BIS Mobifone không tăng giá - Gói BBU vẫn 50.000/tháng

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi tinhphanxuan, 18/10/13.

Chia sẻ trang này

1. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    codonngannam: Cái nhà bác này khóc gì mà dài thế! Anh em đang kêu ít người dùng BB, toàn Ăn roi... Mục tiêu của anh em là: Dùng BBer - niềm đam mê + Đăng ký BIS - tiết kiệm tài chính -> vẫn chat chit ngon lành với bạn bè... Em nêu tý ý kiến để anh em tham khảo + tếu táo tý cho vui cửa vui nhà. Đọc xong mấy dòng khóc lóc của bác cụt cả hứng thú... Chán ốm!

2. codonngannam

codonngannam Active Member

BB Model:
    9780
    mình không còn dùng bb nữa, nên đừng nói mình khóc, có chăng khóc cho mấy người như bạn thôi, đừng có gây gổ ở đây. nói chuyện cho lịch sự đi :-*

3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900

Mệt với chàng này quá!
    bạn có thể dùng, hoặc không dùng. Nhưng đằng này bài đưa tin gói cước, bạn lại cứ chê mãi BBM dở, rồi BB dở, rồi bạn không thèm dùng BB, tùm lum hết lên... Liên quan dữ vậy sao?
    Bạn càng nói càng giống một seeder samsung mà mình biết, anh ta luôn cố tình đi mọi topic, của bất kỳ ai và dìm các hãng để pr cho samsung. đúng chán!!!

___
    từ dưới comments này, quý ông, quý bà, quý bạn thân ái nào tranh luận lệch lạt mình xử lý theo nội qui luôn.

4. VTG

VTG Active Member

BB Model:
    9700+PB 64Gb

Các file đính kèm:

ChangDau thích bài này.
  5. thanhbinhvn

thanhbinhvn Active Member

Có một điều không thể phủ nhận là với BBOS nếu không có bis các bác sẽ chẳng vào mạng được. Trước đây mình dùng BB từ thời đen trắng thích cái qwerty của em nó nhắn tin nhanh nhưng tới khi các dịch vụ xã hội phát triển mình đã phải chuyển sang dùng android. Em BBOS cuối cùng mình dùng là 9780 hồi đó bis còn đắt mà nhu cầu mạng không nhiều chủ yếu là liên lạc yahoo và skype thế mà cứ vào mạng 1 lúc là dính 3rd đôi lúc tay chân bận bịu thì không thể voice call yahoo hoặc skype được mà BBM thì có mấy ai dùng đâu, đến tận bây giờ dùng Z10 mà thỉnh thoảng mới dùng tới BBM đa phần toàn skype vì nó đa nền tảng. Đến bây giờ BB10 ra mắt mình đã thấy hài lòng hơn với BB.

ChangDau thích bài này.
  6. cuongtalentccc

cuongtalentccc New Member

BB Model:
    z10
    Nói vậy mà la gạch đá, bạn không muốn hiểu và nghiên cứu cũng không sao. Tưởng đâu nói ra để đàm đạo, thì ra đã có định kiến. Vậy không nói nữa!

ChangDau thích bài này.
  7. vinhcan

vinhcan Active Member

BB Model:
    Z10 + 9900
    Theo mình nghĩ có khả năng tăng giá BIS của nhà mạng là chắc chắn nhưng sẽ không nhiều như 3G. Lí do:
    - Xu hướng tăng giá thì đều tăng.
    - Ở Việt Nam số lượng người sử dụng Bis không nhiều, vì đánh giá của mình thì sử dụng Bis chỉ chiếm khoảng 30-40% số lượng người sử dụng BlackBerry OS 7 trở xuống, còn BB10 thì chắc cũng chỉ sử dụng 3G.

8. vinhcan

vinhcan Active Member

BB Model:
    Z10 + 9900
    T
    Theo mình biết thì ngày trước khi Bộ truyền thông ép các nhà mạng phải xây dựng 3G, bắt các nhà mạng đặt cọc bảo lãnh rất nhiều tiền chính vì thế các nhà mạng phải thực hiện các trạm 3G rất nhiều, chi phí rất cao, nhưng tại thời điểm đó nhu cầu sử dụng băng thông 3G không nhiều, rất ít người sử dụng. Mà các nhà mạng đường nào cũng đã phải bỏ chi phí ra rồi, nên giá 3G rẻ (thu được thế nào tốt đến đấy). Vấn đề smartphone phát triển nhanh, mạng xã hội phát triển nhanh, xu hướng sử dụng 3G tăng nhanh, thì vấn đề tăng giá thì cũng là tất yếu.

