo sẽ không có BB10 cho PlayBook

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 28/6/13.

Chia sẻ trang này

1. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    like cho ý kiến này, nhưng chắc phải chờ apple ra cái mini mới thì cái bây h xuống giá mới bù thêm mà hốt đc bác ạ

P/s: nhiều bác nói pb đủ dùng cho giải trí và côg việc, e cũg muốn dùng cho công việc lắm nhưng gõ tiếng việt ko đc phải làm kiểu copy paste thì ko hiểu đc cái việc j, nếu chỉ để đọc văn bản thôi thì e dùng đt cho nhanh.

Sent from my iPhone using Tapatalk

2. apollo0802

apollo0802 New Member

BB Model:
    9000 + PB 16
    Thông tin sốc thiệt, uổng công em mua Playbook về đợi lên BB10.

3. chavalier

chavalier Member

BB Model:
    9700
    Lần cuối cùng xài đồ của bb là con pb này:)),anh em pb đã bị bỏ rơi,bị phản bội,bắt chờ hơn 1 năm rưỡi ma giờ nói câu này thấy thật là thất vọng,y như cảm giác bị ng yêu lừa dối vậy,thật khó tả
    Nhiều bác kêu là ko có gì,mua hẳn con bb 10 xài,nhưng các bác phải nghĩ nhiều anh em ko đủ tiền mới chờ bb 10 cho pb,chứ mình mà có z10 hay q10 thì cũng chả cần bb10 cho pb làm gì=))

4. tralkic

tralkic New Member

BB Model:
    9700
    Trước chưa có thông tin về Pb mỗi ngày ghé bbvietnam 1 vài lần xem có tin gì mới về Pb không? Giờ biết tin chính xác rùi =(( ... tạm biệt bb, tạm biệt bbvietnam luôn

ck.14pgh thích bài này
  5. dzodzo

dzodzo Member

BB Model:
    9000
    Haizzz ! Tiễn em pb về nơi cuối trời và cân nhắc đổi em Ipad mini

6. thaok47

thaok47 Member

Vừa đập vỡ con PB thì nhận tin này. vui vãi >>>
    lại như palm rồi. nhọ thật.... :))

pgh thích bài này.
  7. phanthehauah1

phanthehauah1 Member

BB Model:
    Playbook
    Sao các bác không nghĩ về một ngày mai tươi sáng hơn nhỉ , VD: PB os 3.0 =))

8. ducthuy

ducthuy Active Member

BB Model:
    8900
    E thì chả cần BB10 cho PB chỉ là ham của lạ thui, mong là nó sẽ update lên OS mới khắc phục các khuyết điểm thôi, nghe tin này thì cũng cảm thấy như bị "tình yêu" của mình lừa dối vậy, mà để tha thứ thì cần e nó phải chuộc lại lỗi lầm. Mong là Thor nhận đc những lời này của anh, :))

xp18 thích bài này.
  9. autotechno

autotechno Active Member

BB Model:
    BOLD 9000
    Chúc mừng các Pber! Sau thông tin này, chắc chắn người ngán nhất vẫn là các thương gia, đợt tới hứa hẹn 1 đợt down giá pb chưa từng có, bao giờ giảm xuống còn 1 củ thì em cũng liều mạng xúc lấy 1 em về làm lịch bàn :D

10. tm2133

tm2133 Member

BB Model:
    Playbook
    bắt đầu chuyển sang android

11. cadicktran

cadicktran Member

Bán PB :mad:

12. xp18

xp18 New Member

Chia buồn với các bác quá mong đợi BB10.
    Chắc do thiết bị BB10 chưa đủ lợi nhuận cho BB nên sẽ phải trì hoãn PB lại.
    Hy vọng sẽ có OS mới cho PB, có bộ gõ tiếng Việt đi cho hoàn chỉnh. Mình vẫn rất thích PB vì nó đáp ứng tốt khá tốt về giải trí với mức giá như vậy.

13. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Các bác mua PB với giá bằng nửa, thậm chí 1/3 so với các máy tính bảng tương đương khác thì với PBOS hiện nay cũng đã là quá rẻ rồi. Nên không lên được BB10 thì nó vẫn rất tốt so với cái giá của nó.

