BlackBerry 10 & Những vấn đề xoay quanh - Nếu được hỏi bạn sẽ hỏi gì ?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi ndthuytrang, 17/4/14.

Chia sẻ trang này

1. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    Bác dâu :v cho em hỏi cái số 8 làm thế nào mà cài bar trực tiếp từ thẻ sd vậy ạ? :eek:

2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Cái số tám bạn search Local Bar nhé :D
    Cài đặt apps qua Proxy ko cần PC, apps bạn lưu ở thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy đều đc.

ludarao thích bài này.
  3. tiencuongyb

tiencuongyb Member

BB Model:
    Q10 Pin 2B8A0459
    Q20 khi nào phân phối ở viêt nam? :D:))

ChangDau thích bài này.
  4. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bạn đã đọc comment của ChangDau chưa? Vấn đề là bạn lấy đâu ra file bar mà lưu mới chả luyến. File bar của ứng dụng chỉ có nguồn chuẩn trên BBWorld. Và bạn đâu cần máy tính để cài app từ BBWorld.

Còn mấy file bar do Dev tung ra (bản beta) để test thì đó không phải là điều mà người dùng thông thường quan tâm. Chờ khi nào nó có bản chính thức trên BBWorld thì cài thôi :)

hoangthuanChangDau thích bài này
  5. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Các bạn nên đặt những câu hỏi mà bbvietnam chưa nắm bắt, chưa giải đáp cho các bạn được cần một ông cỡ cấp độ quản lý đông dương như Mr.Ben sẽ trả lời ấy, ví dụ như thế này này!

Chúng ta cũng có thể gợi ý tính năng mới thiết thực cho ổng nghe vì có thể các Dev xung quanh ổng sẽ giúp các bạn hiện thực hóa tính năng, còn những câu như chừng nào giảm giá Z30 còn 5tr5 hoặc Z3 có giá 2tr không thì chắc chắn ổng biết cũng ko dám hó hé đâu, những câu như thế anh em tự giải bày với nhau còn hơn!

6. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Nhiều khi đặt câu hỏi ra không phải cần được trả lời mà chỉ để người ta phải suy nghĩ và hiểu được mong muốn của người hỏi thôi :)

ChangDau thích bài này.
  7. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Về nguyên tắc thì hđh nào cũng phải lấy apps từ kho chính thống hết, không có apps trôi nổi. Nhưng bạn thử đặt mình vào hoàn cảnh khi bạn cần cài lại 1 app nào đó từ kho cỡ 100MB mà nơi bạn đang ở mạng chậm như rùa hoặc không có mạng thì apps offline bạn mang theo có hữu ích hơn là mất cả tiếng đồng hồ để tải về không?

8. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bạn chưa trả lời câu hỏi của mình: "Bạn lấy file bar của 1 app nào đó ở đâu ra để mà lưu vào thẻ nhớ?" Nếu lấy được thì rất mong bạn lấy giúp mình file bar của app PowerTools nhé, mình đang thích app đó mà chưa mua :)

hoangthuan, ChangDauvnbb thích bài này.
  9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chuyện nhỏ bạn ơi, nếu bạn lấy được hết các file bar của các ứng dụng bạn cài trên máy, mình sẽ chỉ cho bạn cách cài trực tiếp các file bar đó trên máy cho bạn :D

P/S: vấn đề cài file bar offline ngay trên BB10 không phải bàn ở topic này nữa đâu, vì chắc chắn Đại diện BlackBerry sẽ trả lời là "Không, các bạn lên BB World tải về nhé" :P Nên không bàn luận ở đây nữa nhé :)

hoangthuanChangDau thích bài này
  10. phamdung1988

phamdung1988 New Member

BB Model:
    Z10
    Cho mình hỏi về BBM. Mình chat với bạn mình thì mãi mới add dc pin, lúc đang chat thì trong danh bạ có tên ng ấy. Nhưng khi chat xong, thoát ra thì vào lại không thấy danh bạ đâu nữa. Các cuộc trò chuyện cũng mất hết. Rồi muốn chat lại phải add pin từ đầu.