9. tomcat87

tomcat87 Member

BB Model:
    9900

Theo mình biết thì khi xài BIS dùng browser bb, app world, yahoo hay facebook không trừ vào dung lượng, chỉ trừ khi dùng phần mềm 3rd như opera hay khi download gì đó thui..

10. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    codonngannam: xin lỗi đời, tôi nói chuyện là rất lịch sự rồi đấy, nếu bạn không còn dùng BB, thì đây là diễn đàn dành cho BBer, bạn cũng chẳng nên vào đây này nọ làm gì. Còn tôi không có mướn bạn khóc cho tôi nhé!
    Xin phép MOD chứ chả biết ông này ở đâu, tôi đang nói chém gió thì ông ấy vả vào mồm tôi rồi kêu tôi nên nói chuyện lịch sự. Bó tay!

11. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Em thấy bác ở trên đâu có ý gì là khen bbm "vô đối" hay có phát biểu nào theo kiểu "xem trời bằng vung" đâu. Ý của bạn ấy là nhờ gấu tuyên truyền là tốt nhất, xét cho cùng cũng vì tình yêu với BB mà theo mình điều này hoàn toàn không sai.

Còn về ứng dụng OTT em nghĩ bản thân BBM là 1 ứng dụng tốt nhưng nếu không phát triển đa nền tảng thì trước sau cũng thui chột dần. Bản thân em cũng rất ít xài BBM vì bạn bè toàn dùng IOS và Android thôi. Em cũng không thể khuyên người khác chuyển qua dùng BB khi mà em cũng đang "2 tay 2 súng".

Đã từng rất hy vọng với BB10 mình sẽ không cần dùng 1 hđh khác song song nhưng đến giờ vẫn ở lại với 99 thôi.

Sent from my iPhone using Tapatalk - now Free

12. drtiendiep

drtiendiep Well-Known Member

BB Model:
    9900R
    Theo một nguồn tin riêng: Thì Bis chưa tăng giá do dính đến cam kết hợp đồng của 3 nhà mạng với BlackBerry, gói unlimited chưa được 1 năm. Do đó anh em dùng Bis cứ yên tâm còn phần 3G nó vẫn có thể tăng :P

13. vietpr7x

vietpr7x Active Member

BB Model:
    9780
    Viettel BBmail tháng 100K =)) Tăng 100% chứ đừng nói 40% :))

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Gói đó vẫn thế mà, bạn dùng gói BB PRO xem sao (60K/tháng)

15. vietpr7x

vietpr7x Active Member

BB Model:
    9780
    VNBB xài mạng gì. Nếu xài viettel test thử có nó trừ tiền data thêm sau khi reg BIS k. Tháng trc mình reg bis xong data còn mà nó vẫn trừ tiền data. ( chắc đi qua APN chứ ko qua BIS)

16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình dùng Viettel, và đã hủy BIS để chuyển sang MiMax ngay khi dùng BB10 rồi :)

17. steven chau

steven chau Member

Mình thấy các bạn toàn than, thử đi học hay làm việc ở sing thử xem. Xài 3g mới thực sự là xa xỉ

18. phamthanh31

phamthanh31 Member

BB Model:
    9700
    nếu so sánh giá cước ko thì khẳng định ngay là việt nam rẻ. nhưng ở đây phải so sánh trên mức sống, bình quân thu nhập nữa thì mới kết luận đc.

19. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Không tăng nhưng tốc độ ngang GPRS =)) Đừng so sánh với giá nước khác vì không cùng hệ quy chiếu (thiết bị, chất lượng, thu nhập,...)

20. Intertran

Intertran New Member

BB Model:
    Bold 9900
    tin nhắn này nghĩa là tháng này vẫn không trừ vì đk tước 20/10 . còn tháng sau thì vẫn bị trừ bình thường bác ơi ! rồi đâu lại cũng vào đấy !

Đang tải...