Bkav tuyên bố Btalk sẽ thay thế Viber tại Việt Nam

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ khác' bắt đầu bởi bbvnNews, 16/4/14.

Chia sẻ trang này

1. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    :-s mình rất ghét những người thổi phồng lên như này. Cá nhân mình dùng BB và mình thấy BBM là ứng dụng OTT cùi bắp nhất mà mình từng được biết

2. VN1109

VN1109 Member

BB Model:
    9000
    Liên quan đấy, vẫn cái tật nó thì hay, làm rõ chán.
    May mà tiếng Việt nó không phổ biến như tiếng Anh, không thì bọn Tây nó đọc, nó biết, nó cười cho thối mũi:eek:

3. tiencuongyb

tiencuongyb Member

BB Model:
    Q10 Pin 2B8A0459
    BBM là ngon nhất. Bạn chắc ko dùng BBM bao giờ

4. tiencuongyb

tiencuongyb Member

BB Model:
    Q10 Pin 2B8A0459
    BBM là ngon nhất. Bạn chắc ko dùng BBM bao giờ

5. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    đừng nhận định chụp mũ kiểu như vậy, tôi không dùng sao biết nó tồi hay ko. Nói whatapp ngon thì tôi có thể chấp nhận chứ cái loại BBM gửi tin đi bị trễ cả tiếng, tậm tà tậm tịt. 2 chiếc Z10 để cạnh nhau dùng chung 1 mạng wifi gửi tin đi thỉnh thoảng bị trễ 10-30' là chuyện bình thường. Thử hỏi BBM ngon ở điểm nào vậy ?? Cậu đã từng dùng các app khác hay dòng đt khác chưa hay chỉ cắm mặt vào BB rồi phán nó là thần thánh

6. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Bạn nên kiểm tra kết nối wifi của bạn. BBM mà trễ như thế thì cả thế giới kêu ầm ầm lên chứ không có riêng bạn đâu :D Mạng wifi ở cơ quan mình có firewall, kết nối vô là nó trễ nguyên ngày ấy chứ :D

phuongnam72 thích bài này.
  7. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    vâng! chắc mình tôi kêu, còn các bạn nói bình thường. Rất nhiều topic được lập ra để nhắc tới cái lỗi trên của BBM kể cả là dùng bis, 3G, hay wifi. Không hiểu các ông ở đâu chui ra mà cứ khăng khăng nói là ngon, tài thật. Có cái thiết bị mạng nào mà ko có cả firewall cứng lẫn mềm chứ

8. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Thiết bị nào cũng có, nhưng có cái on có cái off, mỗi cái có rule khác nhau. Vợ chồng mình liên lạc với nhau chủ yếu bằng BBM mấy năm nay rất tốt, vượt trội hẳn so với Viber, Whatsapp, những lúc chập chờn thì toàn là chỗ wifi hoặc 3g sóng chập chờn, vào duyệt web cũng không được thì bbm chết cũng là lẽ đúng. Bạn không tìm hoặc không muốn tìm đúng nguyên nhân của vấn đề để giải quyết thì tốt nhất bạn đừng nên dùng nữa :D

9. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Chưa bao giờ thấy tin nhắn BBM bị trễ! Có chăng là có tình trạng mất kết nối data tạm thời của BB10 (nhất là khi sóng chập chờn, sau khi có cuộc thoại).

10. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    Mình đã rất vui khi ủng hộ BBM từ những ngày đầu tiên và rồi niềm vui ấy tắt dần đi khi mình cố gắng để gửi tin cho những người quen trong sự chờ đợi khó chịu. Đương nhiên là mình sẽ chọn 1 phần mềm khác, và whatapp là thứ mình thấy tuyệt vời hơn còn việc BBM vượt trội thì xin lỗi đi. Và mình ko việc gì phải tìm nguyên nhân trong khi ngoài kia vô số những phần mềm khác tốt và tiện lợi hơn cộng thêm những người dùng quanh mình đều bị như vậy. Còn ai thích thì cứ tiếp dùng, thích bảo thủ thì cứ tiếp tục, mình ko tranh luận nữa nên vui lòng đừng trích dẫn để mình phải nhận thông báo. CÁM ƠN!!!

Đang tải...