BlackBerry chính thức thông báo sẽ không có BB10 cho PlayBook

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 28/6/13.

Chia sẻ trang này

1. duongleo79

duongleo79 Member

BB Model:
    8700
    có bác nào có cái PB bị hư thì làm cái clip "NO BB10 - NO PLAYBOOK" rồi đốt hay "thả tự do" em nó luôn đi :)).

2. duongleo79

duongleo79 Member

BB Model:
    8700

Lý do này rất thuyết phục! Thanks bác.

3. pikachu0287

pikachu0287 New Member

BB Model:
    9650 Verizon
    đến giờ này có thể nói là không thể mong chờ gì vao BB nữa, từ lúc PB ra chạy os 1.0 đã quá cùi mía, sau này lên 2.0-2.1 có thể nói cải thiện được rất nhiều và tới giờ này, tôi lại thấy giống truyền thống của BBOS, 1 thiết bị chỉ chạy đc 2 version OS.
    Dù gì, đến giờ này, tôi chỉ mong BB cải thiện keyboard, và bộ gõ tiếng việt trên PB. Giờ có thể nói PB đã hoàn thành nhiệm vụ, tạo cho BB fan từ háo hức này đến háo hức khác. Và dự là sẽ có 1 làn sóng lớn chuyển sang gayOS và Android, và những người dùng trung lập sẽ có cách nhìn khác về BB

4. hnd1710

hnd1710 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Tuy mình k dùng pb nhưg nghe tin nay thấy cũng buồn.chia buồn vs ae.mình nghĩ lẽ ra blackberry nên nên update bb10 cho pb,vì hiện tại nhiu ae vẫn đag chơ đc trải nghiệm bb10 trên pb xem thế nào rui mới qđih sắm dt bb10.có thể tin nay sẽ làm ảnh hưởng tới nhiu ae đag có y định sắm dt bb10 rui lại thôi.hix

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình nghĩ ngược lại, nhiều anh em chưa định sắm BB10 vì chờ PB lên để vẫn có thể trải nghiệm BB10. Sau tin này anh em sẽ quyết định mua luôn BB10 chứ không thể chờ thêm nữa :))

Kinh Can thích bài này.
  6. kennylt

kennylt Member

BB Model:
    9630 + playbook
    kiểu này e nói thảng bản 4G của playbook cũng chỉ lia ống bơ thôi... vlo...
    Sao bb ko nghĩ nếu đã fix giá của pbook thành dòng mtb giá rẻ mà cấu hình cao thì ko biết nâng cấp vả PR nó nên.. Việc nâng cấp lên bb10 và đồng bồ với các ứng dụng như trên smaphone như bây giờ đang là thế mạnh của Rim. Nếu cứ lần này đến lần khác Rim thất hứa và làm người dùng thất vọng ntn thì doanh thu sẽ còn giảm nữa..

7. LegunD

LegunD Active Member

BB Model:
    Q10
    Ơ cái *beep* có hứa bao giờ đâu @@

8. dackek

dackek Member

BB Model:
    9320 and Playbook
    Mua PB cách đây hơn 1 năm với lí do chờ lên BB10.
    Giờ thì đã rõ. Buồn thật. Thất vọng
    Mà cũng ko bán PB đâu, coi như hàng kỉ niệm vậy. Dùng lướt web, check face, đọc sách. ^^. that's all

9. thuphuong112288

thuphuong112288 Well-Known Member

BB Model:
    9900 9000 8800
    Bác cho em xin địa chỉ , gửi bác ngàn nụ hôn gió ,cho em xin địa chỉ chính xác nhé mai múc luôn :))

10. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Các bác cứ kêu ca vậy thôi, nhưng chắc chắn tới trên 90% các bác vẫn giữ lại PB. Vì dù sao thì với PBOS 2.1 hiện nay cũng đủ dùng, đáp ứng tốt nhu cầu cả giải trí lẫn công việc :)

BabyNoob thích bài này.
  11. sltk

sltk Active Member

BB Model:
    PB + Q10
    Có tiền thì mua luôn cả máy. Chứ trông ngóng gì để trải nghiệm mỗi cái OS trên con PB :(Không những thế, mất niềm tin là mất tất cả.

12. pikachu0287

pikachu0287 New Member

BB Model:
    9650 Verizon
    nếu bán PB + 3tr mà em mua đc con ipad mini ngon thì em cũng cho PB đi rồi

mrcantona thích bài này.
  13. thuphuong112288

BB Model:
    9900 9000 8800
    Quá nhọ cho bác :D

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình có nhiều người bạn như vậy mà, họ đang dùng 99 với PB nên vẫn đắn đo chưa muốn mua BB10 ngay. Và mình đảm bảo là tới 99% mấy ông đó vài hôm nữa sẽ mua BB10 :D

Còn bạn bảo bị "mất niềm tin" thì mình nghĩ không phải ai cũng như bạn nghĩ đâu. Mình thấy có BB10 trên PB cũng được mà không có cũng chẳng sao. Hiện tại mình vẫn dùng PB hàng ngày và khá hài lòng. Ứng dụng hiện tại cũng đủ dùng, games thì thoải mái và vẫn được bổ thường xuyên.