P/S: Bác nào chán muốn bán rẻ báo tui 1 tiếng nhé

14. thanhyhoa

thanhyhoa New Member

BB Model:
    9320
    một cảm giác thật là yomost hixxxxx

15. conchimnon

conchimnon Member

BB Model:
    8900
    THất vọng, cảm giác như bị lừa... hồi mới xài PB vẫn thường TDTT rằng app nó vừa đủ, thế nhưng đến khi đc xài Android mới thấy cái "vừa đủ" nó chả là cái gì, vô số cái mọi người có, mình thì ko...
    Ngay cả lợi thế tưởng là ngon của PB là browser thì cũng ì ạch vào caro...
    Hiện h chỉ dùng để lướt Web và coi phim, nhưng browser thì đơ, caro, hay out... coi phim thì ko có trang nào làm app hỗ trợ....
    Đủ rồi, quá đủ rồi, trước đây đến với em nó vì T.y BB và giá vừa tầm, bây h Android và Ipad mini cũng vừa tầm rồi... em PB cũng đã sắp die khi 4 góc bắt đầu thâm... Vĩnh biệt em PB

16. chungph

chungph Active Member

BB Model:
    PB 16G
    Hơi buồn tí xíu :(( nhưng thôi thà BB tuyên bố rõ ràng vậy cho ae biết mà khỏi mong, vẫn còn yêu em PB lắm cơ :x

blueisvnbb thích bài này
  17. chungph

chungph Active Member

BB Model:
    PB 16G
    Vĩnh biệt bạn ;)

Cơ mà vẫn còn BB9700 kia mà nhỉ :>

18. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Keke, từ hôm qua thấy nhiều bác vĩnh biệt BB, vĩnh biệt PB quá :)), nói thật các bác bình tĩnh lại đi, với cái giá 4 củ và dưới 4 củ mà các bác cứ so với ipad mini thì thấy các bác thật hóm đấy. Âu nó cũng là cái liễn, ko lên được thì ta mua BB10 xài thôi, cuộc sống là phải tiến bước các bác ah, ko thể hoài niệm mãi được. Mình cùng đang xài PB 64gb nhá các bác, nhưng mình hiểu và chấp nhận cuộc chơi là phải vậy thôi. Vẫn yêu em PB như ngày nào, nó ko hề có lỗi để các bác ruồng bỏ nó .

vnbb thích bài này.
  19. sltk

sltk Active Member

BB Model:
    PB + Q10
    vnbb: Câu này đáng lẽ mình phải tách riêng ra, để một ý khác không bác hiểu nhầm. Mình nói riêng, ngoài lề thôi :)
    "Thực sự là RIM vẫn đang quá đề cao mình, bây giờ là 2013 chứ không phải 5 hay 7 năm về trước."

Nói theo cách phũ hơn mà mấy ngày hôm nay BBer và PBer đang nói là:
    "Heins nói sẽ có BB10 cho playbook chỉ là chiêu để cố gắng đẩy hết số PB còn tồn kho, một kiểu làm ăn lừa đảo khách hàng"
    - Nên chuyện đưa OS10 lên PB thì theo mình nghĩ tạm thời đừng nói chuyện kinh doanh, lãi lỗ vào đây làm gì. Và nếu Thor Heins không nói vậy thì chưa chắc PB đã có chỗ đứng như ngày hôm nay đâu.

... và OS10 có thể sẽ ra mắt chậm hơn nếu số lượng người dùng QNX, PB quá thấp, đì đẹt. Sự trải nghiệm người dùng trên một nền tảng mới chắc chắn sẽ tạo thêm công việc cho đội ngũ kỹ thuật làm OS10.

QNX trên PB có thể coi là OS10 beta, và sau khi đã có đứa con cưng hiện tại là OS10 thì RIM đã thằng tay đẩy PB ra rìa. Quá phũ phàng. Chả khác gì bắc nồi nấu cháo trên lưng PBer cả.

Ngày trước, người ta bảo PB là một sự thất bại hay một sản phẩm thất bại của RIM, nhưng đối với mình thì không phải vậy cho đến trước ngày hôm qua.

graywolf83 thích bài này.
  20. sltk

sltk Active Member

BB Model:
    PB + Q10
    Đưa ra đập tiếp, làm cái Clip đi bác :D

Đang tải...