BlackBerry chính thức thông báo sẽ không có BB10 cho PlayBook

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 28/6/13.

Chia sẻ trang này

1. vuducnguyen

vuducnguyen New Member

BB Model:
    9930
    Hơi buồn

2. tranquochieu92

tranquochieu92 Active Member

BB Model:
    Z10 + 9000 + 8700
    Em thì chắc vẫn để dùng thôi :v bù lại thì em ý nghe nhạc + xem phim online cũng mượt :v

3. luka

luka Well-Known Member

BB Model:
    PRIV and Z30
    Định làm con playbook nhưng nghe tin này thì thôi, làm cuốn playboy xem tạm vậy

ResearchInMotion thích bài này.
  4. duyliem123

duyliem123 Member

Sao các bác lại chông chờ vaog PlayBook vậy nhỉ. Thực tế PlayBook ko có 3G nên không thể hiện hết được ưu Việt của bb10. Với lại cấu hình em nó đâu đủ để các bác trỈ nghiệm một cách hoàn hảo một hệ điều hành như bb10 chứ
    Ai cũng mong đẻ con ra con phải mạnh khoẻ và hữu ích. Nhưng nếu biết sinh ra không được như kỳ vọng thì thà đau một lần để tập trung tinh thần vào đứa con cưng bb10 hiện tại, để cho nó được như kỳ vọng của mọi người có phải tốt hơn không. Hãy cứ sống và hy vọng các bác ạ.
    Với lại các bác đã yêu em nó đâu phải chỉ để chờ em nó lên được bb10 đâu,? Các bác cũng đã ưng ý với những gì nó đem lại trong suốt thời gian qua mà. Chỉ là các bác kỳ vọng quá thôi. Hãy cứ để em nó đảm nhiệm chức năng mà các bác vẫn đang sử dụng. Và kiếm ngay một em BB10 các bác sẽ hiểu Thor đã lựa chọn rất đúng. Là tôn trọng người tiêu dùng, cho các bác sự trải nghiệm hoàn hảo nhất. Chúc các bác luôn vững tin

BabyNoob, phuchoangkim, lanhkh2 người khác thích bài này.
  5. nguyenailanh

nguyenailanh Member

BB Model:
    81+83+93+95+97+Z3+PB

Không Có Playbook Đừng Nói Lời Cay Đắng!

6. manhhungpleiku

manhhungpleiku New Member

BB Model:
    8800
    mấy ông bên Crackberry cũng bình luận sôi nổi lắm hehe; giờ thì mong có thể cài hệ điều hành android lên playbook thì mọi chuyện sẽ đc giải quyết

7. songsongtt

songsongtt New Member

BB Model:
    Passport
    Nói chung ông Thor này làm có thể đúng, nhưng cái cách mà ông ấy bán PB tồn kho là lừa dối người yêu mến BBR. Thử hỏi một khi người nào đó vì kỳ vọng về BB10 thì người đó cũng biết là PB ít ứng dụng, hầu như ai cũng nhòm qua Android, nhưng cuối cùng họ vẫn chọn Pb thì khỏi phải nói họ thất vọng tới cỡ nào. Nòi thật dạo này mình vào bbvietnam hầu như hàng ngày chủ yếu hóng về cold boy Pb thôi. Nhưng mà từ giờ trở đi chắc lý do mình vào đây là để xem anh Bbr làm ăn ra sao thôi.

mrcantona thích bài này.
  8. imquoc

imquoc Member

BB Model:
    Z10+7730+PB+87+88
    Có chút không vui, em PB sẽ vẫn ở đó và mang dáng dấp của BB10, điều cần làm là sử dụng hết hiệu năng của BBOS+PB và có kế hoạch đón BB10 sớm nhất :D

Sent from my BlackBerry 9700 using Tapatalk

9. oldfather

oldfather New Member

BB Model:
    PlayBook
    Lên phương án con "MTB Microsoft Surface Pro 128GB" chắc là ổn hơn. Vì thật sự không cảm nhận đam mê được Android & iOS.

10. tamuct

tamuct Member

BB Model:
    BB+PB+Others
    Bác nói đúng, duy chỉ thiếu 1 thứ là: niềm tin đã ko còn :(

11. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Nhiều hơn 1 lần.
    Mình nhớ như in vụ thất hứa ra mắt BB 10 nữa.

