BlackBerry 10 đã giúp bạn trở thành một gã Inbox Zero?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi shoppleiku, 16/6/14.

Chia sẻ trang này

1. chipM

chipM Member

BB Model:
    9720
    8700xc có lẽ hiểu lầm lớn nhất của bạn khi đọc comment của tui là nghĩ tui nói 9k làm tốt mọi việc trong khi nguyên 1 câu (cho đến dấu chấm câu) thì là làm tốt mọi việc nếu chỉ dùng bb cho mail. Nhưng bắt về câu chữ thì tui cũng sai vì tất nhiên có những mail đến phải "Mark as unread" và giải quyết sau trên máy tính chứ bb thì cũng không làm được. Nhưng hầu như là giải quyết được, không trong tình trạng overload :D
    Nói về tốc độ thì quan điểm của tui là như nhau với các máy 99 97 và 9k vì thói quen thì mình để ở 2G cho đỡ hao pin. Mail vẫn tới bình thường hoặc có thể có sự chậm trễ nhưng không lớn.
    Mình có thể bán 99 để mua 9k dùng mà không thấy xáo trộn thói quen cũng như công việc, nhưng không bao giờ 87 có thể thay 9k hay 99 được. 87 chỉ dùng lắp sin Beeline gọi điện nhắn tin cho bà xã hoặc bạn bè 8 chuyện thôi. Tất nhiên là tui thích 9k, 99 và sẽ mua Q10 - đã bò vào trang bbvietnam này thì hầu như ai cũng là fan ruột của BB cả :D

0xiangjiao0 thích bài này.
  2. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Bạn nói thế thì cùn quá, mail thì còn có cả file đính kèm, ảnh rồi file pdf rồi thì offie toàn phải dùng documetogo nữa ấy chứ với lại nếu dùng autotext thì cài vào cực nặng máy 9k nhé (ngoài ra sử dụng autotext quá là ức chế, phải nhấn cách mới hiện chữ nên ngày trước khi dùng 9k mình sử dụng ddtyping nhìn cho nó trực quan), chính vì thế 9k mới hay phải sài rom bộ xương khô là vì thế. mail chỉ là mấy dòng chữ thì làm việc gì nữa, thế thì alo cho nhanh rồi bạn ah. Bạn làm việc trên mail nhiều thì thấy một cái máy nó có cấu hình là cần thiết đó bạn ah. Cấu hình 9900 cũng yếu chứ chẳng mạnh gì tuy nhiên mình sài công việc cũng đơn giản nên cũng không cần quá nhiều. Còn có 3G mà không dùng thì nói làm gì, híc... máy em 9900 att toàn full 4g (mặc dù thực tế chỉ là 3G thôi vì Việt Nam chưa có 4G), nếu để dùng EDGE thì dùng 8900 vừa gọn pin trâu chụp hình lại ngon hơn 9k nhiều lần ấy chứ. fun tí cho vui thôi :)

Sửa lần cuối: 17/6/14
  3. hieu xdav

hieu xdav Active Member

BB Model:
    8700r
    chán đời thì đúng hơn bác ạ

4. FeelingG

FeelingG Member

BB Model:
    Nokia 205 z3
    Bác nào mà để báo mail face thì đọc hồ mà check cả ngày :))

5. uocnguyenbuon

uocnguyenbuon New Member

BB Model:
    9900
    Gã inbox zero ah? nghe có vẻ gê gớm nhỉ?

6. sbilly

sbilly Member

BB Model:
    8900
    hic e cài rồi mà lúc test toàn bị fail connection thôi anh vnbb ạ. Wifi vẫn dùng bt :(

7. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Oh, mình đã là một gã inbox zero từ hồi dùng BlackBerry mà giờ mới được nghe khái niệm :D

shoppleiku thích bài này.
Đang tải...