BBOS có thể không cần đăng kí BIS mà vẫn có BBM không?

Thảo luận trong 'Những người dùng BIS/BES' bắt đầu bởi cutruongbaby, 16/8/13.

Chia sẻ trang này

1. hatom

hatom Member

BB Model:
    Z10

Mình dùng M10 của thằng vịtteo chat chít trong 1 tháng chác là đủ vì wifi quanh người. nhưng bất tiện là phải cùng pm của hãng thứ 3 nên bị lỗi 3rd liên tục, nếu được dùng BBM thì đâu có lỗi như thế. còn thằng ios và android nó cũng chỉ cần đk ĐK gói M10 thì nó dung BBM lúc nào cũng được, thế chẳng phải là bất công thì sao ?.

2. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    hatom : bb10 đi bạn. Trông chờ bức xúc với bbos cũ làm j khi cả rom cả phần cứng không cho phép xài không bis. Tuy nhiên có thể sẽ có khả năng nào đấy mà theo ý mình là khi BBM tách ra thành cty riêng thì bbos có thể có 1 sự thay đổi đáng kể nào đấy nhưng k biết là từ os mấy

hatom thích bài này.
  3. vietphuong

vietphuong New Member

BB Model:
    9700
    Xin lỗi bác! Mình hiện giờ đang xài con 978, đã hết hạn bis, sau đó không thể nào dùng bbm hay pushmail được. Mình đăng ký cho số khác. lắp sim vào 978. tình cờ khi lắp sim cũ vào thì lại dùng đc bis full luôn. Xin hỏi bác có còn được như mình không?

4. Trần Văn Lộc

Trần Văn Lộc Active Member

BB Model:
    Z10 9900
    Không hiểu bác này muốn nói gì? Bác thử kiểm tra lại sim cũ còn đăng kí bis nữa không? Vì nếu huỷ bis rồi thì bbm trên bbos không thể hoạt động và đương nhiên cũng không push mail được nữa!

Đang tải...