Và từ trước đến giờ mình cũng chẳng tin lắm chuyên update BB10 cho PlayBook, nên thông tin này cũng không làm mất niềm tin nào cả :D

sltkBabyNoob thích bài này
  15. thuphuong112288

BB Model:
    9900 9000 8800
    Bác hủy PB thì ok chứ Z10 thì khoản phim ảnh mượt lắm dùng 3g mà không giật chút nào ...

aptx4869sonroses thích bài này
  16. sltk

sltk Active Member

BB Model:
    PB + Q10
    Đối với bác là như vậy thôi.
    Còn rất nhiều ae ở đây lại không nghĩ vậy.

Thứ nhất, quan trọng hơn cả là lão Thor đã hứa cập nhật cho tất cả PB lên OS10, giờ là khẳng định ngược lại những gì trước đây lão nói. Ai chắc đc rằng sau này không còn vài lần như thế này nữa. Thực sự là RIM vẫn đang quá đề cao mình, bây giờ là 2013 chứ không phải 5 hay 7 năm về trước.
    Nói đơn giản là thất hứa, quá khích một tý thì gọi là bị lừa.

Hơn nữa, đủ dùng với dùng tốt hay đủ sống với giàu có là như thế nào khó mà định nghĩa đc. Chưa nói đến quan điểm mỗi người mỗi khác.

Còn mình, mình mà có Q10 hay Z10 thì mình cũng nghĩ như bác :D

vnbb thích bài này.
  17. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn lại nhầm rồi, nếu RIM đề cao mình thì họ đã chẳng ngại ngần gì mà không cố làm cho được BB10 cho PlayBook. Nhưng bây giờ họ biết rõ sức mình đến đâu. Và đó là lý do họ phải bỏ cuộc giữa đường khi không thể tiếp tục đầu tư vào phát triển 1 bản BB10 cho PlayBook cũ được nữa. Vì cứ cố làm thì chi phí sẽ đội lên, và sẽ khó khăn cho chỉ tiêu lợi nhuận trước mắt.

Và bạn thấy đấy, chỉ cần 1 báo cáo với lợi nhuận âm như hôm nay, cổ phiếu lập tức bị giảm tới gần 30%, quá nguy hiểm. Bạn hình dung xem Ban điều hành của RIM sẽ chịu sức ép ghê gớm thế nào từ các Cổ đông.

Do vậy, giải pháp tốt nhất cho họ lúc này là phải tập trung vào các sản phẩm chính, cốt lõi, đem lại lợi nhuận cao, không thể dàn trải được. Và PlayBook chắc chắn không phải là sản phẩm cốt lõi rồi, vì nó đã quá cũ, và không hề có lãi.

sltk, sonrosesBabyNoob thích bài này.
  18. TeeBoogie

TeeBoogie New Member

BB Model:
    Bold 9780
    Em - một người CHƯA có PB, xin chia buồn với những ai ôm PB chờ đợi BB10 cho ẻm.
    Nhưng trong tlai gần, em vẫn sẽ sắm một em để thỏa tình yêu BB
    Em xin các bác bình tĩnh lại và xem xét kĩ tình hình hơn. bực dọc thoáng qua thôi để rồi lại cố gắng vươn đến BB10! Em thấy thế còn hay hơn cả khi PB lên dc BB10 ấy chứ!
    Dù sao thì cũng là sv nghèo, chưa làm ra tiền, mê mẩn BB10 và cảm nhận nỗi buồn của các bác tràn ngập từ tối tới giờ nhưng em thấy đây là động lực mà BB mang lại cho em để lên BB10 hơn. KHÔNG THỂ NGHÈO MÃI ĐƯỢC!
    Em tin là các bác buồn, đau đầu một thì các sếp BB còn gấp cả mấy chục lần khi bị ảnh hưởng danh tiếng ấy chứ! Nhưng kinh doanh là thế mà các bác! Đâu phải lúc nào cũng thuận theo ý mình dc đâu! Các sếp BB cũng cố gắng thử nghiệm lên xuống nhưng em PB đã quá lứa r, k thể chạy BB10 ngon lành dc nữa. Mà nếu cố phát hành BB10 cho PB, các bác còn chuốc thêm bực tức nhiều hơn nữa cơ!
    Vậy nên cũng có chút gì đó của các sếp BB gọi là "vì sự trải nghiệm của người dùng là trên hết" đúng k ạ?

sonroses, BabyNoobbbvnNews thích bài này.
  19. pkhanh29

pkhanh29 Member

Lấy lại niềm tin của những người dùng BlackBerry trước đó đã rất khó. Hết vố này đến vố khác CEO BB chém xong giờ tuyên bố 1 câu xanh rờn :)) Nói chung ở đời các bác không nên đặt quá nhiều hy vọng vào lời nói của ai hết. Nhất là lời của 1 thuyền trưởng đang điều khiển con tàu sắp chìm.

20. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    Sao mặt mình tự nhiên méo xệch thế này.

Đang tải...