Bí quyết tránh mua phải Z10 refurbished (dựng)

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi hptc, 29/6/14.

Chia sẻ trang này

1. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Thím ngủ dậy chưa kịp lau mắt chăng :-??

2. binhduong

binhduong Active Member

BB Model:
    Q5
    Giờ không mua Z10 nữa mà lên em Z30 đi

3. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    thế bác có thấy con tem smartcom chặn ốc không.

4. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Chặn ốc của thím đây

5. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    mình nói thật nhé, thằng luckyzanzan post bài bên nhật tảo đó bác tin được thì mình chịu thua. sao nó không cầm cái đt đó lên HNam mà trả lại và đập vô mặt thằng chủ cửa hàng.mua hàng mà thằng bán hàng nói vậy mà cũng tin và cầm máy về.mình mua máy qua mạng mà ko thấy vấn đề gì huống hồ là đi tới cửa hàng test máy. nói thật là bài này ra để dìm hàng chính hãng để bán hàng xt thì đúng hơn. nói chung thông tin bây giờ đầy rẫy, nhưng phải chọn lọc ra mới biết đúng sai được.

6. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Không phải ai cũng mạnh mẽ được như thím ! Và nói như thím chắc chỉ và chỉ khi thím chính tay mua phải con hàng như thế thì mới tin nhỉ?

7. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Thím thử chụp ảnh qua gương đi :D

8. nhathai

nhathai New Member

BB Model:
    Bold9000 Z10
    Chủ topic đâu rồi, đã có hình rồi kìa, hết bảo thủ nhé

9. bbz10white

bbz10white Member

BB Model:
    z10
    Bác hptc đâu rồi có hình rồi kìa bác có lên báo ko, nói được làm được nha bạn chứ đừng có cái miệng thôi nha, còn bác còn bác thanhbinhdnhk nhìn sao mà ko thấy tem smatcom ở con ốc ở dưới bên trái vậy , ai mà dìm hàng chính hảng làm gì đâu ở không có sao thì người ta nói vậy , máy của mình y hệt như hình trên chỉ có 1 tem smarcom dán ở con ốc thôi , dìm hàng thì được gì trong khi mình là người tiêu dùng ko tốt thì nói ko tốt để chia sẽ cho các bác sau này nếu co đi mua máy . Bác thử suy nghĩ đi nếu ae ở đây dìm hàng hay nói xạo thì các ae muốn mua máy z10 01 cứ thế làm theo nhửng gì mà ae đi trước chia sẻ tôi thí dụ cho bác dể hiểu. 1 bạn A muốn mua con z10 01 lo ngại bị hàng ref lên web xem nhửng thông tin cần thiết để tránh khỏi mua phải hàng ref thì tình cờ gặp forum này và đọc nó và trang bị cho mình kiến thức để đi mua máy tuy rằng bạn ấy là ko bít forum nói thật hay noi xạo dù sao có kiến thức mà ae đi trước để lại cho và ra cửa hàng xem máy, kêu người ta đem con z10 01 ra mở nắp lưng ra xem thì bạn A này lúc đó bít là forum này nói thật hay xạo mở nắp lưng ra thì ốc có dấu hiệu dặn trong lòng bạn đó bít là hàng ref của hàng rồi và lúc đó bạn A bít là mình đả thấy tận mắt và quyết định mua hay ko thì do bạn ấy thôi. Thí dụ của mình bác thấy nếu ae dìm hàng chính hảng thì được gì khi người tiêu dùng người ta có ý thức cảnh giác hả nếu bác nói dìm hàng chính hảng thì bọn mình được gì nào, khi sự thật người ta mua hàng mà ko bít forumbb người ta nói gì cứ trang bị kiến thức đi mua máy đi rồi bít thật dã như thế nào , nếu người tiêu dùng mua z10 ref của hảng mở nắp lưng ra y hệt như nhửng lời tôi nói trện thì lúc đó người tiêu dùng mới bít là ae forum bb nói là đúng , còn bác nói dìm hàng chính hảng thì cho dù bọn tôi nói xạo bịa đặt ra nhửng chi tiết mà z10 01 chính hảng ko có lúc đó người tiều dùng mua máy sẽ bít là forumm bb nói xạo ko đúng vậy bạn suy ngĩ coi đúng ko. Mình chia sẽ ở đây cho ae sau này mua máy tránh tình trạng mua nhằm máy ref của hảng mất 1 đóng tiền mà mua hàng ref ức lắm mình đã bị thì nói cho người ta muốn mua sau này tránh đó là cái phước đó bạn ah.Cám ơn ae đã lắng nge

10. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
    Thứ nhất là tại sao không đem hàng đến Smartcom mà kiện

Thứ 2 sao không đưa lên báo

Thứ 3 Hàng đó phải mang ra kiểm tra, thử nghiệm ngay lúc phát hiện xem có phair nhà phân phối mở ra không,

Các bác nên nhớ chỉ có mấy tya thợ cùi mở mở toét vít, còn trung tâm bảo hành chính hãng người ta không thiếu vít và cũng không thiếu dụng cụ chuẩn

11. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
    Nhiều người có gắng làm nhạt đi nên Tôi xin nhắc lậi vấn về chính là Tất cả các máy BlackBerry Z10 bán tại các cửa hàng, các Cty tại thời điểm này (trừ Z10 phân phối bởi Smartcom_đây là nhà hãng_có uy tín_thương hiệu tôi không nghi ngờ) mà có giá dưới 5 triệu thì không có máy Brandnew, mà là hàng đã qua sử dụng , được tân trang lại. Còn gọi là Refurbished, tân trang, dựng....
    Đây là thông tin chính xác các bác nên lưu ý
    Các thương gia sẽ tìm cách dìm topic này
    Nhưng không sớm muộn thì topic này cũng sẽ lên báo thôi

12. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Thứ nhất : Việt Nam không có trung tâm bảo hành BlackBerry, chỉ có đơn vị tiếp nhận để gửi sang Singapore sửa chữa.

Thứ 2 : thợ bên ngoài chắc chắn giỏi hơn thợ trong các TTBB, và có cẩn thận đến mấy thì mở máy cũng để lại dấu ấn trên ốc.

13. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Topic sai thông tin, quá giới hạn về kiến thức thế này mà đòi lên báo, ôi đau bụng quá =))

14. bbz10white

bbz10white Member

BB Model:
    z10
    bạn izal nói đúng được cái miệng to mồm giờ thì nói khơi khơi nói được thì làm được đúng là forum dân gì cũng có, nói chuyện chi cho mệt bác ah, chỉ nói chuyện với nhửng ae nào thật sự cần giúp đở về bb thôi chứ mấy người khơi khơi thì no đi bác ah noi chi cho mệt mình =))

15. brian81090

brian81090 Active Member

theo ý kiến chủ quan của mình thì bạn có chính kiến, nhưng bạn bảo thủ quá :|. Những bài về máy mà có những con ốc dấu hiệu "đụng chạm" thì hoàn toàn có thật, không phải khi không mà mấy mem quỡn mà up lên cho anh em xem và có ý kiến.

Còn về dưới 5 triệu hoặc trên 5 triệu thì đó cũng hơi khó vì đó là ý kiến chủ quan của bạn thôi

16. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
    Hiện tại http://store.shopblackberry.com bán 299 $, link đây
    Việt Nam lại bán rẻ hơn thị trường quốc tế .
    nên xem lại vì sao các bác lại phản ứng gay gắt trước thông tin có lợi cho rất nhiều người có dựng định mua BlackBerry Z10 dựng nhỉ?

17. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
  18. hairyscary

hairyscary Active Member

BB Model:
    9000
    Thứ nhất: Có mà kiện củ khoai
    Thứ hai: Bố làm tổng biên tập thì hẵng thử, còn không thì thôi, mất công.
    Thứ ba: deck hiểu ý bác dư nào.

Các bác nên nhớ là hàng lắp trong nhà máy thì tô vít được đặt lực xiết tối đa, hoặc số vòng vặn tối đa..., tới mức là nó ngừng ,lỗ nhựa vào vít còn mới, răng vít tạo rãnh lần đầu nên ăn rất chắc. Trung tâm bảo hành hay thợ cùi thì cũng giống nhau, một hai cái tô vít mở bao nhiêu dòng máy, không có chuyện cài lực xiết gì hết. Lúc mở ra mà đè không chắc, hoặc xiết vào quá mức, nó nảy trượt cái tô vít lên là xước tới toét.

19. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Xem link để hiểu vì sao nguồn hàng rẻ.
    http://www.techz.vn/mua-dien-thoai-cu-chinh-hang-hay-xach-tay-hang-moi-LTH291285-ylt38876.html

20. thienth

thienth Active Member

BB Model:
    Z10 STL-04
    Không phải nhất thiết hàng làm lại là giỏm vì có hàng làm tại nhà máy sx nữa... oki thương gia đôi khi ko thể nào biết.

Sent from my LG-F240S using Tapatalk 2

Đang tải...