BIS Mobifone không tăng giá - Gói BBU vẫn 50.000/tháng

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi tinhphanxuan, 18/10/13.

Chia sẻ trang này

1. vthien2404

vthien2404 Member

BB Model:
    Q10
    Viettel là 60k bạn ạ
    Bis của Viettel giờ cũng tậm tịt lắm, nói chung không biết có phải do ít người dùng nên nhà mạng không nâng cấp, sửa chữa hay không mà thấy giờ bis tậm tịt hơn nhiều so với hồi mới ra.

2. phucth91

phucth91 New Member

BB Model:
    9780
    Mỗi tội con 9780 chả tether cho Android đc (chiều ngược lại có wifi hotspot) :v giờ có smart phone ko lẽ ko xài mạng.
    Đang sinh viên thà xài cho con Android 3G sinh viên, con 9780 hưởng ké :3

3. cuongtalentccc

cuongtalentccc New Member

BB Model:
    z10
    Nói thiệt với kiến thức eo hẹp mình cũng có thể thấy được BBM tốt hơn các app OTT khác. Whatsapp có voice được không? gửi tin nhắn thì Whatsapp có thể nhanh ngang ngửa còn về mấy cái khác thì ko, rất nhiều tín năng Whatsapp còn thiếu, bạn thử dùng Whatsapp gửi tấm hình wa máy khác xem nó tự nén lại hình ảnh ko được đẹp, còn với BBM thì không có thể tùy chọn hình ảnh dơn về là ảnh gốc. Viber về Voice thì không bằng BBM, BBM cho âm thanh rõ ràng cực kỳ, tương lai với Natural Sound mình nghĩ còn tốt hơn nữa. BBM có rất nhiều điểm nổi bật hơn hẳn.
    Còn có thuyết phụ được người khác hay không là do bản thân người thuyết phục có nắm vững kiến thức, những điểm nổi bật hay không. Không dùng từ chắc hay có lẽ. Cái nào hơn phải nói hơn.
    Bạn nên xài BBOS 10 cho biết BBM đã tuyệt vời nay còn tuyệt vời hơn trên BBOS10

vnbb thích bài này.
  4. phucth91

phucth91 New Member

BB Model:
    9780
    Vấn đề là BBM trên Android chưa có ra. Mà có ra thì cũng chưa có voice :3

5. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    là một ví dụ về ếch ngồi đáy giếng cho bạn hiểu

Câu này của bạn, và nên dành cho bạn suy ngẫm. BB nhà ta tù và cả suy nghĩ trong bạn tù vãi bạn ạh.

bigmonster thích bài này.
  6. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    gói cước nào hợp lý với túi tiền thì dùng, với thế độc quyền và tình trạng che cho nhau của mấy ông con trời chả còn gì để nói.

7. trojanhorse

trojanhorse Active Member

BB Model:
    8820

Hôm trước mình gọi tổng đài rồi. Mấy em ấy bảo gói BIS PRO không thay đổi, vẫn 50k bis+10k 3G -> tổng thiệt hại vẫn là 60k, rẻ hơn Mimax. Mình ùng bis của viettel lâu rồi, thấy chất lượng cũng ổn chứ có sao đâu.

8. vietpr7x

vietpr7x Active Member

BB Model:
    9780
    Viettel nó vẫn trừ tiền data sau khi dky BIS cho BB10

9. mun0311

mun0311 Active Member

BB Model:
    8900
    chả biết sao chứ gấu mình cài bbm cho ios hồi bữa leak :D sóng 2g chỉ dc 3 vạch mà vẫn bbm được ngon lành nhé. không biết viber với whatsapp thì sao :P

vnbb thích bài này.
  10. dankientruc

dankientruc New Member

BB Model:
    PP+Z10-STL100-2+97xx
    Mobifone tuyệt vời. Chán bác Vinaphone quá, chắc có lẽ nên yêu bác Mobifone

11. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    BIS tậm tịt vì nó đi qua đường 3G tậm tịt bạn ah. BIS cũng chỉ là tên 1 gói cước data như bao gói Mi10, MiMax thôi chứ có gì ghê gớm đâu. :)

12. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    cũng dùng bt

13. dzungbv

dzungbv Active Member

BB Model:
    z30
    Chính xác. Quan trọng là cơ sở hạ tầng máy móc kỹ thuật và tốc độ đường truyền của nhà mạng như thế nào thôi.

14. phamthanh31

phamthanh31 Member

BB Model:
    9700
    Cái này chuẩn, trc dùng 97 với 99 cả tháng khéo ko hết nổi 100 Mb, thế mà từ khi chuyển lên Z10 300Mb ko bao h quá nổi 10 ngày....Vậy là sao nhỉ :v

15. pacino27

pacino27 Active Member

BB Model:
    Q 10
    Vì BB10 nó không "nén" dữ liệu lại mà bác :)

16. 100vnd

100vnd Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    >:D< tin tức tốt đẹp nhất mấy ngày qua, trong cơn bão sốc vì tăng cước 3G vô lý