11. johnny8384

johnny8384 Member

BB Model:
    Z10
    sao không làm cục pin của Zép 10 dung lượng tăng lên nhỉ? Em dùng Bis Mobifone 24/24, hôm nào đi xa là cứ lo ngay ngáy sợ chiều hết pin!

12. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Mình không nói cụ thể một app nào cả nhưng mình đã dùng cả Android và ios và gặp trường hợp trên nên thấy việc cài thẳng apps native là cần thiết và hữu ích. BlackBerry chưa có nhiều apps là do chưa phát triển mạnh nên nhu cầu ít dẫn đến ít app trích xuất offline thôi, tương lai nếu phát triển thì cũng giống Android, ios

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Có thể do bạn (hoặc bạn của bạn) chat xong remove bạn khỏi danh bạ. Trên BBM nếu remove 1 ai đó khỏi danh bạ thì lịch sử chat trên máy người kia cũng bị xóa luôn, rất hay đó :D

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Cơ chế hiện nay của BB10 thì đố bạn trích được file bar từ máy ra đấy, trừ khi nào máy bạn bị rooted nhé. Mà rooted BB10 có vẻ cũng là một nhiệm vụ quá khó khăn. Nên thôi, không bàn chuyện cài file bar offline ngay trên máy nữa nhé, vì chẳng đi đến đâu đâu

15. TuanLeBB

TuanLeBB New Member

BB Model:
    752 729 99 Z10 PB
    Đa số tin tức trên 4rum này đến từ nhiều nguồn khác nhau,có cả dìm hàng và những lời khen ngợi,và mình thấy các tin về game và ứng dụng cũng có mà,tuy rằng hơi ít thật,nhưng mình hỏi thật bạn vào 4rum này nhất thiết chỉ để down free và tìm các bản crack pm thôi sao ? Nếu bạn thích đồ free và tư tưởng đồ ăn sẵn như vậy,thì mình nghĩ bạn nên bỏ bb chuyển sang android sẽ có nhiều đồ chơi hơn.4rum này tất nhiên sẽ cần những bài viết hay,nhưng ai sẽ làm việc đó nếu không phải là anh em thành viên chia sẻ cho nhau,trong đó có cả bạn

Sửa lần cuối: 17/4/14
    vnbbbrian81090 thích bài này
  16. phamdung1988

phamdung1988 New Member

BB Model:
    Z10
    Bạn ơi mình add pin k dc, đến đoạn này không ấn dc nút gửi, bị sao thế nhỉ

Các file đính kèm:

17. mrhoangpt

mrhoangpt Member

BB Model:
    Z10

18. mrhoangpt

mrhoangpt Member

BB Model:
    Z10
    Bạn hiểu hết 9/10 ý mình hỏi, còn changdau không hiểu hết ý. Nhưng hắn lại đoán được mình mới dùng hàng z10 giá rẻ, há há rẻ thì mình mới chuyển sang nhé, còn không thì còn lâu mới chia tay Windowphone.
    Về download file ở BlackBerry: khi bạn click vào 1 file đã attached ở mail. Ngay lập tức nó sẽ download về máy(không biết bỏ ở đâu) sau đó mới có option cho bạn save ở đâu. Nếu bạn không save thì nó cũng đã về máy rồi, còn nếu save thì thành ra save 2 lần. Cái này trên crackberry forum cũng đã nói chán rồi theo mình biết thì chưa có cách xử lý. Cao thủ nào tìm ra thì mời cafe nhé

19. Minh kien

Minh kien Member

BB Model:
    slt100-004
    E
    M e cung nghi nhu bac

20. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Nếu bạn muốn crack thì cứ đi những chỗ khác thoải mái :D

Vấn đề ko phải là tin BB thế này, tin BB thế nọ, mà là nguồn tin về BB phong phú, chính xác. VD đơn giản bạn lên báo chí bây giờ báo nào cũng đăng một mớ dịch sởi thế A dịch sởi thế B sở y tế bộ y tế, nhưng có báo nào đăng chi tiết cụ tỉ sởi là gì, cách phòng tránh là gì, bị thì xử lý ntn chưa? Hay toàn giá hạt xyz tăng xx lần vì dịch sởi?

Báo chí nó mang tính định hướng cho công chúng là như vậy.

Đang tải...