Mọi người đừng vội trách Blackberry hay Heins. Mình nghĩ đây là việc rất nên làm của Blackberry lúc này.
    Vì không được trải nghiệm nên anh em ... cú Heins mà thôi. Tuy nhiên, như mình nói đây là cách làm thông minh! Tại sao?
    Từ giờ tới cuối năm 2013, BB sẽ ra mắt vài sản phẩm BB10 nữa. Trong khoảng tgian đó cần chuẩn bị nhiều thứ: bản cập nhật mới, chiến lược marketing..v.v.v.
    Nếu ra mắt OS 10 cho PB hoàn toàn có thể nhưng kéo theo đội ngũ phát triển cho PB, và chưa hết. Họ phải ra bản vá, nghe phản hồi ..bla...bla...bla và đầu tư không ít thời gian cho OS đó, kẻo có khi bị mang tiếng là "tưởng gì, sau khi update OS10 chỉ là đồ bỏ". Vậy là OS10 vô tình mang tiếng xấu. Chưa kể doanh số bán PB khá nghèo nàn. Và số lượng người dùng PB sẽ "ì ạch" hơn cho việc mua 1 BB10 mới (hì hì)

Cá nhân mình 2 lần cầm dùng thì 2 lần đều ko ấn tượng chút nào với PB.

bbvnNews thích bài này.
  12. phuchoangkim

phuchoangkim New Member

BB Model:
    Blackberry Playbook
    Nói thật từ lúc đầu mua PB đến chừ mình chưa bao giờ hối hận!
    Một máy tính bảng đáp ứng được tất cả nhu cầu của mình!
    Làm việc: office rất ok, phần exel và ppoint khá chuẩn
    Giải trí: Hầu như game đỉnh nào cũng có :D, thích nhất cái vụ cắm HDMI vào TIVI của mình thành Smart TV liền :v
    .............
    Thử hỏi tầm giá đó thì ít có con nào bì được!
    Các bạn phải xác định nhu cầu thực sự của mình là gì và cần sản phẩm như thế nào để thỏa mãn!
    Với mình lên được BB10 thì tốt lên được cũng chả sao!
    Chúc Blackberry ngày càng phát triển!
    Mong diễn đàn bbvietnam.com đừng bỏ rơi em PlayBook là được!

BabyNoob, HoangcamapasbbvnNews thích bài này.
  13. Kinh Can

Kinh Can New Member

BB Model:
    BB 8700
    Chia sẻ:
    Theo mềnh nghĩ việc BB10 không có trên PlayBook thì bản thân nó vẫn giải quyết tốt công việc và giải trí mà.
    Đâu nhất thiết phải lên BB10 mới ngon hay mạnh.
    Trước đây chúng ta mua PB vì yêu em nó, lúc đó có ai biết trước là BB10 sẽ có trên PB không?? Câu trả lời là không, nhưng vẫn yêu và chọn PB.
    Thì tại sao giờ đây BB10 không có trên PB thì tình yêu ấy lại lung lai chúng ta??

P/S: Nếu bác nào không còn giành tình yêu hay mến thương cho PB mà máy ngon, giá hợp lí muốn chia tay PB thì mình rất vui chào đón tình yêu ( PB ) bấy lâu nay của mình về.:)

BabyNoobbbvnNews thích bài này
  14. matrixbk

matrixbk Active Member

BB Model:
    9900+Z10
    Đệ ch pố! Cả ngày nay bận tối mặt giờ mới vào được BBVN, đọc cái tin mà chán ngán đến tận cổ. PB lỡ up os 10.1, giờ lên ko được, xuống ko xong coi như vất cái máy đi rồi :mad:
    Lỡ thích PB rồi giờ ko muốn chuyển qua nền tảng khác mới khổ :(

15. kennylt

kennylt Member

BB Model:
    9630 + playbook
    Rim hướng tới cái lợi trước mắt mà quên đi cái con đầu lòng của mình về dòng mtb . Điều này sẽ khiến cho nhiều fan của bb có phản ứng thái quá hơn. Dù gì nó vẫn là con đầu lòng ta phải chăm chút cho nó để vực nó lớn khôn. Đằng này khi đã ra pb thì hãng cũng ko cho ra nhiều phần mềm đáp ứng cho người dùng đồng thời cũng ko có nâng cấp để cho pbook tiến tới con đường phía trước. Nói thẳng ra Rim là đàn anh đi trước các hàng dòng android mà ko hiểu được. Việc hoãn lại lên bb 10 có thể bị chậm cũng ko sao do Rim đang bị thua lỗ. Nhưng như thế fan trung thành như chúng ta vẫn có thể chờ đợi được. Đằng này Rim cho ra quyết định như mình thấy là hoàn toàn sai lầm và thối nát điều này sẽ làm Rim tiếp tục giảm doanh thu cho dòng playbook 4G tiếp theo.....Do đó lỗ lại tiếp tục lỗ....

16. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Vì bị cụt hứng.
    Giống như người yêu đột nhiên nói: "Mai em cưới, anh quên em đi"

graywolf83, Kinh Canoldfather thích bài này.
  17. kennylt

kennylt Member

BB Model:
    9630 + playbook
    thực ra việc nâng cấp lên bb 10 chỉ giúp ta đáp ứng thêm được về phần ứng dụng thôi bác ơi ... Còn việc pbook vẫn chạy trên nền tàng cũ thì vẫn tuyệt.. Do bb10 trên z10 và Q10 đang được nâng cấp cho phù hợp với android nên việc nâng cấp cho pbook nên bb10 cũng là khả quan cho người sử dụng,. Bác thấy đấy ứng dụng trên pbook còn quá nghèo nàn ko đủ đáp ứng cho người dùng thế nên doanh thu của Rim chỉ bán được có 100.000 cái trong quý. Tại sao pbook có cấu hình ko hề kém cạnh các dòng mtb khác lại ko được bán chạy lý do duy nhất đó là pbook ko đáp ứng được khách hàng sử dụng. Nếu như Rim cải thiện nâng cấp pbook lên bb10 ra đồng bộ ứng dụng được với android thì đó quả thật là 1 sự sống cho Rim...

Kinh Can thích bài này.
  18. xinhtraihp

xinhtraihp Active Member

BB Model:
    Playbook
    Nói thật với bác Blackberry là, số người dùng Playbook trên TG chẳng nhiều đâu, chẳng đáng kể so với các hãng khác, bác có nâng cấp PB lên BB10 để giữ chân khách hàng cũ đã mua con PB của bác từ thời 600$ thì cũng chẳng làm giảm lợi nhuận bán BB10 của bác đi bao nhiêu, còn được tiếng thơm. Hứa ko làm. Phen này gia cát dự là toi BB rồi.
    Ngay cả Sony còn chăm sóc KH tốt hơn, hào phóng nâng cả Neo, Arc lên Android 4.0.

Kinh Can thích bài này.
  19. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chắc là BlackBerry họ đã phải tính rất kỹ rồi, lên BB10 cho PB là "lợi bất cập hại", 1 cái lợi nhỏ là thỏa mãn 1 lượng người dùng PlayBook không lớn, nhưng sẽ phải đầu tư rất nhiều nguồn lực, đội ngũ phát triển vào đó mà. Nó đâu chỉ đơn giản là tạo ra 1 bản OS 10 cho PB là xong, còn phải support, kêu gọi Dev viết ứng dụng cho nó ... Trong khi hiện giờ BlackBerry cũng phải đang căng hết sức để lo cho BB10 Smartphone rồi

BabyNoobKinh Can thích bài này
  20. duongleo79

duongleo79 Member

BB Model:
    8700
    ôi xệch, làm luôn tự hào sở hữu 1 em PlayBook đầy "công nghệ", vậy mà bây giờ...? Chắc để em nó ở nhà luôn quá.
    Bài này bên Tinhte.vn lại đăng là:
    "Một tin buồn đến với người dùng PlayBook trong ngày hôm nay khi BlackBerry cho biết sẽ không phát hành BB10 cho máy tính bảng này, chính thức. Dù trước đó CEO của hãng đã hứa hẹn sẽ mang BB10 lên PlayBook nhưng bây giờ chính ông lại phủ nhận điều đó với lý do được đưa ra là hiệu năng của máy không đủ để giúp người dùng thỏa mãn trải nghiệm của họ. Thông tin trên được CEO Thorstein Heins đưa ra trong lần báo cáo kinh doanh quý tài chính thứ nhất năm 2014 mà họ vừa công bố. Người đứng đầu của BlackBerry chưa đưa ra kế hoạch dài hạn cho dòng tablet của mình nhưng với động thái này, PlayBook của hiện tại đã không còn được BlackBerry liệt vào danh sách sản phẩm chủ chốt nữa. Xin chia buồn cùng các bạn đang dùng PlayBook.
    Nguồn: Engadget"
    Vậy cuối cùng là "đủ" hay "không đủ", ôi xệch!
    THỀ BỎ BLACKBERRY LUÔN.

Đang tải...