Dười đây là bài viết nghiêm túc nhất từ trước tới nay của Hội Hài Hước trên FB

"Với lý do "cước 3G việt nam thấp hơn các nước trên thế giới", các nhà mạng 3G Việt Nam đang đồng loạt tăng giá cước 3G nhưng lại quyết không tăng chất lượng dịch vụ!? Đây là một sự so
    sánh cực kỳ khập khiễng nhằm ngụy biện cho toan tính độc quyền của mình. Với chất lượng 3G tốc độ 16kb/s chỉ đủ đọc tin tức trên các website có hỗ trợ giao diện mobile nhưng mức giá quá cao là 70k/tháng người dùng c
    ũng đủ hiểu mình đang bị móc túi bởi chế độ độc tài của nhà mạng.Trong khi đó ông lớn google đang triển khai phủ sóng wifi miễn phí trên toàn cầu với hy vọng mang internet và kiến thức tới nhưng nơi khó khăn về lắp đặt đường truyền mặt đất, họ đang đầu tư rất nhiều tiền của để hoàn thành kế hoạch đó mà không mưu lợi bản thân, một ý tưởng và mục đích
    cao đẹp. Còn Việt Nam thì sao? Chất lượng đã không ra gì còn bày đặt so sánh với các nước trên thế giới trong khi thu nhập và đk mỗi quốc gia hoàn toàn khác nhau. Có lẽ họ (các nhà mạng) nghĩ nếu mình ko lựa chọn dịch vụ của họ thì sẽ không có lựa chọn nào khác, thể hiện sự độc quyền của mình mà không thèm khảo sát ý kiến
    và phản hồi của người dùng. Mình là một người dùng dịch vụ nên rất bức xúc với thái độ độc quyền này, giá thành liên tục tăng 30%-50% ,chất lượng dịch vụ không tốt hơn ,lúc nào cũng nghĩ cách thu lợi, kiếm lời cao mà không nghĩ đến người dùng khiến mình thực sự bức xúc. Để phản ứng lại với những bức xúc của một người dùng dịch vụ tháng tới mình sẽ hủy tất cả dịch vụ 3G ,chuyểndùng nhà mạng ko tăng giá như Beeline (cty nước ngoài chất lượng nước ngoài nhưng bị các cty VN ăn hiếp) hoặc
    nối mạng dây và nếu không có đk thì sẽ tận dụng các điểm Wifi miễn phí, ngồi nét nếu cần dùng mạng. Các bạn cũng nên thể hiện bức xúc của mình, mình có nói hoặc kêu ca họ cũng không nghe, hãy thể hiện bằnghành động, hủy và ko gia hạn các gói cước nhảm như Miu, mima , các bạn đăng ký đồng nghĩa với chấp thuận với họ việctăng cước mà không hề tăng chất lượng dịch vụ là hợp lý. Một tháng 2 tháng ko dùng mạng cũng không sao, hoặc tùy cách tính toán dùng hợp lý những lúc cần nhưng hãy nói không với các gói cước nhảm như miu, mimax để họ thấy tôn trọng khách hàng và người dùng là trách nhiệm của họ! Họ lớn mạnh thành những tập đoàn như ngày nay cũng nhờ có ai?? Đó chính là từ CHÚNG TA thôi!
    Hãy làm để họ thấy điều đó. Mình đang dùng mimax và đang phá băng thông để dùng nhưng với giá cước và chất lượng dịch vụ đó mình ko thể chấp nhận đc nên mình sẽ chào tạm biệt mimax trong tháng tới .Rất mong gặp gỡ với các bạn có chung ý tưởng như mình!
    P/s: qua tìm hiểu (wikipedia) bạn sẽ biết rằng VN hiện đang sử dụng công nghệ 2,5G chứ không phải 3G như các nước khác. Quảng cáo 3G, sử dụng 2,5G và cho ra chất lượng 2G, nếu không hành động, thiệt thòi là dân thường chúng ta mà thôi, các ông lớn cứ thế giàu và giàu! Hãy hành động vì một xã hội công bằng cho chính chúng ta!

P/s: Tuy dùng Z10 nhưng vẫn đăng ký gói BIS, dù BIS không còn ý nghĩa như hồi dùng BBOS trên 9900.

saiback, pvd1977mun0311 thích bài này.
  17. codonngannam

codonngannam Active Member

BB Model:
    9780
    cuongtalentccc ChangDau mình nói vậy cũng biết trước gạch đá vèo vèo rồi, dù gì cũng chấp nhận, sân này là sân nhà của bb mà :)

trungeps thích bài này.
  18. MrCent

MrCent Active Member

BB Model:
    Q10 + PB + Lu928
    Ừ đúng rồi, hwa 16/10, tớ đăng ký BBU vẫn 50 cành :D

19. trungeps

trungeps Member

BB Model:
    pb-9000-9700-9900
    có mỗi VNmobile ko tăng thôi các bác ạ :))

20. thanhbinhvn

thanhbinhvn Active Member

Ngoài các gói dữ liệu cho thiết bị di động sử dụng mạng 3G hiện tại đã điều chỉnh, các gói đặc biệt dành cho smartphone của BlackBerry cũng được đưa vào diện nghiên cứu điều chỉnh. Theo đại diện nhà mạng, một gói dịch vụ BIS/BES gồm 2 phần là chi phí dữ liệu và tiền bản quyền trả cho hãng BlackBerry, do vậy sớm muộn cũng có phương án điều chỉnh cho dịch vụ này.

Đang tải...