Bí quyết tránh mua phải Z10 refurbished (dựng)

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi hptc, 29/6/14.

Chia sẻ trang này

1. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
  2. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Chán chả muốn nói nữa, ờ thì tuỳ bạn :D

3. firefox66

firefox66 Active Member

BB Model:
    Q10
    Sao không đơn giản hơn đi, hàng đã kích hoạt thì không phải là mới, còn chưa thì là mới

Q10 SQN100-3
    10.3.0.296-441

4. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
    Bạn làm cách nào biết là Z10 đã kích hoạt?

5. duy anh 99

duy anh 99 Active Member

BB Model:
    z10
    Z10 mình mới mua đợt vừa rồi ốc còn nguyên không bị trầy chút nào hết. Rất nhiều người mua mới đều không bị như bác nói nha.

nbk thích bài này.
  6. Ngoxuanphuc

Ngoxuanphuc Active Member

Lần sau có bảo hành bạn chỉ cần gửi máy về trung tâm bảo hành là được. Không cần phải tới tận nơi.

7. YingShan

YingShan Active Member

Chưa biết đúng sai thế nào cứ ủng hộ tinh thần cái đã :))

8. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
    mr.fly thích bài này.
  9. phuong8830sprint

phuong8830sprint Member

BB Model:
    8830s
    đọc vào chả buồn ý kiến khi mà #1 sai lè lè

10. nhathai

nhathai New Member

BB Model:
    Bold9000 Z10
    Mọi người nên bình tĩnh, phân tích đúng sai ở nhiều góc độ. Chủ thớt cũng có ý tốt nhưng bạn ko nên Vote quá nhiều cho Smartcom vì ko hẳn trên thương trường chỉ có Smartcom có nguồn hàng tốt. Ở đây mình đồng ý với bạn chỗ hàng dựng và hàng brandnew có sự khác biệt dễ phân biệt nhất đó là cái "khét" bạn đã nói. Trên thực tế khi dựng lại vỏ thường có mùi rất khó chịu(khét) còn vỏ zin sẽ có mùi nhẹ nhàng hơn rất nhiều vì vỏ sơn lại, làm lại sẽ ko có đc nước sơn và kỹ thuật đúng tiêu chuẩn của RIM, điểm thứ 2 mình đồng ý với bạn là hàng dưới 5tr thì ko có hàng brandnew đúng nghĩa.
    #1 nhầm lẫn khá nhiều nhưng bạn lại bảo thủ nên AE mới ném đá. Mình nói VD nhé, bạn dựa vào đâu mà khẳng định Z10 tại U.S bán 300USD còn ở VN thì ko thể rẻ hơn nhưng vẫn hàng Brandnew? Như bạn cũng đã nói Z10 có rất nhiều đợt bán khuyến mãi 199USD và cũng xin công bố với bạn hầu hết các thương gia uy tín bán BB tại VN đều dựa vào các đợt khuyến mãi này để mà nhập hàng kiếm lời đấy bạn, vậy thì lý do gì họ ko nhập về và giờ bán ra với giá 5-6tr tùy thương gia.
    Thật ra ở Mỹ có rất nhiều cách mua hàng chứ ko như ở các nước còn nghèo như VN chúng ta. VD hàng mua về nước cho, tặng giá khác, hàng đấu giá hàng ngày giá khác, hàng mua theo hợp đồng với nhà mạng giá khác(nếu mình nhớ ko nhầm thì T-Mobile có hợp đồng với khách hàng là 20usd 1 tháng và máy bán chỉ còn khoảng 40-50% giá trị).
    Điều cuối cùng bạn hơi bảo thủ đó là VỎ HỘP mặc dù ko nói đc 100% máy đó là brandnew nhưng nó khẳng định rất rõ ràng nơi xuất xứ, số Imei, Pin, Nó giống như 1 Certificate của hãng, còn vỏ làm lại nhìn sẽ biết liền, mọi người có thể tra trên google cách phân biệt hộp zin và hộp fake.
    Chúc AE mua được nguồn hàng tốt và đúng với đồng tiền mình bỏ ra.

11. firefox66

firefox66 Active Member

BB Model:
    Q10
    Hỏi người bán cho bạn. ,ếu mua hãng thì lên trang của họ kiểm tra. Còn mình mua thì kiểm tra kích hoạt bảo hành trên blackberryvietnam địa chỉ thì mình quên rồi.

12. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    Hệ. Co mau thuan qua không? Vỏ hộp còn thay moi được huống chi máy con oc

13. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Ốc ráp bằng dây chuyền nó không bị choét, còn ốc vặn bằng tay thì 100% sẽ không còn nguyên vẹn nhá.

14. mr.fly

mr.fly Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Nói chung là mấy thím Vn làm ăn nhôm nhoem k chịu được. Từ mấy thằng thương gia cho đến cả smartcom chính hãng đi nữa. Mang tiếng hàng chính hãng mà hộp bị mở, sạc, pin bị xé ra ... để dán tem smartcom :))
    Ng ta bảo hành điện tử, k biết mấy ông ấy dán tem để làm gì. Xấu cả nắp lưng.
    Mà có bác nào mới mua đã bị ọp ẹp nắp lưng chưa? K biết có phải refurbished mới bị thế k nhể :confused:

15. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Nắp lưng không khít là lỗi chung của Z10, phần lớn là bị tình trạng này, có con mới tinh bị luôn, có con dùng một thời gian là bị.

mr.fly thích bài này.
  16. mr.fly

mr.fly Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    chắc ý bác ấy là kích hoạt bảo hành

17. hptc

hptc Member

BB Model:
    9700
    Tôi không biết là có đợt Blackberry shop tặng coupon 100 $ khi mua Z10 = 199 $
    Nhưng giờ thương gia không dại gì bán 1 máy Brandnew mà giá dưới 5 triệu cả, bạn cứ làm 1 vòng quanh HN, SG xem máy Z10 nguyên seal hộp (đúng hàng chuẩn 03-02-04 ) có cái nào dưới 5 triệu không?
    Về Smartcom mấy vụ ốc vít toét nếu có thật thì các bạn cứ chụp ảnh, đăng bài lên báo...
    Nếu là mình gặp cái này là đăng báo ngay

Hỏi bác ấy có cách nào xem Z10 đã kích hoạt bảo hành hay chưa?

maithanhdnhk thích bài này.
  18. bbz10white

bbz10white Member

BB Model:
    z10
    Chụp làm sao mà chụp được hả bạn mình có mỗi con z10 lấy máy đâu ra mà chụp nếu có máy cũng chụp cho ae coi rồi. AE Ở ĐÂY CÓ AI XÀI Z10 01 SMARCOM MÀ BỊ MẤY CON ỐC BỊ CỐ DẤU HIỆU DẶN KO CHỤP HÌNH LÊN CHO BÁC ẤY XEM , COI BÁC ẤY CÓ ĐĂNG BÁO KO, CÁM ƠN

19. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Có cả topic rồi mà, ông chủ thớt mới trên rừng xuống nên chưa biết đó thôi :))

http://bbvietnam.com/threads/bb-z10-chinh-hang-co-van-de.28619/#.U7N_y_mSzRo

20. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    cái dt của toppic này dán tem cửa hàng mà, chứ có ai thấy máy dán tem smartcom mà ốc trầy không, chụp lên xem thử, mình mua ở hnam cả 7 con dán tem smartcom mà có thấy trầy đâu, mua ngày 2,3/4.

Đang tải...